Ask Giải đáp tất cả các vấn đề về PTU!xin mời gửi câu hỏi tại đây!

Đúng rồi bạn ạ :( đừng vì cá nhân mà làm ảnh hưởng đến cả cộng đồng ptu?suy nghĩ sâu xa hình thức mở lớp này thật sự khá nguy hiểm đấy?lỡ nhà báo mà tham gia hiểu loại hình này thì mệt :( mất miếng cơm của mọi ng và cả bạn nữa :) mở ra cái này khéo khi chủ xị mấy tháng nữa lên ti vi cũng nên =))

Thấy 2 bạn trên đây đưa ra ý kiến, làm mình liên tưởng đến cái vụ đang lùm xùm gần đây của 1 nữ tác giả viết về nhật ký đi qua nhiều nước, vô tình bị quy chụp là cổ xúy cho giới trẻ vượt biên,...tùm lum tùm la... Như bạn trên kia nói, PTU có những mảng nhạy cảm, mà đa phần muốn $ nhiều thì càng phải nhạy cảm, mà nhạy cảm lại liên quan đến luật này nọ, DMCA,...lỡ may trở thành cổ xúy cho giới trẻ chơi PTU nhiều quá, nảy sinh thêm nhiều vấn đề nữa.
Cánh cửa PTU bây giờ theo mình vẫn mở cho mọi người nhưng rõ ràng nếu chỉ muốn thử nhất thời và thiếu lòng kiên trì theo đuổi thì khó lòng trụ vững, dễ bị đào thải bởi những người khác. Còn các tổ sư PTU thì giờ mở filehost, có site riêng, công việc ổn định nên cũng ngại nhận đệ tử, đào tạo ra 1 thế hệ PTU mới đâu có dễ, nhiều ng theo ko nổi, bỏ cuộc chơi, phí sức thầy mà mất thời gian trò.
Trên đây là 1 chút cảm nhận cá nhân. Ngủ thôi mọi ng ơi. G9!

