Giải quyết số tiền 133,21$ LR của THEFT LOIDANH_207 . Mong anh em cho ý kiến!!!

vinhkhanhpy

Hero
Verified
Reactions
1,110
MR
0.009
Facebook
Follow me on Facebook
:binhsua166: Hiện tại TOPIC đã đến trang 35 .
Và tổng POLL nghiêng về 100% EVENT . Theo ý kiến của đại đa số thì dù sao đi nữa thì LOIDANH_207 chỉ ăn cắp của mình có 7.29$ . Và hiện tại mình đang giữ của LOIDANH_207 140.5$ . Sau khì trừ số tiền trả lại là 133,21 $ LR.

Và do trên MMO4vn chưa có hình phạt cho người ăn cắp nên mình quyết định phạt thêm 10$ LR của LOIDANH_207 . Vậy số tiền trả lại là 120,21$ LR .

Còn về EVENT mình sẽ lấy 10$ phạt đó + 10$ của mình tổ chức EVENT đến toàn thể anh em .LOIDANH_207 cảm thấy OK với quyết định này thì vào comment nhé !!!

AI CHÂN THÀNH GÓP Ý thì hãy đọc kỹ từ A ----> Z nhé các bạn
Sáng nay sau khi mình Report hành vi lấy trộm tiền của mình vì do mình bất cẩn trong khâu quản lý thông tin đăng nhập tại TOPIC : http://mmo4me.com/showthread.php?45080

Thì sau đó LOIDANH_207 đã vào nhận lỗi lầm ở TOPIC sau : mmo4me.com/showthread.php?45115-LOIDANH_207

Mình là người trong cuộc nói chung sẽ có nhưng xử lý và quyết định không thỏa đáng có thể làm tổn hại đến uy tín của mình trên MMO4vn . Vậy nên mình lập TOPIC này để anh em cùng chung tay quyết định đến số tiền còn lại này .
Và mình xin tổng kết lại tiến trình của vụ việc này .
Ngày 10.02 giữa mình có phát sinh giao dịch và để loidanh_207 tin tưởng mình đã cho loidanh_207 teamview qua máy mình xem hàng . Trong khi teamview thì mình có mở NOTEPAD để copy số tài khoản VCB để loidanh_207 chuyển tiền, và loidanh_207 đã nhìn thấy được toàn bộ thông tin đăng nhập của 4 account LR phụ của mình.
1 tiếng sau đó 2/4 account LR phụ bị đăng nhập . 1 account có đăng ký bảo mật IP nên không log vào được . 1 account thì không đăng ký bảo mật = IP thế là mất ngay 7.29$ còn trong đó .
Mình đã nghĩ ngay đến loidanh_207 lấy ( trong khí đó mình còn cho nợ lại 500.000 mua hàng đến 3 ngày sau mới nhận )
Mình đã điều tra kỹ số IP login vào LR tuy nhiên có vẻ loidanh_207 dùng 3g nên không để lại dấu tích nào khi login vào MMO4vn.
Đến ngày 11.02 thì mình đánh bài ngửa với LOIDANH_207 , hỏi vu vơ thì LOIDANH_207 phán ngay là mình bị hack LR cho dù mình k nói sự việc không hài lòng là gì

Và vài ngày trước do sự sơ hở của LOIDANH_207 mình đã kiếm được các thông tin xác định chính xác LOIDANH_207 là người đã lấy trộm tiền của mình.
Mình đã tiếp tục thực hiện 1 giao dịch khác với LOIDANH_207 để có thể cầm đằng chuôi 140.5$ LR rồi mới REPORT lên đây . Sau khi đọc qua bài xin lỗi của LOIDANH_207 thì mình thật không ngờ .
Là thế này: qua 2 lần teamvew, chú Vinhkhank có để a vô tình thấy info mây ac LR.

