GD Neobux ko thành, gửi lời xin lỗi đến TangHien!

Chuyện là thế này, mình thấy bạn TangHien rao bán acc neobux Gorden, mình định mua và chiến thêm 1 acc. Hỏi đc biết bán lẻ acc Neo là 80$. Hôm sau mình trả 40$ + con sim 0948.95.95.94 . Bạn ấy cũng đã ok! Bảo mình chuyển sim và tiền bạn ấy nhận xong thì sẽ đưa pass acc.
Mình cũng định hôm nay sẽ chuyển tiền cho bạn ấy. Nhưng vào lúc Tối qua vô Neobux thì ads chỉ còn 0.001$/ 1 ads. Vô diễn đàn thấy nó thông báo thay đổi.... Giờ thì giá trị ads giảm xuống 10 lần. Đồng nghĩa lợi nhuận cũng giảm theo...
Mình có nhắn tin sau đó pm yahoo, để hỏi xem thế nào. Cũng dự định nếu Hiền giảm cho 1 ít thì vẫn lấy còn ko chắc phải hủy GD

Quả thực với 0.001$ / 1 ads thì chơi nhiều người còn ko muốn chơi chứ đừng nói đầu tư :(
Và nếu với giá này thì cho đến lúc Neobux scam ko biết mình đã thu hồi lại đc Vốn!? Chưa kể mệt mỏi...
Vậy nên mình cũng ko dám đầu tư vô Neobux nữa
Mình đành phải hủy Giao dịch này!
Thành thật xin lỗi vì sự cố mình ko hề mong muốn!
Rất mong Hiền hiểu, thông cảm và vui vẻ bỏ qua cho!
Một lần nữa xin lỗi bạn!

nmtrung

Hero
Reactions
964
MR
0.000
chuyện cũng bình thường mà tanghien gay gắt quá, chắc tại lâu rồi ko tham gia MMO, nên chắc còn nhớ vụ với H.C.T ko tin tưởng Xuanthuy

MMOPTC1990

Newbie
Reactions
145
MR
0.000
Tiền chưa trao cháo chưa múc chả có j` để khẳng định cả...XT ngừng GD là bình thường ai cũng thế thôi :D
Có trách nên trách TH đen ;;) vớ đúng lúc neobux scam

m0ns00n

Hero
Reactions
246
MR
0.008
Chat with me via Skype
=) , tưởng gì , chứ đã giao dịch $ đâu :)) ,giống như mình chuẩn bị lấy bát cháo thì có con thạch sùng rớt vào , ngu chi mà cầm bát cháo ăn :)) .

XuanThuyC

Hero
Reactions
994
MR
0.139
Thật sự mình rất lấy làm tiếc!
Mình chưa có acc Neo gorden!
Ai tham gia mmo - PTC mà không muốn được trải qua cảm giác "thăng hoa" cùng site PTC số 1, được "chiến" với những quyền lợi, tính năng tốt nhất! Được coi trọng nhất!
Quả thực mình rất mong chờ giây phút giao dịch thành công! Được tiếp nhận, login acc!
Nhưng không ngờ tình thế đột ngột xoay chuyển! Khi Neo thực sự không còn là Neo nữa! Giá ads giảm xuống 1 phần 10 thì quả là không tưởng, không khác gì scam rồi! Neo đã tự công nhận từ bỏ vị trí độc tôn, số 1 của mình qua sự thay đổi này! Giờ nó tồn tại thì cũng chỉ là dựa hơi, lợi dụng chút rank của mình để trục lợi! Một khi nó đã bỏ vị thế số 1 của mình thì cam quýt chỉ là chuyện nay hoặc mai mà thôi!
Mình rất buồn chán nản, không biết nên tin vào đâu nữa!
Một lần nữa mong Hiền thông cảm!
Thành thật xin lỗi bạn!!!

monbaka

Banned
Reactions
502
MR
0.000
=) , tưởng gì , chứ đã giao dịch $ đâu :)) ,giống như mình chuẩn bị lấy bát cháo thì có con thạch sùng rớt vào , ngu chi mà cầm bát cháo ăn :)) .