Đôi lời gửi các bạn, ko gạch đá gì nhé :)
Bất kì cái nào gọi là "dạy kiếm tiền online" đều nhằm mục đích kiếm tiềnchính, mình nghĩ vậy :)
Có thể học xong sẽ kiếm được tiền, nhưng ít hay nhiều thì không ai dám chắc được, và nếu chỉ cần học kiếm tiền mà không biết sẽ được ít hay nhiều thì mình nghĩ các bạn nên tự học thì hơn, vừa không mất tiền mà kết quả cũng vậy.
Để mình kể 1 chút về quá trình kiếm tiền online của bản thân.
Chắc chả ai biết mình bắt đầu kiếm tiền online = PTC :)) vì sao? vì cách đây 3,4 năm, gõ từ khóa "kiếm tiền online" thì 8/10 kết quả đầu tiên là paid to click :))
Rồi sao? chơi hơn 1 tháng, mấy chục cái acc chả được xu mẹ nào, scam hết :)) lúc đấy từng có suy nghĩ chắc trên mạng toàn lừa đảo thôi, chả kiếm được cái éo gì đâu ^^
Lại lang thang trên mạng, rỗi việc vào forum trường đọc chơi thì bắt gặp 1 topic tuyển ref :)) vào đọc đọc 1 chút ham luôn :)) rồi pm cái ông tuyển ref thì được 1 vài câu hỏi : e có kinh nghiệm gì chưa? vâng tất nhiên là chưa, e còn chưa biết PTU là cái gì cơ =)) ừ thế thì chào e, a ko tuyển gà. Phũ chưa :))
H thì mình hiểu tại sao ông ý ko tuyển gà, vì dạy cho bọn chưa biết gì rất khó, cực kì khó. Mình từng dạy PTU cho 3 đứa đệ cùng lớp nên mình biết :) và đó là lần cuối mình nhận đệ :))
Sau khi bị từ chối phũ phàng vậy thì sao? Google thôi :) PTU, paid to upload, kiếm tiền bằng cách chia sẻ file ...
Khoảng 2 tuần sau thì mình bắt đầu kiếm được những $ đầu tiên :) sướng kinh khủng :)) Lúc mà 1 ngày kiếm được 2$ mình đã nghĩ là ôi sắp giàu cmnr =)) Rồi lần đầu tiên bán Z lấy tiền, được 4 củ, khao cả nhà :) Rồi cứ dần dần phát triển đến như bây h.
Cái duy nhất mình thấy mình hơn người khác ở cái PTU này là mình chưa bao h nghĩ đến việc bỏ cuộc :)
PTU thực ra rất nhiều rủi ro.
Lần đầu tiên mình thấy thực sự nản là khi bị thằng Hotfile ban acc vì nhiều DMCA, lúc đó kiếm được >10$/day từ nó. Xót kinh khủng.
Lần thứ 2 mà chắc cũng là lần thọt nặng nhất chính là cái đợt filesonic, fileserver thi nhau scam vì sofa pipa :))
Lần thứ 3, có thể nói là lần tuyệt vọng nhất và cũng là bước ngoặt lớn đối với mình :) Share acc cho thằng bạn, rồi bị ban. Acc nào? bộ acc giá trị nhất từ ngày xưa, và đến h vẫn thế : bộ site soul. $ kiếm được cứ giảm còn 1/2, rồi 1/4... Có lẽ mình may mắn nên kiếm được contact của owner, rồi xin lại được acc.
Tuy nhiên chưa bao h mình nghĩ đến việc sẽ dừng lại. Chừng nào mình còn suy nghĩ thì sẽ còn có cách :) nhờ vậy mà mình vượt qua được rất nhiều khủng hoảng trong cái giới PTU này. Không hề ít tí nào đâu, có rất nhiều người mình biết, đã nghỉ làm. Số người cùng thời vs mình còn làm đến h (không tính mới quay lại làm) chắc chỉ tính trên đầu ngón tay thôi.
Tóm lại: Mình khuyên các bạn newbie, theo mình nhé, nên tự tìm hiểu trước khi hỏi, bất cứ thứ gì các bạn cần hỏi đều có người đi trước trải qua rồi, và những cái cơ bản để các bạn có thể bắt đầu kiếm tiền trên mạng ý, google rất nhiều.
Ở thời điểm hiện tại, các bạn nên học làm site, SEO ...thì các bạn có thể kiếm được tiền 1 cách bớt phụ thuộc hơn nhiều. Đừng đâm đầu vào PTU trước. PTU phụ thuộc rất nhiều thứ.
Đôi lời chia sẻ :)
Mình ko tuyển ref đâu nhé :))
Thân.
P/s: ref pro thì tuyển =))
pro đến mức nào thì đc tuyển thế bác =P~

Mình biết đến MMO cũng được 2,3 năm rồi và chơi PTU từ lúc đó nhưng việc đầu tiên lại là học cách làm site sau đó mới PTU và bây giờ là một hướng khác. Công việc như một đồ thị hình sin. Hiện tại mình đang ở đáy hình sin nhưng mình không bỏ cuộc vì mình tin tưởng vào lối đi mình đã chọn.

Có thầy chỉ dẫn thì sẽ nhanh hơn nhưng điều quan trọng là việc nào cũng thế, càn có niềm tin và sự quyết tâm.
Thầy giáo chỉ giúp bạn đi nhanh hơn thôi, đi đúng hướng bạn muốn tìm hiểu. quan trọng là có kiên trì đc hay ko