Anh xac nhận là mình đã ghi nhớ pass( khả năng nhớ tôt), pin và masterkey(những số dễ nhớ) của tk LR có số: U4057690.
Đây là thông tin 2 account LR bị đăng nhập . khác hoàn toàn thông tin LOIDANH_207 nói chỉ login 1 account LR
SO : U4676908 ([email protected]) Your password: JR3o%j@6dt Your login PIN: 63120 Your master key: 516
U4057690 ([email protected]) Password do loidanh_207 đã gửi trả lại cho mình pass mới nên mình copy đè lên pass cũ tuy nhiên pass cũ rất chi là phức tạp dạng như Xkx@l$59Bu Login PIN 99999 Master Key 444

Sáng nay lúc 7h sau khi nhận tiền chuyển khoản 140.5$ mình lại đánh bài ngửa trước khi report xem LOIDANH_207 có thú nhận không tuy nhiên đến lúc này LOIDANH_207 vẫn cố tình không chịu nhận và còn định tố mình SCAM.

Last edited by a moderator:
Vậy mày có đọc kỹ tao nói j ko, tao không thấy "thống nhất là từ thiện" ở #1, đừng có gọi người khác là thiểu năng nhé, tôi chưa chửi j cậu đâu nhé

cứ ra cái giọng người khác ham hố vài $ lẻ à.... Ko có mắt đọc đến page này à mà ko hiểu VKP cũng đồng ý với việc từ thiện rồi.
Ko chịu bỏ thời gian ra đọc kĩ cứ phát biểu lôm côm
bực mình

Upvote 0
toàn mấy cái thằng lúc bị scam, mất tiền thì gào ầm nhà ầm cửa lên, report này nọ, đòi phải tìm ra thằng ăn trộm, thằng scam, rồi bg thì hay ho ra vẻ quân tử, đúng là trò đời nhiều cái nực cười =)) =)) =))

---------- Post added at 10:49 AM ---------- Previous post was at 10:47 AM ----------

Cái này gọi là biết thì thưa thót, ko biết thì dựa cột mà nghe, tỏ vẻ nguy hiểm nói người khác ham vài cái đồng bạc thì bị người ta chửi là đúng rồi, oan lắm đấy à mà còn phải thanh minh =)) =)) =))

Chúng ta không thể chống lại những thằng ngu vl vì chúng quá đông và nguy hiểm :|

Upvote 0
Bây giờ chỉ thấy "thiểu năng ah", "não ngắn" blah blah. Thui đừng chửi nhau gì cho mất công, VK là người quyết định cuối cùng, nếu bạn ấy muốn làm theo poll thì hành động dc rồi.
Một vài bạn xem ra còn sốt sắng hơn ai hết. Có khi mình bị nghi là clone của tên kia cũng nên :))

Upvote 0
chúng nó chính là lũ ko chịu đọc page mà tỏ vẻ nguy hiểm như bạn đấy =))

=)) miệng thì bảo làm từ thiện, nhưng chủ thread vẫn không đính chính ở #1 => vote không chính xác, vậy lập poll làm cái dek j
chính những thằng như tao và mày nên cái 2pic cứ dài ra để người khác phải đọc =)) hài vãi

Upvote 0
=)) miệng thì bảo làm từ thiện, nhưng chủ thread vẫn không đính chính ở #1 => vote không chính xác, vậy lập poll làm cái dek j
chính những thằng như tao và mày nên cái 2pic cứ dài ra để người khác phải đọc =)) hài vãi

:)).... nhiều cái ko cần nói vẫn phải tự hiểu.
Còn nhiều thằng cứ ra vẻ ta đây là đúng và có vẻ to mồm mặc dù biết mình sai mới phải xem lại =))
Đính chính : ngoài cái lí do nói chúng tôi ham tiền event ra bạn chả có lí do gì nữa =)) nên bi giờ chúng tôi đã nói là ko có event chỉ có từ thiện nên tốt nhất là bạn nên im :)

Upvote 0
chủ thread bận nên out rồi.sao sửa dc :)
vs lại chủ thớt bảo là k bik sửa poll
vs lại mới chỉ để khơi khơi event mà đã dc vote 50% rồi thì nếu sửa thành từ thiện k bik còn dc thêm bao nhiêu vote

Upvote 0
:)).... nhiều cái ko cần nói vẫn phải tự hiểu.
Còn nhiều thằng cứ ra vẻ ta đây là đúng và có vẻ to mồm mặc dù biết mình sai mới phải xem lại =))
Đính chính : ngoài cái lí do nói chúng tôi ham tiền event ra bạn chả có lí do gì nữa =)) nên bi giờ chúng tôi đã nói là ko có event chỉ có từ thiện nên tốt nhất là bạn nên im :)

