Warning Giả mạo QuynhHa scam Paypal

Status
Not open for further replies.
phán xử lâu quá nhỉ, mình thì k nghĩ ông kia lại làm trò đó để mất uy tín đâu :D:D, còn làm ăn lâu dài mà

Vụ này ảo thật @@ Hóng câu trả lời của các mods và admin.

Bác @thienan283 có chắc chắn vào đúng mmo4me.com không hay lại vào lộn mmo4me.net đấy :D Nếu đúng thì giờ chờ câu trả lời từ mod thôi.

Bác @QuynhHa thì mình giao dịch cũng đã rất lâu rồi, giá trị mỗi giao dịch cũng từ $500 - $1000, và đến giờ thì đều ổn :D Thấy bác ấy làm ăn cũng đang khá ngon, nếu scam đơn giản thế thì uổng công xây dựng uy tín quá.
Vụ này ảo thật @@ Hóng câu trả lời của các mods và admin.

Cám ơn bác @bunlope nhé. Bác @thienan283 muốn biết mình có scam hay ko có thể hỏi bunlope, mình đã gd với bác ấy hơn 1 năm trời.

sao m có thể nói ra đc đâu đấy nhỉ! scam hay k thì t quá rõ! cần j hỏi ai! có phải cứ giao dịch vài lần là k đi lừa đảo đâu! long tham k đáy ! m có đc ai bao che thì cuối cùng m cũng lòi cái mặt ra thôi! :)))

Khi mình đăng toppic này lên là khi mình vừa mới bị scam! và một hồi kiểm tra lại mình chắc chắn QuynhHa scam số tiền của mình là 750$. Mục đich của mình đăng bài lên vì khi đấy mình rất bực va cái nữa là mình muốn a e đề phòng, đừng mắc những lỗi ngớ ngẩn như mình nữa,muốn nói lên cho a e biết mình đã bị ai scam.
Hôm nay mình đã định k lên đấy nói thêm bất cứ j nữa. thứ nhất là do chờ mod xử lý . thứ 2 la mình nghĩ có nói j mình cũng k lấy đc j mình đã mất ấy thế mà con chó ấy nó lại kêu mình là thăng hâm :))) k chịu đc mà! và một lần nữa mình tái khẳng định nó scam 100%. cách thức rất tinh vi và có chủ đich.

sao m có thể nói ra đc đâu đấy nhỉ! scam hay k thì t quá rõ! cần j hỏi ai! có phải cứ giao dịch vài lần là k đi lừa đảo đâu! long tham k đáy ! m có đc ai bao che thì cuối cùng m cũng lòi cái mặt ra thôi! :)))
tớ hỏi cậu một câu duy nhất :D
CẬU CÓ CLICK VÀO SKYPE DƯỚI AVATAR CỦA QUYNHHA HAY LÀ COPY LÊN SKYPE SEARCH?
CÓ 2 ĐÁP ÁN:
A. CLICK VÀO DƯỚI AVATAR
B. COPY LÊN SKYPE SEARCH

Khẳng định cái cho ae khỏi loạn xạ. :D

Thích thì a có thê baned luôn.vì đằng nào cũng mất tiền r.chỉ cần check và nói cho a e trong group biết nó thế nào thôi.cái loại vừa ăn cướp lại còn la làng nghe cay cú lên e ms nói .thân!!!
chơi lớn làm tôi rất thích, , 18 năm sau lại làm trang hảo hán :mad::mad:

Theo mình thì khả năng cao là: ông thớt copy "amzongift" rồi lên skype tìm nick @QuynhHa . Ai ngờ kết bạn với scamer.

#1 thể hiện ông thớt ko biết check skype, đến khi có bạn bảo đang nói chuyện với skype ảo Live: thì ông thớt mới biết , và bắt đầu chuyển sang bài đã click vào biểu tượng skype để vớt vát.

Nhưng đến khi lại có người cmt bảo là: admin có thể check đc history profile của mem, lúc đó ông thớt cứ comment né không dám khẳng định rằng mình đã click vào biểu tượng và cứ vịn cớ cmt bác @cuipap1984 để ko muốn tiếp tục:
"bạn giao dịch với scam id skype live:amzonggift_1
còn id của @QuynhHa trước giờ là amzongift

khi nào giao dịch bạn nên kiểm tra kỹ contact rời mới giao dịch tránh bị scam về sau !"

sau đó bác @cuipap1984 đã chốt câu:
"nếu bạn cứ khăng khăng như vậy mình sẽ nhờ shin check nếu @QuynhHa không change skype thì bạn sẽ bị banned và ngược lại !"
thì từ đây ông thớt không phản ứng gì và ko dám khẳng định gì nữa, chỉ cmt vòng vòng.

