Ask Giải đáp tất cả các vấn đề về PTU!xin mời gửi câu hỏi tại đây!

mình là mem mới hoàn toàn.minnhf muốn kiếm chút phí sinh hoạt.nghe nói ng mới chiến PTU là thik hợp nhất.xin tiền bối chỉ 1 trang để chiến thử và có hướng dẫn cụ thể dc ko ạ.
tks thớt nhiều.:D

vps của mình vẫn đang kết nối bình thường, hay cậu gửi ticket cho nó thử xem. Mà nếu ip nó gửi cho cậu có số đầu là 88. thì nên kêu nó đổi ngay và luôn con khác đi cậu :| hôm trước trúng con server đó cứ vài tiếng nó tự tắt 1 lần, support nó thì nó lại hỏi lên tụi ovh cuối cùng ko được gì phải change qua server khác và dc + thêm 1 tháng :| tới giờ xài chưa bị lỗi gì cả. sorry quên nhắc cậu vụ này.
Nó mới vừa gửi con đầu IP 212.83.XXXX ức chế là nhận thư mà xài ko được gì hết, cứ như là nó nhá hàng cho mình khỏi vào paypal khiếu nại nó hay sao á

chủ topic cho mình hỏi làm sao để phân biệt RDP và VPS vậy .Mình không biết mình đang dùng VPS hay RDP nữa . Mình đang dùng 1 con VPS creat user thêm để đăng nhập nhưng khi đăng nhập vào user đó nó báo " the connection was denied because the user account is not authorized for remote login " vậy là sao . Mình đang dùng là RDP chứ không phải VPS ??? Có cách nào kiểm tra là mình đang dùng Vps hay RDP không . Và thứ 2 cho mình hỏi nếu mình RDP thì về nguyên tắc người sell VPS vẫn có thể vào đc trong RDP của mình đúng không .

RDP ko có quyền Admin, ko cài đặt đc

chủ topic cho mình hỏi làm sao để phân biệt RDP và VPS vậy .Mình không biết mình đang dùng VPS hay RDP nữa . Mình đang dùng 1 con VPS creat user thêm để đăng nhập nhưng khi đăng nhập vào user đó nó báo " the connection was denied because the user account is not authorized for remote login " vậy là sao . Mình đang dùng là RDP chứ không phải VPS ??? Có cách nào kiểm tra là mình đang dùng Vps hay RDP không . Và thứ 2 cho mình hỏi nếu mình RDP thì về nguyên tắc người sell VPS vẫn có thể vào đc trong RDP của mình đúng không .

RDP với VPS thực chất gần như nhau, khác tên gọi thôi, như kiểu cái màn, cái mùng, cái chăn, cái nệm ấy mà. RDP thường người bán không cho cậu quyền Admin, mà set quyền riêng, VPS người bán cũng có thể làm như vậy, tương tự như PC dùng hệ điều hành Windows thôi :)

mình là mem mới hoàn toàn.minnhf muốn kiếm chút phí sinh hoạt.nghe nói ng mới chiến PTU là thik hợp nhất.xin tiền bối chỉ 1 trang để chiến thử và có hướng dẫn cụ thể dc ko ạ.
tks thớt nhiều.:D

Tham khảo Salefiles nha cậu: http://bankcardvn.com/threads/670-O...o-65-Sale-amp-Rebill-10-Webmaster-15-Ref.html

Cậu cho tớ hỏi muốn chỉnh sửa lại độ rộng các khung trong blog wordpress có phải ở trong file style.css hay ở đâu vậy cậu. Site tớ hiện giờ có 2 cột, 1 cột hiện thì bài viết và 1 cột wiget, muốn chỉnh lại độ rộng của chúng. Và 1 cái độ rộng ở trong khung hiện thị bài viết muốn cho nội dung hiện thị rộng ra hơn thì làm sao cậu. Có dấu hiệu nhận biết những kích cỡ để sửa lại này bằng cái dòng hay bắt đầu bằng từ gì không cậu. Thank đã giúp tớ nhé

cho e hỏi. vps plan 2 như trong hình thì tốc độ upload thực tế là bao nhiêu ạ ?

cho e hỏi thêm là. cấu hình vps có liên quan gì đến tốc độ upload và download ko ?

Cậu cho tớ hỏi muốn chỉnh sửa lại độ rộng các khung trong blog wordpress có phải ở trong file style.css hay ở đâu vậy cậu. Site tớ hiện giờ có 2 cột, 1 cột hiện thì bài viết và 1 cột wiget, muốn chỉnh lại độ rộng của chúng. Và 1 cái độ rộng ở trong khung hiện thị bài viết muốn cho nội dung hiện thị rộng ra hơn thì làm sao cậu. Có dấu hiệu nhận biết những kích cỡ để sửa lại này bằng cái dòng hay bắt đầu bằng từ gì không cậu. Thank đã giúp tớ nhé

Và cho tớ hỏi thêm cách trỏ domain từ internetbs.net về hosting thì vào chỗ nào để trỏ vậy cậu.

mình muốn tìm host cho site tầm 40-50 online, giao diện dễ dùng kiểu hostgator, ko die
chấp nhận mọi thể loại trừ CP, JB là ok
càng rẻ càng tốt, thanks các bác trước

Lão này mỗi lần giới thiệu 1 host, còn cho cả link ref vào nữa chứ, a e cẩn thận gặp fai host shit :))
Test rồi mà :v muốn giá rẻ có giá rẻ, có điều "tiền nào của lấy" hehe

Announcements

Forum statistics

Threads
421,057
173,137
Latest member
chubao

Most viewed of week

Most discussed of week

Most viewed of week

Most discussed of week