cũng biết bác này muốn ý tưởng hóa công việc online thành 1 công việc được coi như 1 công việc chính hằng ngày trong mắt những người khác. Nhưng ptu nó có rất nhiều mảng nhạy cảm ( như nào thì dân ptu chắc sẽ hiểu ), cũng nhiều thứ khá đau đầu và phức tạp. Ý tưởng bác hay tớ ko có ý kiến gì nhưng nước mình cũng chưa có 1 ánh mắt thiện cảm với vấn đề này lắm nhất là nếu họ hiểu đôi chút về ptu. Bác thành lập đào tạo, có cơ sở... nói chung là rất coi trọng về giới thiệu mmo cho tất cả mọi người. Đây thực sự đúng là 1 bước ngoặt khá là hoành tráng trong nước mình ^^. Nhưng như từ đầu tớ đã nói ptu có những vấn đề... Nên nếu quảng bá cho bàn dân thiên hạ ai cũng biết thì cũng nhiều khả năng luật pháp nước ta cũng phải xem lại về vấn đề make money online này đấy. Ví dụ mình cũng đựoc biết 1 số nước họ kiểm tra về vấn đề tiền tệ từ ngoài nước vào trong nước khá gắt gao, nhận được tiền từ ngoài đều phải khai báo rõ nguồn gốc...Nếu như áp dụng cái này ở vn thì đúng là dân mmo chả biết khai báo sao luôn. Và cũng vô vàn hệ lụy thắt chặt khác mà các ông to ngồi trên nghĩ ra. Năm nay đúng là 1 năm khá nhiều sóng gió cho dân mmo hay dân ptu, mấy vụ lên thời sự thì bác chắc cũng biết và các biên tập viên chỉ toàn ko biết chính xác bao nhiêu nhưng chém thì như đúng rồi làm dân mmo vn nghe ức chế vl =)). Và mình chả biết tin này có thật hay ko nhưng nghe phong phanh lâu rồi là trên 4rum ta cũng có vài người nằm vùng :(. Nên bác cần chú ý hơn. Mình đưa ra lời khuyên vậy thôi, gọi là góp ý 1 chút với bác, nếu thấy bài viết mình có ảnh hưởng đến sự phát triển của công việc đào tạo của cậu thì cứ inbox mình, mình sẽ sửa lại cho :D.

bài này nói đúng hệ lụy sẽ xảy ra nếu ai cũng biết ptu(gọi là thời kì cuối). bác vmmo sẽ phá hủy ptu vietnam khi pháp luật vào cuộc

Pro lo mà post bài đi bày đặt support, pro cần kẹc gì phải lấy vài đồng tiền phí, thời gian để đi tiêu tiền còn *** có lấy đâu ra thời gian ngồi support :(( dị, nói nghe đã nản vãi rồi

