Giá Bitcoin lại giảm đột biến, nhiều cụ vẫn lời khủng, nhiều cụ lại lỗ to

Bác ơi, A là điểm cao nhất ạ, hay là điểm thế nào
Điểm A là điểm mà trong 1 thời gian khá dài giá cả không biến động đáng kể mà chỉ xoay quanh điểm đó, có khi cao hơn 1 tí có khi thấp hơn 1 tí.

Tại điểm đó (A) người dùng đã tích lũy (mua) hoặc đã bán một lượng đủ lớn.
Điểm C là điểm mà giá sẽ biến động tới đó (tùy theo biến động tăng hay giảm mà nó sẽ là + hay trừ). Đó là nơi mà ta sẽ quyết định bán (nếu giá tăng, có thể bán trước mua sau) hoặc mua (nếu giá rơi)
- a) Khi thị trường di chuyển NHANH thì chắc chắn nó sẽ rơi vào điểm C. Và điểm A mới (gọi là A') sẽ nằm giữa điểm A cũ và C.
- b) Khi thị trường di chuyển chậm thì có khi nó không di chuyển TỚI điểm C. Lúc đó nó sẽ tạo lại điểm A mới.
- c) Khi thị trường di chuyển chậm thì cũng có khi nó đi qua luôn điểm A và chẳng có điểm C nào hết.

Trade lướt sóng là trade để ăn trường hợp a. Trade đầu cơ tích lũy là trade để ăn trong trường hợp c. Trade như bạn là trade trong trường hợp b. Giống như chơi bài tiến lên. Cầm con 2 chủ hoặc xì chủ mà không dám ra tay khi 4 tay mà còn đấu tay đôi mà bạn không dám đem con 2 hay con ách ra làm chủ. Cuối cùng về 4 mà 2 hay xì gì vẫn còn cầm trên tay.

Điểm A là điểm mà trong 1 thời gian khá dài giá cả không biến động đáng kể mà chỉ xoay quanh điểm đó, có khi cao hơn 1 tí có khi thấp hơn 1 tí.

Tại điểm đó (A) người dùng đã tích lũy (mua) hoặc đã bán một lượng đủ lớn.
Điểm C là điểm mà giá sẽ biến động tới đó (tùy theo biến động tăng hay giảm mà nó sẽ là + hay trừ). Đó là nơi mà ta sẽ quyết định bán (nếu giá tăng, có thể bán trước mua sau) hoặc mua (nếu giá rơi)
- a) Khi thị trường di chuyển NHANH thì chắc chắn nó sẽ rơi vào điểm C. Và điểm A mới (gọi là A') sẽ nằm giữa điểm A cũ và C.
- b) Khi thị trường di chuyển chậm thì có khi nó không di chuyển TỚI điểm C. Lúc đó nó sẽ tạo lại điểm A mới.
- c) Khi thị trường di chuyển chậm thì cũng có khi nó đi qua luôn điểm A và chẳng có điểm C nào hết.

Trade lướt sóng là trade để ăn trường hợp a. Trade đầu cơ tích lũy là trade để ăn trong trường hợp c. Trade như bạn là trade trong trường hợp b. Giống như chơi bài tiến lên. Cầm con 2 chủ hoặc xì chủ mà không dám ra tay khi 4 tay mà còn đấu tay đôi mà bạn không dám đem con 2 hay con ách ra làm chủ. Cuối cùng về 4 mà 2 hay xì gì vẫn còn cầm trên tay.
:D:D công thức của bác khá hay. có cơ sở để vào giá .nhưng cái khó là đoán hướng lên hay xuống.

:D:D công thức của bác khá hay. có cơ sở để vào giá .nhưng cái khó là đoán hướng lên hay xuống.
Đoán giá lên xuống thì còn phải dùng nhiều phương pháp khác nữa.

Trade bitcoin có nhiều mẹo lắm.

Có vẻ như là giá BTC sẽ tạo được mốc A mới là 423$ và ổn định cho đến tới 4h ngày mai.

Giá 421.xx có lẽ là mua được để kiếm 7-9$/btc rồi

P/s ai đã mua được 421 mà không bán 426 thì mất đi 1 cơ hội lãi 5$ quý giá rồi.

