Giải quyết số tiền 133,21$ LR của THEFT LOIDANH_207 . Mong anh em cho ý kiến!!!

vinhkhanhpy

Hero
Verified
Reactions
1,110
MR
0.009
Facebook
Follow me on Facebook
:binhsua166: Hiện tại TOPIC đã đến trang 35 .
Và tổng POLL nghiêng về 100% EVENT . Theo ý kiến của đại đa số thì dù sao đi nữa thì LOIDANH_207 chỉ ăn cắp của mình có 7.29$ . Và hiện tại mình đang giữ của LOIDANH_207 140.5$ . Sau khì trừ số tiền trả lại là 133,21 $ LR.

Và do trên MMO4vn chưa có hình phạt cho người ăn cắp nên mình quyết định phạt thêm 10$ LR của LOIDANH_207 . Vậy số tiền trả lại là 120,21$ LR .

Còn về EVENT mình sẽ lấy 10$ phạt đó + 10$ của mình tổ chức EVENT đến toàn thể anh em .LOIDANH_207 cảm thấy OK với quyết định này thì vào comment nhé !!!

AI CHÂN THÀNH GÓP Ý thì hãy đọc kỹ từ A ----> Z nhé các bạn
Sáng nay sau khi mình Report hành vi lấy trộm tiền của mình vì do mình bất cẩn trong khâu quản lý thông tin đăng nhập tại TOPIC : http://mmo4me.com/showthread.php?45080

Thì sau đó LOIDANH_207 đã vào nhận lỗi lầm ở TOPIC sau : mmo4me.com/showthread.php?45115-LOIDANH_207

Mình là người trong cuộc nói chung sẽ có nhưng xử lý và quyết định không thỏa đáng có thể làm tổn hại đến uy tín của mình trên MMO4vn . Vậy nên mình lập TOPIC này để anh em cùng chung tay quyết định đến số tiền còn lại này .
Và mình xin tổng kết lại tiến trình của vụ việc này .
Ngày 10.02 giữa mình có phát sinh giao dịch và để loidanh_207 tin tưởng mình đã cho loidanh_207 teamview qua máy mình xem hàng . Trong khi teamview thì mình có mở NOTEPAD để copy số tài khoản VCB để loidanh_207 chuyển tiền, và loidanh_207 đã nhìn thấy được toàn bộ thông tin đăng nhập của 4 account LR phụ của mình.
1 tiếng sau đó 2/4 account LR phụ bị đăng nhập . 1 account có đăng ký bảo mật IP nên không log vào được . 1 account thì không đăng ký bảo mật = IP thế là mất ngay 7.29$ còn trong đó .
Mình đã nghĩ ngay đến loidanh_207 lấy ( trong khí đó mình còn cho nợ lại 500.000 mua hàng đến 3 ngày sau mới nhận )
Mình đã điều tra kỹ số IP login vào LR tuy nhiên có vẻ loidanh_207 dùng 3g nên không để lại dấu tích nào khi login vào MMO4vn.
Đến ngày 11.02 thì mình đánh bài ngửa với LOIDANH_207 , hỏi vu vơ thì LOIDANH_207 phán ngay là mình bị hack LR cho dù mình k nói sự việc không hài lòng là gì

Và vài ngày trước do sự sơ hở của LOIDANH_207 mình đã kiếm được các thông tin xác định chính xác LOIDANH_207 là người đã lấy trộm tiền của mình.
Mình đã tiếp tục thực hiện 1 giao dịch khác với LOIDANH_207 để có thể cầm đằng chuôi 140.5$ LR rồi mới REPORT lên đây . Sau khi đọc qua bài xin lỗi của LOIDANH_207 thì mình thật không ngờ .
Là thế này: qua 2 lần teamvew, chú Vinhkhank có để a vô tình thấy info mây ac LR.

Anh xac nhận là mình đã ghi nhớ pass( khả năng nhớ tôt), pin và masterkey(những số dễ nhớ) của tk LR có số: U4057690.
Đây là thông tin 2 account LR bị đăng nhập . khác hoàn toàn thông tin LOIDANH_207 nói chỉ login 1 account LR
SO : U4676908 ([email protected]) Your password: JR3o%j@6dt Your login PIN: 63120 Your master key: 516
U4057690 ([email protected]) Password do loidanh_207 đã gửi trả lại cho mình pass mới nên mình copy đè lên pass cũ tuy nhiên pass cũ rất chi là phức tạp dạng như Xkx@l$59Bu Login PIN 99999 Master Key 444

Sáng nay lúc 7h sau khi nhận tiền chuyển khoản 140.5$ mình lại đánh bài ngửa trước khi report xem LOIDANH_207 có thú nhận không tuy nhiên đến lúc này LOIDANH_207 vẫn cố tình không chịu nhận và còn định tố mình SCAM.

