Giá Bitcoin lại giảm đột biến, nhiều cụ vẫn lời khủng, nhiều cụ lại lỗ to

Giá ngon để ôm

Giá Bitcoin có khả năng biến động tăng lên trong vòng từ đây tới phiên giao dịch cuối cùng của tuần này là 4h 30 chiều thứ 6. Khả năng giá sẽ lên tới mức như sau (sau đây là công thức tính khi đón giá).

Giả sử giá đang ổn định ở mức 384$ (gọi là A). Thì giá đạt đỉnh sóng (C) sẽ là. C= A+ (10%*A)/3.

Tức là C=384+10%*484/3= 384+0.1*384/3= 384+12.8 = 396.8$
Như vậy các bạn nếu có đang mua hay giữ BTC muốn lướt sóng thì hãy đặt giá ở 396.8$ (tốt nhất là giảm tầm 1$ cho chắc ăn). Xả ra 1 cú, đợi giá lõm xuống ta lại mua giá thấp hơn để kiếm lời. Tùy theo sóng đó tạo thành đầu vai gáy hay Elliort.

Giá đạt đỉnh có được có thể chênh lệch tầm +- 1$ vì do cách xác định A như thế nào mà thôi.

Các bạn cứ gọi đó là công thức candylop. Muón hiểu tại sao lại có công thức đó thì dần già, có dịp mình sẽ trình bày.

P/s cách tính đáy theo chiều hướng giảm cũng thế. C= A-(A*10%)/3.
- Công thức trên áp dụng cho sàn Btc-e.com (sàn khác có thể không đúng)

Rớt về 366 và có hồi lên 373 ồi có thể sẽ đi ngang ở 373 -> 375 1 time rồi lại cắm đầu xuống 355 -> 365 nhỉ ^^

Gần tết mà thanh khoản btc khớp trên btc-e vẫn thấp thế này ( tầm 4 -> 8k btc/ 24h ) thì thằng china nào đó nó mà cần bán 1 lượng lớn cỡ 5.000 -> 10.000 btc ra để giữ USD thì rate btc đang từ vùng 370 này có khi lại tụt cái vèo xuống còn 320 nhề ^^

Rất tiếc là giá ko đi lên như mình nghĩ.

Nhưng công thức tính vẫn luôn đúng và nó đang đúng theo chiều xuống. Mấy bạn cứ ngẫm lại đi.
Ở trên mình chỉ mới đưa ra công thức ở mức 1(thông thường nó rơi vào mức đó). Giá trên đang rơi vào mức 1. Có nhiều lúc nó sẽ biến động về mức 2 và 3 (năm 2015 có 3 lần giá rơi về mức 3).

Mấy bạn muốn kiểm chứng thì cứ vào https://bitcoinwisdom.com/markets/btce/btcusd xem ở chế độ 15m hoặc 30m. Xem lại quá khứ sẽ thấy.

Gần tết mà thanh khoản btc khớp trên btc-e vẫn thấp thế này ( tầm 4 -> 8k btc/ 24h ) thì thằng china nào đó nó mà cần bán 1 lượng lớn cỡ 5.000 -> 10.000 btc ra để giữ USD thì rate btc đang từ vùng 370 này có khi lại tụt cái vèo xuống còn 320 nhề ^^

vãi giờ cứ thằng nào mua bán số lượng lớn là gắn mác China cho nó luôn :D

Em theo cái công thức bắt đáy của bác candy thì thấy 370 đang là đúng công thức :D đang có xu hướng đi ngang

Trong 1 khoảng thời gian đủ dài ít nhất cỡ 2 phiên giao dịch (8 tiếng). Nếu giá quanh quẩn ở 1 mốc nào đó (tức là không biến động gì đáng kể). Lúc đó bạn chọn mốc đó là A.
A có thể là trung bình cộng giữa 2 nến cao thấp trong khoảng thời gian đó.