Đoán giá lên xuống thì còn phải dùng nhiều phương pháp khác nữa.

Trade bitcoin có nhiều mẹo lắm.
:D:D 10 lần đoán thì bnhiu lần trúng ? chia sẻ cho mọi người kiếm cơm với bác . 10 lần mà trật 2-3 lần thì cũng kiếm khá rùi.
mình thì 1 là dựa vào china =>chủ yếu lướt và chốt lãi ngay .
2 là cứ chờ xuống đáy thật sâu thì buy. xong chờ chênh cao cao 20-40$ thì bán.

Có vẻ như là giá BTC sẽ tạo được mốc A mới là 423$ và ổn định cho đến tới 4h ngày mai.

lãi là 5 nhưng thực ra dc có 3$/ btc thui. vì fee buy với bán ra đã mất cỡ ~ 2$ / btc rùi

A giờ có thể xác định tầm 420 --> có thể chuẩn bị bắt được cái đáy mới là A= 420 - 42/3 = 420 - 14 = 406 các cụ nhỉ ^^ --> đặt xúc tầm 408 có lẽ ổn đó ^^

Last Price: 415.767 USD
Low: 413.5979 USD
High: 438.157 USD

Volume: 8173 BTC / 3482340 USD
Server Time: 23.02.16 22:14
Thoáng buồn :(

Xác nhận là e xui thật,...hôm qua ức quá lên xem kiến thức forex thì thấy phần nhìu lỗi lại tại bản thân :confused::confused: thay vì phải kiên nhẫn chờ đợi tín hiệu vào giá thì e lại dùng sự kỳ vọng để đấu với Mr Market và kết quả như đã thấy :(:(. sẽ bắt đầu lại, bác có tài liệu hay trang web nào kiến thức dễ hiểu share ae nghiên cứu với,...:rolleyes::rolleyes:

Các bác mới vào thì tìm ít tài liệu mà đọc, đừng có thấy mọi người bảo lãi rồi đâm đầu vào.
Công thức bác candylop đưa ra chỉ dùng để tham khảo để có điểm vào lệnh, ko phải kim chỉ nam xài là ăn liền cho các bác! Vì các bác khớp lệnh xong cũng ko biết nên chốt lời ở đâu, đến lúc giá xuống lại lo cắt lỗ hoặc khớp stop loss thì chỉ mất tiền oan thôi.

:D:D 10 lần đoán thì bnhiu lần trúng ? chia sẻ cho mọi người kiếm cơm với bác . 10 lần mà trật 2-3 lần thì cũng kiếm khá rùi.
mình thì 1 là dựa vào china =>chủ yếu lướt và chốt lãi ngay .
2 là cứ chờ xuống đáy thật sâu thì buy. xong chờ chênh cao cao 20-40$ thì bán.

lãi là 5 nhưng thực ra dc có 3$/ btc thui. vì fee buy với bán ra đã mất cỡ ~ 2$ / btc rùi

Chính xác, fee hiện tại cho cả 2 chiều tầm 1.6$. Còn lại là lãi, vì vậy khi vào được giá tại điểm C (tốt nhất) thì bạn có nhiều cơ hội thanh lý cái của nợ đó với giá CHỦ ĐỘNG nhất và đem lại lợi nhuận cao nhất. 5$ chênh lệch trừ fee còn 3.4$ cũng là phần lãi lớn rồi bạn.

Với cách trade đó thì 100 trận bạn thăngs hết 98 trận rồi. Tỷ lệ rủi ro cực thấp (rủi ro xảy ra trong quá khứ cho thấy hầu hết đến từ thông tin sập sàn hoặc bị sàn scam).
Trường hợp bạn vào giá (buy) rồi chờ giá lên cao hơn "so với quy định" tầm 20$ lại là chuyện khác. Việc bạn mua đó không gọi là buy nữa mà là LONG. Khi bạn LONG được giá tại C nào đó để chờ giá tăng đột biến không có gì sai cả, đó là cách trade của bạn. Tuy nhiên khi bạn LONG thì công thức candylop không phát huy hết sự vi diệu của nó. Vì có khi thị trường không đi theo chiều ngược lại như bạn kỳ vọng mà nó đi cùng chiều trong 1 thời gian thì sẽ có thể gây lỗ lớn.
Bạn muốn Long thì phải dùng cách khác, phân tích nhiều thứ và vạch ra chiến lược thì mới được.