Đôi lời gửi các bạn, ko gạch đá gì nhé :)
Bất kì cái nào gọi là "dạy kiếm tiền online" đều nhằm mục đích kiếm tiềnchính, mình nghĩ vậy :)
Có thể học xong sẽ kiếm được tiền, nhưng ít hay nhiều thì không ai dám chắc được, và nếu chỉ cần học kiếm tiền mà không biết sẽ được ít hay nhiều thì mình nghĩ các bạn nên tự học thì hơn, vừa không mất tiền mà kết quả cũng vậy.
Để mình kể 1 chút về quá trình kiếm tiền online của bản thân.
Chắc chả ai biết mình bắt đầu kiếm tiền online = PTC :)) vì sao? vì cách đây 3,4 năm, gõ từ khóa "kiếm tiền online" thì 8/10 kết quả đầu tiên là paid to click :))
Rồi sao? chơi hơn 1 tháng, mấy chục cái acc chả được xu mẹ nào, scam hết :)) lúc đấy từng có suy nghĩ chắc trên mạng toàn lừa đảo thôi, chả kiếm được cái éo gì đâu ^^
Lại lang thang trên mạng, rỗi việc vào forum trường đọc chơi thì bắt gặp 1 topic tuyển ref :)) vào đọc đọc 1 chút ham luôn :)) rồi pm cái ông tuyển ref thì được 1 vài câu hỏi : e có kinh nghiệm gì chưa? vâng tất nhiên là chưa, e còn chưa biết PTU là cái gì cơ =)) ừ thế thì chào e, a ko tuyển gà. Phũ chưa :))
H thì mình hiểu tại sao ông ý ko tuyển gà, vì dạy cho bọn chưa biết gì rất khó, cực kì khó. Mình từng dạy PTU cho 3 đứa đệ cùng lớp nên mình biết :) và đó là lần cuối mình nhận đệ :))
Sau khi bị từ chối phũ phàng vậy thì sao? Google thôi :) PTU, paid to upload, kiếm tiền bằng cách chia sẻ file ...
Khoảng 2 tuần sau thì mình bắt đầu kiếm được những $ đầu tiên :) sướng kinh khủng :)) Lúc mà 1 ngày kiếm được 2$ mình đã nghĩ là ôi sắp giàu cmnr =)) Rồi lần đầu tiên bán Z lấy tiền, được 4 củ, khao cả nhà :) Rồi cứ dần dần phát triển đến như bây h.
Cái duy nhất mình thấy mình hơn người khác ở cái PTU này là mình chưa bao h nghĩ đến việc bỏ cuộc :)
PTU thực ra rất nhiều rủi ro.
Lần đầu tiên mình thấy thực sự nản là khi bị thằng Hotfile ban acc vì nhiều DMCA, lúc đó kiếm được >10$/day từ nó. Xót kinh khủng.
Lần thứ 2 mà chắc cũng là lần thọt nặng nhất chính là cái đợt filesonic, fileserver thi nhau scam vì sofa pipa :))
Lần thứ 3, có thể nói là lần tuyệt vọng nhất và cũng là bước ngoặt lớn đối với mình :) Share acc cho thằng bạn, rồi bị ban. Acc nào? bộ acc giá trị nhất từ ngày xưa, và đến h vẫn thế : bộ site soul. $ kiếm được cứ giảm còn 1/2, rồi 1/4... Có lẽ mình may mắn nên kiếm được contact của owner, rồi xin lại được acc.
Tuy nhiên chưa bao h mình nghĩ đến việc sẽ dừng lại. Chừng nào mình còn suy nghĩ thì sẽ còn có cách :) nhờ vậy mà mình vượt qua được rất nhiều khủng hoảng trong cái giới PTU này. Không hề ít tí nào đâu, có rất nhiều người mình biết, đã nghỉ làm. Số người cùng thời vs mình còn làm đến h (không tính mới quay lại làm) chắc chỉ tính trên đầu ngón tay thôi.
Tóm lại: Mình khuyên các bạn newbie, theo mình nhé, nên tự tìm hiểu trước khi hỏi, bất cứ thứ gì các bạn cần hỏi đều có người đi trước trải qua rồi, và những cái cơ bản để các bạn có thể bắt đầu kiếm tiền trên mạng ý, google rất nhiều.
Ở thời điểm hiện tại, các bạn nên học làm site, SEO ...thì các bạn có thể kiếm được tiền 1 cách bớt phụ thuộc hơn nhiều. Đừng đâm đầu vào PTU trước. PTU phụ thuộc rất nhiều thứ.
Đôi lời chia sẻ :)
Mình ko tuyển ref đâu nhé :))
Thân.
P/s: ref pro thì tuyển =))

Hoan hô pro lên tiếng :D. Nói quá chuẩn. Khuyển thật các bạn newbie là nên tự tìm hiểu, ko hiểu thì vác lên đây hỏi. TUYỆT ĐỐI đừng hỏi những câu như đại loại: anh ơi dạy e ptu đi, anh ơi làm thế nào để kiếm tiền từ ptu, anh ơi sao em post éo có ai down, anh ơi sao a kiếm được sale mà e spam như trâu như bò vẫn éo có sale nào.... =)). Những cái đó tất cả những pro đều đã trải qua, đã đem đi hỏi, đã ăn gạch và cuối cùng họ lại tự tìm hiểu từ google. Hãy hỏi những câu mà làm cho người đọc cảm thấy rằng bạn đã có sự nghiên cứu, nhưng ko tìm ra... lúc đó thì sẽ có ối người trả lời bạn... ( kinh nghiệm thực tế của tớ đấy, hỏi linh tinh thì chỉ ăn gạch thôi, nhưng hỏi gãi đúng chỗ ngứa thì nhiều pro giúp lắm :D ).
Còn cái khóa học của chủ thớt này thì nói thật, nghe đã vô lý bỏ mie. Mà nói thật từ đầu tớ có cảm giác ông này ko phải là cái ông vmmmo lập cái topic trước. Nói thẳng topic trước tớ đã book lại từ rất lâu để thỉnh thoảng lôi ra đọc. Cách ăn nói thể sự hiểu biết sâu chứ ko trả lời qua loa như lần này ;;). Cũng có thể do mục đích chính PR khóa học... Nhưng thôi, tôi chả thèm đánh giá cái ông thớt đang làm vì éo liên quan gì đến tôi. Tôi chỉ tò mò xem đám học viên chuột bạch đầu tiên, sau khi bỏ 1 đống tiền ra học PTU rồi về than thở mình ngu như nào :D.
Waitting for đám chuột bạch =)).

