Giá Bitcoin lại giảm đột biến, nhiều cụ vẫn lời khủng, nhiều cụ lại lỗ to

du lịch nước nào mà phí cao vậy bác:D:D:D, có người cũng phiêu du như bác mà kiếm hơn chục bit hôm qua đó bác:eek:
C2 BCN BITS SBD em 1 đống *** luôn, hehe
giờ em đang đập mạnh tay vào XRP, bác nào đập với em cuối năm nó lên thì hốt ào

vol btc đang thấp thể hiện sự lưỡng lự phía mua lẫn phía bán ,

Mốc 1072 có thể đã là đỉnh và giờ ta lại đón chờ btc sập về vùng 980 nào ^^

ae có ai đã từng sử dụng đòn bẩy trên sàn btc-e trả lời giúp mjh câu này với: "khi sử dụng chức năng đòn bẩy, sàn btc-e sẽ nạp $ ngay lập tức vào tài khoản người chơi hay phải đợi 72h nó mới nạp $ vào tk vậy ae?":)

ae có ai đã từng sử dụng đòn bẩy trên sàn btc-e trả lời giúp mjh câu này với: "khi sử dụng chức năng đòn bẩy, sàn btc-e sẽ nạp $ ngay lập tức vào tài khoản người chơi hay phải đợi 72h nó mới nạp $ vào tk vậy ae?":)
đang xài đòn bẩy 1:100 co tiền bên BTC-e.com thì nap qua phat 1 bằng hình thưc transfer, khi with thì transfer lại
tổng thời gian đợi tiền là chưa đầy 1 giây nhé
sợ ko có tiền chơi thôi chứ ko sợ lâu
ps: đã trade và lỗ banh xác
fee giao dịch rất căng
đánh lot 1.00BTC nó lấy fee 5.01 đến 5.23$ nhé
spread giao dich co giãn tuỳ theo thời điểm, có khi đến 3 giá, co khi chả có giá nào
nói chung là chỉ có lợi thế khi mình đánh lệnh sell BTC khi BTC đang ở cao giá
lợi hơi trade tay chỗ đó
đánh lot 1.00BTC margin tầm 350$, nghĩa la chuẩn bị ít nhất 1k để chay tài khoản

đang xài đòn bẩy 1:100 co tiền bên BTC-e.com thì nap qua phat 1 bằng hình thưc transfer, khi with thì transfer lại
tổng thời gian đợi tiền là chưa đầy 1 giây nhé
sợ ko có tiền chơi thôi chứ ko sợ lâu
ps: đã trade và lỗ banh xác
fee giao dịch rất căng
đánh lot 1.00BTC nó lấy fee 5.01 đến 5.23$ nhé
spread giao dich co giãn tuỳ theo thời điểm, có khi đến 3 giá, co khi chả có giá nào
nói chung là chỉ có lợi thế khi mình đánh lệnh sell BTC khi BTC đang ở cao giá
lợi hơi trade tay chỗ đó
đánh lot 1.00BTC margin tầm 350$, nghĩa la chuẩn bị ít nhất 1k để chay tài khoản
Thanks bạn nhiều! mà bạn trade trên site hay MT4 vậy? mjh nghe nói phải dùng MT4 nó mới cho sử dụng đòn bẩy, ko biết thực hư thế nào!:(

Thanks bạn nhiều! mà bạn trade trên site hay MT4 vậy? mjh nghe nói phải dùng MT4 nó mới cho sử dụng đòn bẩy, ko biết thực hư thế nào!:(
no co link dơwn MT4 mà cậu, co sẵn hết trên BTC-e.com
chỉ cần bơm tiền vào chơi thôi cậu ơi, ko lo gì cả

no co link dơwn MT4 mà cậu, co sẵn hết trên BTC-e.com
chỉ cần bơm tiền vào chơi thôi cậu ơi, ko lo gì cả
có tải về thử nhưng thấy giao diện rối quá, sử dụng trên web thấy đơn giản hơn!:)
vậy là đòn bẩy chỉ sử dụng cho MT4, ko xài được trên web hả cậu?

Có bác nào giải ngố em thêm vụ đòn bẩy bên btc e không ạ? Xem đi xem lại trên ấy mà chả hiểu
Đòn bẩy bạn hiểu nôm na như thế này:
Ví dụ bạn có 3 BTC nhé. hoặc có số tiền 930$

Bạn quyết định tham gia mua bán đẻ sinh lời.
Nếu mua:
Giá BTC hiện tại là 310$/BTC thì số tiền kia bạn mua được 3BTC ok. Ngày mai hay lát nữa giá BTC tăng 2$ (312$) thì 3 BTC kia bạn lãi thành 6$. Sau khi trừ phí mua 0.2% + fee bán 0.2%=0.4% tương đương 0.4 * 930/100=3.72$ hay 0.0119btc thì bạn còn lãi thực sự là: 6-3.72= 2.28$.

Như vậy nếu bạn trade theo kiểu cổ điển thì bạn cần phải mua thấp và bán cao. Hễ BTC tăng 2$ thì vốn 3BTC bạn lãi 2.28$.

Đòn bẩy nó như thế này.

Đó là 1 hệ số nhân mà sàn giao dịch bitcoin nó cung cấp cho bạn, cho phép bạn giao dịch tối đa gấp nhiều lần với số BTC bạn có. Có sàn cho phép bạn dùng đòn bẩy 50x, 20x, 10x, 8x hay 5x. Có nghĩa là bạnn có 3 BTC nó cho phép bạn trade tối đa 50 x 3 = 150 btc, 20 x3 =60 btc, 10 x3 =30 btc, 8 x 3 =34 btc, 5 x 3 =15 btc. cho mỗi giao dịch bạn chọn thực hiện.