Các bác mới vào thì tìm ít tài liệu mà đọc, đừng có thấy mọi người bảo lãi rồi đâm đầu vào.
Công thức bác candylop đưa ra chỉ dùng để tham khảo để có điểm vào lệnh, ko phải kim chỉ nam xài là ăn liền cho các bác! Vì các bác khớp lệnh xong cũng ko biết nên chốt lời ở đâu, đến lúc giá xuống lại lo cắt lỗ hoặc khớp stop loss thì chỉ mất tiền oan thôi.

Chính xác, công thức mình đưa ra không phải là kim chỉ nam và không phải dùng cho newbie. Nó chỉ giúp cho các bạn đã từng trade xác định điểm vào giá tốt nhất khi TRADE LƯỚT SÓNG (chốt lời, cắt lỗ hoặc tham gia thị trường).
Khi mua hoặc bán được giá tốt nhất rồi thì việc còn lại là theo dõi thị trường xem nó chênh lệch đem lại lợi nhuận nhiêu mà chốt tiếp.

Khi áp dụng công thức đó thành công thì ưu tiên 1 là chốt lãi ngay sau 2h đầu tiên vào giá tại điểm C. Để càng lâu cơ hội lấy lãi càng thấp và mất đi rất nhiều cơ hội khác. Đó là nguyên tắc cơ bản nhất của việc lướt sóng Bitcoin.

mình đang dừng trade và bắt đầu học,...hy vọng các bác chia sẻ tài liệu :):):rolleyes:

Chẳng có tài liệu nào cả. Bạn chỉ cần bỏ ra vài chục BTC thua lỗ thì sách vở sẽ tự động chui vào đầu luôn.

Last Price: 421.72 USD
High: 437.9819 USD
Volume: 9100 BTC / 3852075 USD
Server Time: 24.02.16 06:17

chà vậy là A tối qua phải xác định là A= 428 mới chuẩn và C = 413.74

btc đang giao động trong biên độ 413 -> 425 và giao động nhiều quanh mốc 420 --> A vẫn có thể xác định là 420 và có thể C vẫn sẽ rơi tiếp về 406 nhỉ

Last edited:

Last Price: 421.72 USD
High: 437.9819 USD
Volume: 9100 BTC / 3852075 USD
Server Time: 24.02.16 06:17

chà vậy là A tối qua phải xác định là A= 428 mới chuẩn và C = 413.74
A hôm qua phải là 421. Thị trường chuyển động chậm cho nên không tới C đó thôi.
Bây giờ thì A có thể là 422.

ặc ặc. chỉ có đặt giá buy thấp hơn giá hiện tại mới k buy dc
chứ bán thì chỉ cần thấp hơn 1-2$ đã bay trong vòng 1 nốt nhạc chứ ở đó mà k bán dc giá 1 cent :confused::confused::confused:

đợt btc còn ở giá 270. có thằng ku nào bán sll btc ở btc-e giá 150. giá tụt thẳng đứng từ 270-150 luôn. bác nào theo dõi thì sẽ nhớ có 1 hôm như thế. sàn btc-e giá từ 270-150 rồi bật lại 270 luôn => chỉ có thằng nào bán nhầm ^^

lúc ý m đặt buy 50 btc giá 180.mình có sở tik hay đặt chờ thế :p:p
đi chơi về bật máy lên mà k tin vào mắt luôn. tất cả lệnh buy ở 250 với 180 khớp hết :D:D
chốt lời ngay và luôn thôi ;);)

để k bị nhầm thì sau khi đặt lệnh nhấn vô Calculate xem lại 1 lần nữa xem chuẩn k nhé .chỉ nhầm 1 số là đi ăn mày cũng lên :D:D
sao btc-e khớp lệnh kỳ vậy bạn @@
A mua 700 btc giá 265 700
B mua 350 btc giá 250
Bạn mua 50 btc giá 180
C bán 1000 btc với giá 150
vậy khớp lệnh thì A mua 700 với giá 150, B mua 300 với giá 250, vậy làm sao bạn mua được với giá thấp thế, hay do mình tính sai