>>>> Nếu thực sự thớt click vào biểu tượng thì vào khẳng định luôn đi, hãy làm điều mà bạn @QuynhHa đã làm.
Rồi đợi admin check, nếu không phải thì thớt nên xin lỗi đàng hoàng, còn nếu @QuynhHa đã edit skype thì tiền BH sẽ thuộc về thớt.
Sao ông biết mà ông phán vậy? :p Bạn nếu bị scam có bình tĩnh được không? ít nhiều cũng bị ảnh hưởng chứ :eek:
Bị ban thì sao? acc 2013 thoy mà ;) giờ cầm acc 2013 lên EX bạn dám EX ko?
Ủng hộ chủ thread làm ra lẽ việc này nếu chủ thread làm đúng!

PP dis đến cùng thì được chứ nhỉ, dis đến khi nào được thì thoy, số tiền của bác vẫn còn trong tài khoản paypal đó đó, nó chưa dám đụng vào đâu, đụng vào nó ăn limit chắc lun!

Last edited:
Sao ông biết mà ông phán vậy? :p Bạn nếu bị scam có bình tĩnh được không? ít nhiều cũng bị ảnh hưởng chứ :eek:
Bị ban thì sao? acc 2013 thoy mà ;) giờ cầm acc 2013 lên EX bạn dám EX ko?
Ủng hộ chủ thread làm ra lẽ việc này nếu chủ thread làm đúng!
cậu thấy có bao nhiêu người bảo thớt khẳng định đã click vào biểu tượng skype mà thớt có khẳng định không :)
nếu chủ thớt khẳng định mà ko né tránh cmt của nhiều người thì cũng ko có cmt của mình đâu. mà chủ thớt cũng nên chụp logchat đầu tiên để xem ai là người kết bạn trước nữa, nếu scam chủ động kb trước thì lúc đó lại khác.

cậu thấy có bao nhiêu người bảo thớt khẳng định đã click vào biểu tượng skype mà thớt có khẳng định không :)
nếu chủ thớt khẳng định mà ko né tránh cmt của nhiều người thì cũng ko có cmt của mình đâu. mà chủ thớt cũng nên chụp logchat đầu tiên để xem ai là người kết bạn trước nữa, nếu scam chủ động kb trước thì lúc đó lại khác.
mình khẳng định cho riêng bạn 1 lần nữa là mình kich vào biểu tượng skype nhe!

Skype có lưu sẵn lại đoạn chat cũ mà ta. Hôm trước pm nói chuyện với nick thật thì hôm sau nói chuyện với nick giả làm sao mà ko biết được. ??????

Skype có lưu sẵn lại đoạn chat cũ mà ta. Hôm trước pm nói chuyện với nick thật thì hôm sau nói chuyện với nick giả làm sao mà ko biết được. ??????
Theo mình hiểu là vầy, bạn có skype A (chính) và B (scam)
Log acc forum chỉnh skype từ A sang B, chủ thread vô tình bị dính vì giao dịch hôm qua!
Scam xog vào lại acc forum chỉnh skype từ B sang A!
Túm lại là Boss Shin check và public log change skype là xong :confused:

Theo mình hiểu là vầy, bạn có skype A (chính) và B (scam)
Log acc forum chỉnh skype từ A sang B, chủ thread vô tình bị dính vì giao dịch hôm qua!
Scam xog vào lại acc forum chỉnh skype từ B sang A!
Túm lại là Boss Shin check và public log change skype là xong :confused:
thnks god! you are here

trong đây có người tạo uy tín từ lúc bắt đầu mmo cơ bạn - rùi lên mod -- cuối cùng vẫn cam đó
2017 reg nick mà thông thiên văn tường địa lý thế, chắc cụ cũng vào mấy cái dạng clone nick, lý do thì chắc ko nói ra nổi phải ko?

nói tóm lại là tại thời điểm này, 99% ko ai giám trade với bác quynhha, vậy lên hiện tại là cả bác thớt lẫn quynhha đều mệt. cố gắng chờ bác Shin check log rồi mọi việc sẽ ra thôi, mọi người đừng "đoán" nữa o_O
Nói như bác vậy là sai lầm nhé. Mình vẫn trade bình thường. Nếu mem ko tin tưởng thì cứ vào topic mình xác nhận hoặc inbox thôi.

Status
Not open for further replies.

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
421,150
173,240
Latest member
amsieutoc

Most viewed of week

Most discussed of week