Bác ví gì mà kinh thế ><
Đọc xong mà sởn da gà >:P

~P~T~T~

Senior
Reactions
221
MR
0.000
Neo , neo chứ ko phải on bạn à :)
Bạn ấy nói về 1 thời onbux thay đổi, nhưng đó chỉ là trục trặc:)
Về GD của 2 bác: giống như 2 công ty lớn làm ăn uy tín lâu nay, nếu dính đến uy tín thì hãy mang luật ra xử thôi. Theo hợp đồng ở đây là thỏa thuận giữa 2 bác cho nên sẽ bám sát theo thỏa thuận mà làm: Nếu 2 bác thỏa thuận ngày giao nhận acc là trước ngày Neobux chuyển ads thì trách nhiệm thuộc về bác XuanThuyC vì đã gia hạn thời gian GD cho nên có vấn đề phát sinh bác phải chịu trách nhiệm nhận lấy acc và trả tiền theo thỏa thuận. Nếu ngày giao nhận acc là thời gian linh hoạt hay sau ngày Neobux chuyển ads thì bác TangHien chịu trách nhiệm vì hàng tại thời điểm thỏa thuận k còn chất lượng như cũ, vì đây nằm ngoài khả năng của TangHien (bác k thay đổi Neobux đc) vì thế 2 bên có thể hủy bỏ giao dịch và hoàn trả như lúc chưa giao dịch. Còn biện pháp xử lí nữa đúng luật là đem ra nói chuyện tình nghĩa,2 bên nhất trí thì sẽ làm theo thỏa thuận mới:|
Bên trên là góp ý của em, vấn đề phát sinh do rủi ro k lường trước đc cho nên GD này chắc k thành. Em rất thông cảm cho anh XuanThuyC vì dẫu sao k ai chấp nhận món hàng mình sẽ bỏ số tiền lớn ra mua về lại vô dụng, thông cảm cho anh TangHien vì quả thực anh k cố ý bán hàng dỏm. Nếu có thể thì hai anh hãy thương lượng lại và hạ giá bán xuống ngưỡng 1/10 (tùy theo chất lượng acc, tuy nhiên ref Neobux chắc chắn sẽ k click nhiều nữa) coi như chia sẽ rủi ro cho nhau

chiencongekd2

Banned
Reactions
32
MR
0.000
Theo mình 100% là Tanghien không thay đổi quyết định, còn XuanThuy nên chịu lấy số phận chứ biết đâu Tanghen dở chứng không send acc neobux luôn thì chết ( bạn ấy đâu sợ gì ). Công nhận Tanghien này...........:( . Thấy ai giới MMO cũng thế :( NẢN

Last edited by a moderator:
neobux- onbux-cashium-coinze pó chân.cơm

Who is next ? Incrase-vcbux-buxoze... Unknown

suy cho cùng site nổi cỡ nào, uy tín cỡ nào cũng phải lúc suy tàn=> .... lật kèo. ko có forever nhé.
nhưng dc cái vẫn hơn buxhost. admin là chính

Theo mình 100% là Tanghien không thay đổi quyết định, còn XuanThuy nên chịu lấy số phận chứ biết đâu Tanghen dở chứng không send acc neobux luôn thì chết ( bạn ấy đâu sợ gì ). Công nhận Tanghien này...........:( . Thấy ai giới MMO cũng thế :( NẢN

Đã có gì đâu mà thay đổi với chịu số phận bạn ^^ , tiền ai nấy vẫn cầm , acc ai nấy vẫn giữ mà :)

0oDaiGaio0

Banned
Reactions
556
MR
0.000
Thực ra vụ này ko nghiêm trọng lắm đâu, neo làm trò này để giảm triệt để lợi nhuận của mem có từ direct reg thôi và ăn lợi nhuận quảng cáo. Vì nó có lượng mem cực lớn nên nó cần những mem đầu tư để nó có lãi, còn lợi nhuận thu từ Rent vẫn ko thay đổi, hôm nay còn thấy AVG tăng lên đôi chút, nếu ko có direct reg thì ko ảnh hưởng gì cả, tiền mình click thì đáng mấy :D

Thực ra vụ này ko nghiêm trọng lắm đâu, neo làm trò này để giảm triệt để lợi nhuận của mem có từ direct reg thôi và ăn lợi nhuận quảng cáo. Vì nó có lượng mem cực lớn nên nó cần những mem đầu tư để nó có lãi, còn lợi nhuận thu từ Rent vẫn ko thay đổi, hôm nay còn thấy AVG tăng lên đôi chút, nếu ko có direct reg thì ko ảnh hưởng gì cả, tiền mình click thì đáng mấy :D

Vâng newbie k chơi thì không cần rent nữa:) khi họ chán rồi thì lượng ref của bác sẽ đi về mo

Vâng newbie k chơi thì không cần rent nữa:) khi họ chán rồi thì lượng ref của bác sẽ đi về mo

Chắc chú chơi PTU chưa chơi PTC bao giờ :P, bọn rent là bot hết chú à, thằng admin nó cho cao thì cao, cho thấp thì thấp thôi. Chỉ có buxhost thì rent mới là người

nhocga123

Junior
Reactions
15
MR
0.000
Bác Tanghien nói wa rồi. ví dụ bác định mua 1 cái xe ngày 13 bác lấy chạy thử vẫn tốt, ngày 14 bác tới giao tiền thì cái xe đó lại ko chạy được thế bác có vì chữ uy tín mà mua ko?:d. nói công bằng thôi nhé ko có ý đã kích đừng chém e hehe
Còn về PTC đúng là hầu như tất cả các site đều đến lúc phải suy tàn=>>> người chịu thiệt là mem thồi
Lúc đầu e cũng từng nghĩ sẽ làm đàng hoàng nhưng thời gian gần đây bị scam wa nhiều onbux cash 50$ LR gần 1 tháng rồi mà chưa thấy đâu giờ neo lại vậy==>>> e đã suy nghĩ tới việc đi cheat ptc cho lành.

Last edited by a moderator:

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
424,007
176,499
Latest member
vin777garden

Most viewed of week

Most discussed of week

Most viewed of week