B mua 350 btc giá 250
Bạn mua 50 btc giá 180
vậy khớp lệnh thì A mua 700 với giá 150, B mua 300 với giá 250, vậy làm sao bạn mua được với giá thấp thế, hay do mình tính sai

mua = bán thì mới khóp chứ, :eek:
Chẳng có tài liệu nào cả. Bạn chỉ cần bỏ ra vài chục BTC thua lỗ thì sách vở sẽ tự động chui vào đầu luôn.

thôi chịu, để mình tự tìm, mình giầu đến thế ;););)

Mọi người nên quán triệt cái bản chất của sàn giao dịch Bitcoin như ri này.

Hầu hết các sàn BTC đều là sàn mang tính EXCHANGE là chủ yếu. Khi nhiều người cùng tham gia cùng 1 chỗ (sàn) quá thì tạo ra biến động giá cả. Mọi người sẽ có xu hướng đứng ở chợ xem ai bán cái gì rẻ rồi bán lại cao hơn kiếm lời. Từ đó phát sinh thêm nhu cầu TRADE.
Như vậy Exchange và Trade khác nhau nhé.
Tuy nhiên vì nó là Exchange giữa những người có nhu cầu trao đổi với nhau cho nên người bán có quyền RAO giá (Treo giá bán mình muốn - gọi là nói thách) và người mua có quyền TRẢ giá (bid giá mình muốn).
Ai rao giá thấp thì có cơ hội bán trước, ai mua giá cao thì có cơ hội mua trước. Đơn giản như đang giỡn.
Khi người mua đồng ý với cái giá của người bán thì lúc đó xảy ra hiện tượng khớp lệnh. Khớp lệnh có thể là khớp lệnh toàn phần hoặc 1 phần.
Anh A có 10 BTC muốn bán giá 1000.
Anh B có 8.000 USD muốn mua BTC giá 1000
Khớp lệnh sẽ xảy ra 8000/1000 = 8BTC. Lúc đó cả 2 đều vui vẻ. A sẽ bán được 8 BTC, B sẽ mua được 8 BTC. Còn lại 2 BTC của A vẫn chưa bán được. Anh ấy bèn rao tiếp cho đến lúc có người mua thì thôi. Hoặc chẳng ai mua cả thì anh ấy bèn rút ra bonus cho candylop.
Có gì khó hiểu đâu

B mua 350 btc giá 250
Bạn mua 50 btc giá 180
nó khớp từ lệnh cao nhất trước. đến khi bán hết 1000 btc cho bọn nó đặt lệnh sẵn theo chiều từ cao xuống thấp thì thôi :D
thế nên bjo ví dụ bán 1000$ btc giá 10$. thì thằng đặt buy ở giá 420$ sẽ mua được đầu tiên. cứ thế mà thụt lùi xuống đến khi bán hết thì thôi. chứ k phải nó tìm thằng đặt buy 10$ mà khớp đâu nhé ^^. kể cả bán ở 10$ nhưng nó vẫn tính bán cho thằng 420$.

nó khớp từ lệnh cao nhất trước. đến khi bán hết 1000 btc cho bọn nó đặt lệnh sẵn theo chiều từ cao xuống thấp thì thôi :D
thế nên bjo ví dụ bán 1000$ btc giá 10$. thì thằng đặt buy ở giá 420$ sẽ mua được đầu tiên. cứ thế mà thụt lùi xuống đến khi bán hết thì thôi. chứ k phải nó tìm thằng đặt buy 10$ mà khớp đâu nhé ^^. kể cả bán ở 10$ nhưng nó vẫn tính bán cho thằng 420$.
ủa mình cứ nghĩ là mua=bán thì nó mới khớp lệnh chứ bạn, hóa ra là đặt giá bán thấp hơn giá mua nó cũng tự động khớp lệnh cho luôn ha,...vi diệu thế :rolleyes::rolleyes:

Last Price: 414.402 USD
Low: 413.5339 USD
High: 436.427 USD

Volume: 9462 BTC / 3999162 USD
Server Time: 24.02.16 08:59

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
421,461
173,625
Latest member