Gia đình và Người Yêu - Các bác chọn ai?

kzkizu

Newbie
Reactions
0
MR
0.000
chuyện này tự bạn quyết chứ nếu yêu nhau thật lòng thì tiếng tới đi, nhà bạn cũng lạ thật chỗ nào cũng vậy có người này người kia chứ

1. cô ấy nói nhiều, khó chịu.
2. ở rể, mất vui (
3. xa quá, có gì phải tốc biến.
4. bói toán, đừng nên tin bói toán, do ăn ở mà ra.
5, trường túc hơn thớt, đi chơi hơi bị...
túm lại là thớt chia tay thì ok rồi.

nói cho thớt đỡ pùn thôi, chứ dùng cái lý trí với con tim tự phân tích đi. người ngoài cuộc nhìn thì bao quát hơn, nhưng trong cuộc thì nếu sáng suốt sẽ biết rõ hơn.

DaoDung2008

Hero
Hot Boy
Reactions
1,425
MR
0.038
Chat with me via Yahoo Messenger Follow me on Facebook X.com
Chuyện mình gần giống chuyện của bạn...nhưng bạn ạ..trong tình yêu và hôn nhân nó là hai chuyện hoàn toàn khác nhau..vẫn phải có tình cảm nhưng phải có lý trí nữa...hai bạn yêu nhau thật lòng..hãy đến với nhau..mình không thể chu toàn mọi việc được...Tuy nhiên đừng hành động theo kiểu "dứt tình" với bất cứ một bên nào cả..Chúc bạn được toại nguyện...:D

mrteo

Hero
Reactions
478
MR
0.004
Tìm hiểu kĩ thiệt kĩ đi , hôn nhân nó không đơn giản đâu :D

Ngocquang

Senior
Reactions
169
MR
0.113
Chat with me via Yahoo Messenger
làm vậy không thấy có lỗi với người ta sao anh :( Em thấy 1 phần gia đình cũng đúng, nhưng cũng phải nghĩ cho người con gái. Mình yêu được mình chịu được, đâu phải bị tác động 1 phần bên ngoài rồi dễ dàng buông bỏ 1 cách dễ dàng vậy :)

thachthao

Hero
Reactions
10,627
MR
0.009
Ở rể thì xách dép chạy đi bạn, nếu ko có nhà riêng thì đi thuê nhà chứ ở rể ớn lắm

Làm dâu đã cực khổ mà làm rể còn nhục trăm bề, tiếng nói gần như ko có chút trọng lượng nào đối với gia đình vợ và vợ, mình chứng kiến gần chục trường hợp trong họ rồi

Ps : ko nói 100% nha chỉ là nhìn thấy trường hợp của những người xung quanh

saobien

Trader
Verified
Kể ra MMO hoài ko nói chuyện cá nhân cũng buồn. Giờ chia sẽ đời tư 1 chút. Các bác cho lời khuyên nhé:

Chuyện là quen 1 người cũng dc 2 năm.
- Người đó:
+ Khá xinh, chân khá dài so với e
+ Tính tình tốt, nhưng nói hơi nhiều. Mà nói nhiều thì là ng con gái biết lo lắng.
+ Chưa có việc làm
+ Nếu mà xác định thì có thể e phải ở rễ. Mà lại ở XA @@!
- Gia đình k thích nàng vì:
+ Ko hợp tuổi
+ Ko hợp địa lý ( trong họ gia đình có 1 ng cậu lấy vk ở quê cùng với nàng, lại bất trắc hôn nhân, dâu thì quá tệ. nên gd ko thích ng ở quê đó, nên n.y e cũng bị ảnh hưởng)
+ Ng lớn hay cổ hũ lắm các bác.

Bác nào dính trường hợp tương tự chưa?
Trường hợp mình gia đình ko đồng ý k hợp tuổi và vì mình rất đẹp chai :(

kuanh01

Senior
Reactions
474
MR
0.074
Chat with me via Skype
:D Chỉ có bố mẹ mới thương con vô điều kiện. Nhớ cái câu này là quá đủ. Ai mà yêu mình chỉ cần không thích ở chung với bố mẹ chồng thì out luôn.

sup3rspy9x

Hero
Reactions
525
MR
0.059
Follow me on Facebook
Ở rể thì xác cmn định là như thằng người ở trong nhà vợ luôn , chả có cái quyền hành j cả đâu , lại còn bị họ hàng nhà mình khinh ấy chứ , thấy 1 t/h rồi ~~!

badboy10a8

Hero
Reactions
330
MR
0.000
thời buổi nào rồi mà gia đình ko chấp nhận thím, yêu quá rồi cấm cản cũng ko đc đâu, chắc tại thím chưa đủ yêu thương nên dễ bị tác động thôi

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
423,888
176,354
Latest member
thaobroker

Most viewed of week

Most discussed of week

Most viewed of week

Most discussed of week