P/s: golem còn tuyển nhiều ko để inbox trao đổi phát :D.

Pro lo mà post bài đi bày đặt support, pro cần kẹc gì phải lấy vài đồng tiền phí, thời gian để đi tiêu tiền còn *** có lấy đâu ra thời gian ngồi support :(( dị, nói nghe đã nản vãi rồi
:rolleyes:site ngon cần gì post nhìu

Tình hình có vẻ căng nhỉ. . . Định học mà nghe thế này sợ wá :-s
:Dhọc viên nhiều thì nhiều người chơi PTU, ~~>>ảnh hưởng đến nồi cơm của họ,lý do chính các bác ném đá đó mà Bạn:)

Hoan hô pro lên tiếng :D. Nói quá chuẩn. Khuyển thật các bạn newbie là nên tự tìm hiểu, ko hiểu thì vác lên đây hỏi. TUYỆT ĐỐI đừng hỏi những câu như đại loại: anh ơi dạy e ptu đi, anh ơi làm thế nào để kiếm tiền từ ptu, anh ơi sao em post éo có ai down, anh ơi sao a kiếm được sale mà e spam như trâu như bò vẫn éo có sale nào.... =)). Những cái đó tất cả những pro đều đã trải qua, đã đem đi hỏi, đã ăn gạch và cuối cùng họ lại tự tìm hiểu từ google. Hãy hỏi những câu mà làm cho người đọc cảm thấy rằng bạn đã có sự nghiên cứu, nhưng ko tìm ra... lúc đó thì sẽ có ối người trả lời bạn... ( kinh nghiệm thực tế của tớ đấy, hỏi linh tinh thì chỉ ăn gạch thôi, nhưng hỏi gãi đúng chỗ ngứa thì nhiều pro giúp lắm :D ).
Còn cái khóa học của chủ thớt này thì nói thật, nghe đã vô lý bỏ mie. Mà nói thật từ đầu tớ có cảm giác ông này ko phải là cái ông vmmmo lập cái topic trước. Nói thẳng topic trước tớ đã book lại từ rất lâu để thỉnh thoảng lôi ra đọc. Cách ăn nói thể sự hiểu biết sâu chứ ko trả lời qua loa như lần này ;;). Cũng có thể do mục đích chính PR khóa học... Nhưng thôi, tôi chả thèm đánh giá cái ông thớt đang làm vì éo liên quan gì đến tôi. Tôi chỉ tò mò xem đám học viên chuột bạch đầu tiên, sau khi bỏ 1 đống tiền ra học PTU rồi về than thở mình ngu như nào :D.
Waitting for đám chuột bạch =)).

P/s: golem còn tuyển nhiều ko để inbox trao đổi phát :D.
Tất cả lý thuyết và thực hành về PTU tớ đã liệt kê ra trong khóa học, học offline xong đc tặng kèm khóa online.SUPPORT tiếp qua email, skype, yahoo.FB.họ học xong mà ko làm thì cũng vô giá trị, ko có thu nhập thì lỗi tại học viên ko kiên trì thôi:D

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
421,496
173,671
Latest member
cavoidelltin

Most viewed of week

Most viewed of week

Back
Top Bottom