Sau đó xác định điểm C theo công thức trên. Nếu bạn đặt sóng lên thì + nếu bạn đặt sóng xuống thì -.
Đó là cách đặt giá có cơ sở khoa học chứ không phải theo cảm tính.

Trong 1 khoảng thời gian đủ dài ít nhất cỡ 2 phiên giao dịch (8 tiếng). Nếu giá quanh quẩn ở 1 mốc nào đó (tức là không biến động gì đáng kể). Lúc đó bạn chọn mốc đó là A.

Sau đó xác định điểm C theo công thức trên. Nếu bạn đặt sóng lên thì + nếu bạn đặt sóng xuống thì -.
vấn đề là làm sao biết + hay -

Quan trọng vẫn là xác định được hướng nó lên hay xuống , Như hôm qua đang tính lên nên anh em mua vào nhiều, nào ngờ em nó lại xỉu :D
Theo nhận định chủ quan của bác thì giá có cắm xuống được 340 ko

bản chất là quy luật cung cầu, chẳng có công thức nào đâu.
Rất tiếc là bạn hiểu không đúng. Chẳng có cung cầu nào ở đây cả.

Trước hết bạn cần phân biệt 2 khái niệm. Exchange và Trade ở trên sàn giao dịch bitcoin. Mình dám chắc ít người tự đặt ra câu hỏi vớ vẩn về ý nghĩa của 2 khái niệm trên. Bây giờ mình đưa ra rồi thì các bạn cũng sẽ google vài vòng hoặc trong đầu sẽ nãy sinh ra những câu trả lời khinh khỉnh.
Khi bạn giật mình xem lại thì lúc đó bạn sẽ nghĩ khác. Bạn sẽ chơi bitcoin, forex... vô cùng thoáng.

vấn đề là làm sao biết + hay -
Câu hỏi hay đấy.

Lucs nào nên đặt + lúc nào nên đặt trừ mình chưa bàn tới và cũng không có ý trình bày về vấn đề này.
Cái công thức của mình chỉ giúp cho bạn đặt giá chuẩn, có căn cứ khoa học khi bạn muốn treo bán hay đặt mua với mức giá như thế nào cho được tốt mà thôi. Minhf thấy các bạn đặt giá theo cảm tính rất là may rủi.
Khi muốn bán thì bán ko được giá cao lắm vì đặt giá bị hớ.
Khi muốn mua thì mua cao quá nên lãi ko nhiều.

Dữ liệu giao dịch bitcoin ở sàn BTCe có sẵn cả mấy năm trước. Mấy bạn nếu hoài nghi thì cứ vào kiểm chứng công thức đi.

Rất tiếc là bạn hiểu không đúng. Chẳng có cung cầu nào ở đây cả.

Trước hết bạn cần phân biệt 2 khái niệm. Exchange và Trade ở trên sàn giao dịch bitcoin. Mình dám chắc ít người tự đặt ra câu hỏi vớ vẩn về ý nghĩa của 2 khái niệm trên. Bây giờ mình đưa ra rồi thì các bạn cũng sẽ google vài vòng hoặc trong đầu sẽ nãy sinh ra những câu trả lời khinh khỉnh.
Khi bạn giật mình xem lại thì lúc đó bạn sẽ nghĩ khác. Bạn sẽ chơi bitcoin, forex... vô cùng thoáng.
cụ thể hơn đi bác ah Exchange là nhu cầu đổi tiền, còn Trade là nhu cầu kiếm lời, nhưng ảnh hưởng đến giá như thế nào?

Quan trọng vẫn là xác định được hướng nó lên hay xuống , Như hôm qua đang tính lên nên anh em mua vào nhiều, nào ngờ em nó lại xỉu :D
Theo nhận định chủ quan của bác thì giá có cắm xuống được 340 ko

Giả sử giá rơi tiếp thì vì sao lại ra con số đó? Căn cứ nào.