Nếu bạn xài đòn bảy 50x cho tất cả số btc bạn có là 3btc. Nếu giá BTC tăng 2$ thì thay vì bạn lãi 3 x2= 6$ thì bên này làm cho bạn lãi tới 50 lần tức là 50 x 3 x 2$ = 300$.

fee = 150x0.06% =0.09btc (trade cổ điển feê hết 0.0119btc)
Đó là cái để bạn có thể hình dung cho dễ.

Thực tế là sàn giao dịch đó nó cho bạn "mượn" tối đa 50 lần số bạn có để mua hoặc bán. Tài sản "thế chấp" (gọi là ký quỹ - margin) chính là số BTC bạn có trong tài khoản margin của bạn.

- Điều này có 1 cái lợi là bạn chỉ cần có tài sản "thế chấp" thôi.
Nếu bạn nghĩ rằng lát nữa hoặc mai mốt gì đó giá BTC sẽ rớt. Bạn có thể bán (short) BTC đợi lúc nào giá rớt xuống thì bạn ofset để close hợp đồng và lấy lãi (lãi đó quy thành BTC và cộng vào tài khoản của bạn để nâng tài sản thế chấp lên).

Ngược lại nếu bạn nghĩ rằng lats nữa hay mai mốt gì đó giá BTC sẽ tăng thì bạn có thể mua (long) 1 ít BTC đợi giá lên thì bạn ofset để close hợp đồng và lẫy lãi (lãi đó quy thành BTC và cộng vào tài khoản của bạn để nâng tài sản thế chấp lên). Nguồn: candylop

Đòn bẩy bạn hiểu nôm na như thế này:
Ví dụ bạn có 3 BTC nhé. hoặc có số tiền 930$

Bạn quyết định tham gia mua bán đẻ sinh lời.
Nếu mua:
Giá BTC hiện tại là 310$/BTC thì số tiền kia bạn mua được 3BTC ok. Ngày mai hay lát nữa giá BTC tăng 2$ (312$) thì 3 BTC kia bạn lãi thành 6$. Sau khi trừ phí mua 0.2% + fee bán 0.2%=0.4% tương đương 0.4 * 930/100=3.72$ hay 0.0119btc thì bạn còn lãi thực sự là: 6-3.72= 2.28$.

Như vậy nếu bạn trade theo kiểu cổ điển thì bạn cần phải mua thấp và bán cao. Hễ BTC tăng 2$ thì vốn 3BTC bạn lãi 2.28$.

Đòn bẩy nó như thế này.

Đó là 1 hệ số nhân mà sàn giao dịch bitcoin nó cung cấp cho bạn, cho phép bạn giao dịch tối đa gấp nhiều lần với số BTC bạn có. Có sàn cho phép bạn dùng đòn bẩy 50x, 20x, 10x, 8x hay 5x. Có nghĩa là bạnn có 3 BTC nó cho phép bạn trade tối đa 50 x 3 = 150 btc, 20 x3 =60 btc, 10 x3 =30 btc, 8 x 3 =34 btc, 5 x 3 =15 btc. cho mỗi giao dịch bạn chọn thực hiện.

Nếu bạn xài đòn bảy 50x cho tất cả số btc bạn có là 3btc. Nếu giá BTC tăng 2$ thì thay vì bạn lãi 3 x2= 6$ thì bên này làm cho bạn lãi tới 50 lần tức là 50 x 3 x 2$ = 300$.

fee = 150x0.06% =0.09btc (trade cổ điển feê hết 0.0119btc)
Đó là cái để bạn có thể hình dung cho dễ.

Thực tế là sàn giao dịch đó nó cho bạn "mượn" tối đa 50 lần số bạn có để mua hoặc bán. Tài sản "thế chấp" (gọi là ký quỹ - margin) chính là số BTC bạn có trong tài khoản margin của bạn.

- Điều này có 1 cái lợi là bạn chỉ cần có tài sản "thế chấp" thôi.
Nếu bạn nghĩ rằng lát nữa hoặc mai mốt gì đó giá BTC sẽ rớt. Bạn có thể bán (short) BTC đợi lúc nào giá rớt xuống thì bạn ofset để close hợp đồng và lấy lãi (lãi đó quy thành BTC và cộng vào tài khoản của bạn để nâng tài sản thế chấp lên).

Ngược lại nếu bạn nghĩ rằng lats nữa hay mai mốt gì đó giá BTC sẽ tăng thì bạn có thể mua (long) 1 ít BTC đợi giá lên thì bạn ofset để close hợp đồng và lẫy lãi (lãi đó quy thành BTC và cộng vào tài khoản của bạn để nâng tài sản thế chấp lên). Nguồn: candylop

Đoạn cuối mình chưa hiểu,giả sử mình có 3 btc,nó cho 50x,tức là mình mua 150 btc.Thì sau đó nếu lãi ra mỗi btc 2$ thì mình có 150 btc,hay là mình chỉ có 150 x2 = 300$

Nếu là 300$ thì đây kiểu như một trò đánh chứng khoán ảo,các cái số btc mà bạn trade kia chỉ là con số trong hệ thống, không phải là các volume,giao dịch trên sàn !?
Ai thông não hộ phát

C2 BCN BITS SBD em 1 đống *** luôn, hehe
giờ em đang đập mạnh tay vào XRP, bác nào đập với em cuối năm nó lên thì hốt ào

Bác sáng nay ngồi run đùi gòi, hôm qua ôm mà bit xồn xồn nên nhả mất :D:D:D

Announcements

Forum statistics

Threads
420,985
173,054
Latest member
beobeo68

Most viewed of week