[Game show] ĐỐ VUI TOÀN FORUM

Ôi hạnh phúc quá :D.
LR của em :D: U4056842
Cảm ơn anh rất nhiều đã tổ chức game show này :D.
Chúc những game show + event sau sẽ ngày càng đông đảo mem tham gia và thành công tốt đẹp :D.

Last edited by a moderator:
giải III mừng quá
LR: U4612242
nmtrung làm event thật ý nghĩa, rất hay , tuy không có event nhưng mọi người có thể đặt câu hỏi để trả lời cho vui.

Tổng kết đợt cuối cùng:

Đợt này khá là thú vị, 3 câu hỏi mình đưa ra đều có chỗ lắt léo, câu mình cho là dễ thì lại sai nhiều nhất :)

Câu 1: Cần điền là H-B-T-N-S-B-CN, nếu là số thì mình ko dùng chữ "tư" đâu, cái này mình đánh lừa các bạn bởi trong giao tiếp thông thường ko ai gọi là một, hai, ba, tư, năm .... cả mà phải là bốn, còn mình dùng "tư" ý là nói đến các ngày trong tuần thứ 2,3,4,5,6,7 và Chủ nhật, trong đó chủ nhật phải đoán là CN mới đc tính. Caohanh1502 lại xuất sắc trả lời đúng câu này đồng thời còn cho cả đáp án giả đánh lạc hướng các đối thủ

Câu 2: 3 gợi ý liên quan đến bảng chữ cái latinh gốc, dãy số gợi ý giải trên phím điện thoại sẽ ra chữ wiki, lên wiki các cậu tìm từ khóa đầu tiên, số 23 ý nói bảng gốc có 23 chữ, và nói đến vị trí chữ. Đáp án là: IAMMA - Hiệp hội Quản lý đô thị của tiểu bang Illinois chứ ko phải tôi mà ma hay i am me gì nhé, các khoảng cách cũng chỉ là để đánh lừa. Câu này caohanh1502 xuất sắc tìm ra sau đó còn trả lời thêm là i am me ko biết có phải để dụ mọi người trừ điểm ko. Đáp án chính thức đc tính là IAMMA đủ rồi.

Câu 3: rất dễ dàng tìm đc, tuy nhiên phải là các chỉ số hợp lý mới đc tính. Còn 1 chỉ số nữa là LQ chỉ số đáng yêu :), câu này làm nên việc lội ngược dòng ngoạn mục của foreverok khi xô đổ babel0ve để chễm chệ lên hạng 3 ^^

Kết thúc đợt này và kết thúc luôn GAMESHOW đố vui vô địch toàn forum lần thứ 1, sau đây là BXH chung cuộc:

1/ caohanh1502: 156 (-1-)
2/ Ultimate : 112 (-2-)
3/ foreverok : 92 (3 ^)

4/ babel0ve: 87 (3 v)
5/ Roll : 47 (-5-)

6/ kenjionline: 35 (9 ^)
7/ Starofover : 32 (6 v)
8/ HiX8X: 31 (10 ^)
9/ Karelking : 30 (7 v)
10/ n2qfr94: 23 (8 v)
11/ hauconghanh: 6 (10 v)
12/ killer8x: 4 (11 v)
13/ kingdom22: 0 (-13-)

Các giải thưởng cũng đã đc công bố, ai có giải bắt đầu đưa ID PP/AP/LR để mình thanh toán.

Hẹn gặp lại các cậu ở giải vô địch đố vui toàn forum lần thứ 2. Bây giờ sẽ là khoảng thời gian dành cho event lớn của forum 30/4-1/5

>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>Congratulations<<<<<<<<<<<<<<<<<<

---------- Post added at 01:03 PM ---------- Previous post was at 12:50 PM ----------

Đã trao giải cho 3 bạn I, II, III

Còn 2 giải phụ của 2 bạn: babel0veRoll

Em nhận được rồi ạ!
Thanks anh nhiều lắm! :D
Mà anh bình luận thế thấy em gian xảo quá
, em đâu có cho đáp án giả + dụ mọi người đâu?

Last edited by a moderator:
Em nhận được rồi ạ!
Thanks anh nhiều lắm! :D
Mà anh bình luận thế thấy em gian xảo quá
, em đâu có cho đáp án giả + dụ mọi người đâu?

Gian xảo gì trong lúc check đáp án mình thấy vậy mà :)

Thì em sợ đáp án đã trả lời là sai nên trả lời thêm khi nào đúng thì thôi :D, còn mấy bác kia trả lời theo mà lại lựa toàn đáp án sai của em :D, ngộ thật :D.

//Thread này có close không ạ?

Ko vẫn còn tỗ chức tiếp mà sao close đc

vâng em viết nhầm : U1193927

Uhm đang định coi lại mấy post của cậu ở các bài viết khác lấy số LR sent :)

hêh. zing cái giải phụ thui :p
LR : U2909558
Cảm ơn bác nmtrung nhiều!

hêh. zing cái giải phụ thui :p
LR : U2909558
Cảm ơn bác nmtrung nhiều!

Vậy là đã trao đủ các giải cho giải vô địch lần này. Hẹn gặp lại các cậu vào mùa giải sau. :)

hôm nay thangquynho và Luni có tổ chức đó. Mai bạn lên tham gia biết đâu rinh giải. :)

lâu rồi chưa đào mộ, giờ đào lên chơi. Đề nghị các MOD thỉnh thoảng cho vài gameshow đố vui

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
422,522
174,804
Latest member
nguyenha159

Most viewed of week

Most viewed of week

Back
Top Bottom