:))
Chết thật, có vẻ bạn hiểu nhầm ý mình rồi, và khi đang tranh luận đừng bảo người khác im đi nhé =))
Ý tôi là: chủ thread tự quyết định đi, và nếu đã đồng ý từ thiện thì ghi dùm ở #1 là "thống nhất là từ thiện nhé"
Vậy đó :| nói chuyện đừng bảo người # im đi

Upvote 0
Vinhkhanh chẳng có quyền lấy số tiền kia đi làm gì cả. Nếu là mình sau 1 tuần hold bạn không trả lại mình sẽ report scam. Có đầy đủ chứng cứ đấy chứ :) Do bạn cả thôi đừng nên trách ai cả. Cho dù bạn lấy số tiền kia đi làm gì thì bạn cũng chẳng khác nào nó :)

Upvote 0
:| Chẳng phải đạo đức giả gì cả. mình cũng đọc hết các cm rồi. ko biết là loidanh xin lỗi do vinhkhanh cầm tiền hay lí do gì khác, tớ chỉ muốn nói là tiền ai trả về cho người đấy thôi. tiền người ta lấy của thẳng ăn trộm cắp rồi đi làm từ thiện thì hoan ngênh thật đấy, nhưng rồi bạn cũng chẳng khác gì nó đâu. mà những người được quyên tiền, người ta cũng có cái sĩ diện của bản thân mình. ai cũng nói là mình đúng, tôi cũng nói là tôi đúng. sao cứ phải xoắn vs nhặng xị hết lên như thế. tôi ko nói ai ham khi muốn event hay từ thiện nhưng mấy bác suy nghĩ hộ cái. Mấy thằng scam mà scam tiền, nếu nó xin lỗi ( dù ko thật lòng) và hứa trả lại ( vì đã lộ info hay bị nắm thóp) thì các bác khen quay đầu là bờ, biết suy nghĩ, biết làm lại. tôi hỏi trong đống đấy có phải đa số đều thật lòng ko. vì sao họ chỉ trả lại số tiền họ đã lấy thì các bác đã khen nó, mà loidanh thì các bác cứ đòi " mang số tiền để làm 1 việc nào đó" cao quý, tốt đẹp mà ko nghĩ đến việc "trả lại cho chủ". mấy thằng ăn trộm bị bắt, nếu biết trả lại đồ, ăn năn hối cải thì có khi chỉ bị giam mấy ngày rồi thả, vì sao mấy bác ko xử lí như thế đi.
Chủ thớt lập cái poll này đúng là quá nhảm, nhảm của nhảm. Trước đây có 1 bác ex nói là đã nhận tiền ex của 1 thằng scam mà chưa trả tiền cho nó, thì mọi ng khuyên bác ý trả lại vì ý thức nghề nghiệp. giờ thì cũng gần như thế, mọi người chửi cái dek gì. Trả lại nó khó khặn vậy à. Trả lại tiền cho loidanh thì loidanh có thể scam theo cách nào, các bác nói hộ cái. nếu muốn scam, thì những thằng chẳng có đồng nào trong tay thì tỉ lệ scam cao hơn đấy. càng đọc cm càng bực mình, chẳng có cái gì gọi là nhân quả hay tha thứ, chửi mắng gì hết. xin hỏi, các bác cầm tiền của ng ta ko trả mà nghĩ dc à
KO TRẢ LẠI THÌ CHẲNG KHÁC GÌ MÌNH CŨNG Y NHƯ NÓ THÔI. GIỜ TÔI MỚI BIẾT NHỮNG NGƯỜI CẦM TIỀN CỦA NGƯỜI KHÁC KO TRẢ LẠI DC GỌI LÀ ANH HÙNG ĐẤY.

