Giá Bitcoin lại giảm đột biến, nhiều cụ vẫn lời khủng, nhiều cụ lại lỗ to

Hiện tượng bơm rồi xả. Nhưng không may vừa rồi dân tình xả quá nên xuống. Giờ lực đâu mà kéo hả mọi người? Trong khi lực kéo nhiều phần là từ các nhà đầu tư mới. Cú giảm sốc vừa rồi khiến các nhà đầu tư mới phải lo ngại.

biểu đồ 1-15p đang tăng mạnh
30p trở đi ko có dấu hiệu sẽ tăng. xem ra hồi 1 lúc rồi giảm tiếp cũng nên.

Sáng nay quả chốt lời cũng nhanh - do coin tụt ko đáy nên mình thấy con nào % bị lỗ nhiều nhất là con đó lên sơm nhất.
Quả thực bán cắt lỗ rồi ôm con mất giá nhất 1 phát tự nhiên hòa vốn - đi dạo thêm 1 vòng nữa là ăn thêm 50% tài khoản.
Ban đầu nhìn vào chả biết tính sao - còn tính ôm đợi hồi lại thì chẳng biết bao giờ mới hồi đc

đây bác nào có niềm tin mãnh liệt vào thị trường Cryptocurrency này ko, là nó sẽ tồn tại và phục vụ lợi ích cho con người

đù,btc mong manh dễ vỡ confirm lâu vãi đ, có khi nào một cái kết đắng cho những ai ôm bitcoin. 3 tiếng rồi chưa confirm xong 1 block

đù,btc mong manh dễ vỡ confirm lâu vãi đ, có khi nào một cái kết đắng cho những ai ôm bitcoin. 3 tiếng rồi chưa confirm xong 1 block
sét phí 30$ trở lên nhé bác, nhận tiền ngay trong 5-10p.

mình set ở blockchain , hơn 80$ fee , cho 800$ , mà vẫn chưa cf được cái nào, ko bik vì sao :(
có lẽ giờ bitcoin trì trề quá rồi, set fee cao nó cũng éo biết, éo quan tâm, em không biết và em không thích...:cool::cool::cool::cool:

btc<===đồng tiền rùa và đắt đỏ phí nhất thế giới

Attachments

276.4 KB · Views: 79
    270.2 KB · Views: 77
đây bác nào có niềm tin mãnh liệt vào thị trường Cryptocurrency này ko, là nó sẽ tồn tại và phục vụ lợi ích cho con người
Mình chả có niềm tin mãnh liệt vào nó, nhưng mình tin nó chưa sụp đổ đâu, vào thời điểm này.
Mình có đọc khá nhiều nhận định, nhiều chuyên gia gọi bitcoin là "vô giá trị" trong đó có cả huyền thoại W.B nữa. Tuy nhiên, theo quan điểm của mình, cái gì gọi là vô giá trị khi ta chẳng có nhu cầu sử dụng nó nữa, thậm chí vàng nếu chả ai xài thì nó cũng thành thứ vô giá trị cả thôi. Mình thấy bitcoin, và 1 số cryto khác, bản thân nó và công nghệ blockchain sau nó, đã và đang được chấp nhận cũng như xây dựng được 1 thị trường nhu cầu và ứng dụng rất tương đối và quy mô ko nhỏ sau nó. Đó chính là nền móng cơ bản để cho sự tồn tại, còn nhu cầu thì còn có giá trị.
Rất nhiều người gọi nó là "bong bóng", và so sánh nó với bong bong dotcom. Mình cũng thấy nó là bong bóng:D. Nó tăng giá quá nóng so với giá trị thực. Mà cứ theo định nghĩa như vậy những gã khổng lồ hiện nay như Apple, Facebook, Amazone hiện giờ cũng bị được người ta xếp vào dạng bong bóng cả đấy thôi. Nó vỡ hay không thì phải xem độ đàn hồi của nó cũng như lượng hơi bơm vào như thế nào thôi.
Cá nhân mình đáng giá "đất" cho sự phát triển của TT coin vẫn còn rộng mở, cho nên mình nghĩ bong bóng nó chưa vỡ đâu. Sự suy giảm vừa qua tạm xem là độ đàn hồi, nó xì hơi cho bớt căng:D. Trên góc độ thì trường thì đó là hoạt động chốt lời của những quỹ đầu cơ lớn. Mình có đọc 1 tin tức, trong đó có chỉ ra nếu tính toán lượng tiền của các quỹ đầu cơ đổ vào btc thì độ tăng lại rất tương ứng với độ tăng của btc trong thời gian qua. Như vậy nguyên nhân dễ hiểu, nó siêu lãi thế dại gì nó chả chốt cho đẹp báo cáo cuối năm:D. Chả sao cả, anh cũ chốt lãi thì có anh mới nhảy vào, "thay máu" xong thì lại đi lên thôi. TT coin đặc điểm của nó là TT tự do, chẳng ai quản lý, ko biên độ, ko quy chế, thế nên anh nào lắm tiền có lực thì đẩy được lên thôi, anh nào nhiều hàng thì tha hồ xả. Lợi nhuận cao thì cũng đi kèm rủi ro lớn:D.

Announcements

Forum statistics

Threads
421,057
173,137
Latest member
chubao

Most viewed of week

Most discussed of week

Most viewed of week

Most discussed of week

Back