Dự đoán chiều hướng có thể sai (nhưng sai trong tỷ lệ nào đó). Nhưng các mốc giá hoàn toàn có thẻ tính được theo chiều của nó. Nếu bạn trade thì bạn có thể chơi 2 chiều mà.

Hôm qua nếu bạn đã mua BTC, tức là ôm sẵn nó. Và nếu kỳ vọng giá tăng thì mốc giá đỉnh đạt được theo công thức sẽ giúp bạn bán ra được với giá tốt. Nếu bạn quyết định mua lúc đó (384) thì đó không phải là lời khuyên mua vào.

Hình như các bạn không trân trọng món quà công thức đó. Món quà mà các bạn không thể tìm được trong bất kỳ sách vở hay tài liệu nào.

Câu hỏi hay đấy.

Lucs nào nên đặt + lúc nào nên đặt trừ mình chưa bàn tới và cũng không có ý trình bày về vấn đề này.
Cái công thức của mình chỉ giúp cho bạn đặt giá chuẩn, có căn cứ khoa học khi bạn muốn treo bán hay đặt mua với mức giá như thế nào cho được tốt mà thôi. Minhf thấy các bạn đặt giá theo cảm tính rất là may rủi.
Khi muốn bán thì bán ko được giá cao lắm vì đặt giá bị hớ.
Khi muốn mua thì mua cao quá nên lãi ko nhiều.

Dữ liệu giao dịch bitcoin ở sàn BTCe có sẵn cả mấy năm trước. Mấy bạn nếu hoài nghi thì cứ vào kiểm chứng công thức đi.
phải chi tính được cỡ 1h hay 30 phút thím nhỉ, là ngon ăn luôn

cụ thể hơn đi bác ah Exchange là nhu cầu đổi tiền, còn Trade là nhu cầu kiếm lời, nhưng ảnh hưởng đến giá như thế nào?
Biết ngay là sẽ có người sẽ tự trả lời chứ phải "Bây giờ mình đưa ra rồi thì các bạn cũng sẽ google vài vòng hoặc trong đầu sẽ nãy sinh ra những câu trả lời khinh khỉnh."
Tốt hơn hết là ý sau "Khi bạn giật mình xem lại thì lúc đó bạn sẽ nghĩ khác".
Tức là không nên trả lời mà nên nghiêm túc đặt câu hỏi cho chính bản thân bạn. Candylop không cần câu trả lời từ phía bạn

phải chi tính được cỡ 1h hay 30 phút thím nhỉ, là ngon ăn luôn
Tính được như thế thì đánh bạc mịa rồi.

Ví dụ mình trade thuê cho 1 thím nè.

Hôm qua mình đặt 1 giá bán và 1 giá mua. Giá đặt sau khi xem xét các tình huống có thể biến động qua đêm (mình kỳ vọng giá tăng hơn, tuy nhiên vẫn chơi bắt cá 2 tay)
Giá mua thì xem trong hình, giá bán thì mình đặt 393.73 (không khớp)

Sở dĩ mình treo bán 373.737 là vì mua được giá rơi ở mức 1. Nhưng nó lại biến động suốt 1 phiên về dưới mức 1 tới 3$ (1%) và đương nhiên nó sẽ lên mức 1 1%. Do đó bán với giá đó chắc chắn sẽ được nhằm chốt lời để hi vọng mua được giá 367.3 trong phiên chiều nay để kiếm 4$ hoặc ít nhất là mua được giá rẻ hơn 1 tí nữa.

Nếu qua 16 tiếng nữa mà giá lại ổn định thì lại tiếp tục chơi bắt cá 2 tay theo công thức kia.
Trước đó khi giá đang rơi, mình bán ngay không cần suy nghĩ ở giá 406.xx

image.php

Nếu bạn có 1 con robot, thì thế nào cũng kiếm được tiền. Sức người ko thể canh mua bán qua đêm và tranh với robot nhanh được

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
421,477
173,656
Latest member
guongsoitoanthan

Most viewed of week

Most discussed of week

Most viewed of week

Most discussed of week