Upvote 0
Bồi thường uy tín cho anh dương ở topic bên kia....:))
đùa thôi vẫn nên trả lại ngườ ta, chỉ trích ra 1 ít gọi là tiền phạt thôi.Thế là hợp lý rồi! close đi

Upvote 0
:| Chẳng phải đạo đức giả gì cả. mình cũng đọc hết các cm rồi. ko biết là loidanh xin lỗi do vinhkhanh cầm tiền hay lí do gì khác, tớ chỉ muốn nói là tiền ai trả về cho người đấy thôi. tiền người ta lấy của thẳng ăn trộm cắp rồi đi làm từ thiện thì hoan ngênh thật đấy, nhưng rồi bạn cũng chẳng khác gì nó đâu. mà những người được quyên tiền, người ta cũng có cái sĩ diện của bản thân mình. ai cũng nói là mình đúng, tôi cũng nói là tôi đúng. sao cứ phải xoắn vs nhặng xị hết lên như thế. tôi ko nói ai ham khi muốn event hay từ thiện nhưng mấy bác suy nghĩ hộ cái. Mấy thằng scam mà scam tiền, nếu nó xin lỗi ( dù ko thật lòng) và hứa trả lại ( vì đã lộ info hay bị nắm thóp) thì các bác khen quay đầu là bờ, biết suy nghĩ, biết làm lại. tôi hỏi trong đống đấy có phải đa số đều thật lòng ko. vì sao họ chỉ trả lại số tiền họ đã lấy thì các bác đã khen nó, mà loidanh thì các bác cứ đòi " mang số tiền để làm 1 việc nào đó" cao quý, tốt đẹp mà ko nghĩ đến việc "trả lại cho chủ". mấy thằng ăn trộm bị bắt, nếu biết trả lại đồ, ăn năn hối cải thì có khi chỉ bị giam mấy ngày rồi thả, vì sao mấy bác ko xử lí như thế đi.
Chủ thớt lập cái poll này đúng là quá nhảm, nhảm của nhảm. Trước đây có 1 bác ex nói là đã nhận tiền ex của 1 thằng scam mà chưa trả tiền cho nó, thì mọi ng khuyên bác ý trả lại vì ý thức nghề nghiệp. giờ thì cũng gần như thế, mọi người chửi cái dek gì. Trả lại nó khó khặn vậy à. Trả lại tiền cho loidanh thì loidanh có thể scam theo cách nào, các bác nói hộ cái. nếu muốn scam, thì những thằng chẳng có đồng nào trong tay thì tỉ lệ scam cao hơn đấy. càng đọc cm càng bực mình, chẳng có cái gì gọi là nhân quả hay tha thứ, chửi mắng gì hết. xin hỏi, các bác cầm tiền của ng ta ko trả mà nghĩ dc à
KO TRẢ LẠI THÌ CHẲNG KHÁC GÌ MÌNH CŨNG Y NHƯ NÓ THÔI. GIỜ TÔI MỚI BIẾT NHỮNG NGƯỜI CẦM TIỀN CỦA NGƯỜI KHÁC KO TRẢ LẠI DC GỌI LÀ ANH HÙNG ĐẤY.

Còn tôi thấy cậu là kẻ...... nhất từ trước đến giờ =))
Nói nhảm vô đối =))... Mặc dù ai cũng có ý kiến riêng của mình
Nhưng qua cách nói của cậu thì =)).... thôi hết ý kiến =)) VKP cứ làm theo phiếu bình chọn cao nhất đi
chỉ thay vì event thì = làm từ thiện thế thôi :) ( Có ai lập hôi từ thiện MMO4VN đi: khi xã hội cần chúng ta góp chút ít $ vào giúp mọi người :) )

Upvote 0
Thôi! trả lại người ta nửa, một nửa làm từ thiện, dù sao thì người ta cũng bỏ công ra post bài bên đây http://mmo4me.com/showthread.php?45...vu-viec-duongnd1960-hay-duongnd1980-&p=781629 để hy vọng lập công lôi đc scam ra ( đoán ko nhầm post xong đống đó để hoàn chỉnh cũng mất ít nhất 1 tiếng ) nhưng đó cũng là 1 tiến triển rồi. ae suy nghĩ lại.:))

Upvote 0

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
421,430
173,599
Latest member
tnguyen999

Most viewed of week

Most discussed of week

Most viewed of week