Last edited by a moderator:
những người nói trả lại là những người vào hùa vớ vẩn.
Ko đọc kĩ cứ comment bừa.
Nhìn kĩ lại đi. thằng ăn cắp đó nó comment khi ăn cắp là (HAHA : tức là nó rất hả hê, thậm chí cười vào mặt người bị hại)
Rồi vinhkhanhpy hỏi dò thì nó chối đổ vạ cho người khác
Vinhkhanhpy cầm tiền rồi bảo nó phải nhận lỗi thì nó kêu (mầy ko trả tiền tao sẽ tố mày scam)
Đến lúc đó vinhkhanhpy mới lập topic tố cáo nó. Nó sợ mất tiền mới lập topic xin lỗi
Mà đến giờ này tất cả lời xin lỗi của nó chỉ là (tao biết lỗi rồi, dmm trả lại tiền cho tao, i love you mọi người, làm ơn xin tiền lại cho em =)))
Đó..... cái đạo đức giả của nó như vậy mà cứ vào hùa xin lại tiền cho nó

Vinhkhanhpy theo tôi. Trả lại nó 7.29$ ăn cắp cho nó, 100$ vào từ thiện, và 25$ còn lại thì cậu cầm lấy vì hao tâm tổn sức.
==> toàn lũ đạo đức giả, cứ như mình tốt lắm ấy mà đòi trả lại.
Nếu thằng kia mà hối hận thật sự thì vinhkhanhpy đã chẳng report, và nó chỉ đòi lại tiền chứ có nhận lỗi gì đâu và nhất là nó ko muốn bị phạt =))

Đứa nào cứ comment trả lại thì làm ơn đọc kĩ lại giùm và bớt cái kiểu ko ăn đc thì bắt trả lại cho thằng ăn cắp đi

XL nhưng rất bức xúc với thái độ đó của các bạn.
Thân!
Hùa với chả không hùa.
Giả sử nếu là bạn, khi thấy cái acc LR lồ lộ ngay trước mắt, làm sao mà không nổi trí tò mò được cơ chứ:binhsua168:, ít nhất cũng log vào để xem có bao nhiêu tiền? Và khi đã tò mò rồi quyết định chuyển tiền qua acc mình, thì tất nhiên người khác hỏi không chối thì làm gì :))

Hài lắm đấy, cậu ấy xin lỗi mọi người vì muốn xin lại tiền. Nhưng giờ làm EVENT, ăn mấy đồng của người ta thì làm được gì.

Rút lại là cậu ấy không muốn scam, chỉ là do nó hiện ra trước mắt, trí tò mò lấn át.

Upvote 0
Chỉ là ngụy biện ^_^
Good luck ^^
chẳng có gì là ngụy biện cả, tử tế với những đứa ko đáng chỉ là dốt thôi. Cậu tử tế, cậu cầm tiền đó, đi mua đồ ăn cho mấy đứa bé khuyết tật, mấy cụ già, trẻ nhỏ ăn xin ngoài đường, trẻ mồ côi, cậu thấy có tác dụng hơn đó, trả tiền lại cho mấy cái thằng như này để làm quân tử dỏm à =)) =)) sĩ diện hão =)) =))

Upvote 0
chẳng có gì là ngụy biện cả, tử tế với những đứa ko đáng chỉ là dốt thôi. Cậu tử tế, cậu cầm tiền đó, đi mua đồ ăn cho mấy đứa bé khuyết tật, mấy cụ già, trẻ nhỏ ăn xin ngoài đường, trẻ mồ côi, cậu thấy có tác dụng hơn đó, trả tiền lại cho mấy cái thằng như này để làm quân tử dỏm à =)) =)) sĩ diện hão =)) =))

Ừ cậu cứ nghĩ thế đi ^^

Upvote 0
vinhkhanhpy thay vì 100%,50% event thì
cậu trích khoảng 20% về cho cậu (đền bù thiệt hai về thời gian, tâm trí và công cậu report tên ngụy quân tử này)
Còn lại 40% hoặc 80% thì cậu có thể giúp website nâng cấp hoặc làm từ thiện thì tùy theo kết quả bình chọn :)
Theo tớ thì làm từ thiện là tốt nhất :) Đừng có làm event để làm trò cười cho mấy tên " NGỤY QUÂN TỬ " :))

Upvote 0
theo em bác nên sung quỹ 4rum để nâng cấp,chả ai ăn đc 133 LR nữa mà phải áy náy.thằng này phải vậy mới đáng.bác vinhkhank đối xử tốt vs nó mà nó ăn cháo đá bô.

Upvote 0
Hùa với chả không hùa.
Giả sử nếu là bạn, khi thấy cái acc LR lồ lộ ngay trước mắt, làm sao mà không nổi trí tò mò được cơ chứ:binhsua168:, ít nhất cũng log vào để xem có bao nhiêu tiền? Và khi đã tò mò rồi quyết định chuyển tiền qua acc mình, thì tất nhiên người khác hỏi không chối thì làm gì :))

Hài lắm đấy, cậu ấy xin lỗi mọi người vì muốn xin lại tiền. Nhưng giờ làm EVENT, ăn mấy đồng của người ta thì làm được gì.

Rút lại là cậu ấy không muốn scam, chỉ là do nó hiện ra trước mắt, trí tò mò lấn át.

Thế cậu ơi. Nhiều thằng ăn cắp nó ko có ý ăn cắp nhưng khi đi đường nó thấy xe máy (không khóa cổ) và nó dắt đi.
Mặc dù là hoàn cảnh tạo đk cho nó thành thằng ăn cắp nhưng nếu bị bắt nó có đi tù ko ????
Nó có đổ vạ cho người bị hại là hại nó vì làm cho nó nổi lòng tham đc hok???

Và cậu à, nếu tên kia thật lòng biết lỗi thì ko ai làm căng làm gì cả. Tại vì tôi ghét cái thói tiểu nhân, bị nắm đằng chuôi mới lên tiếng xin xỏ vớ vẩn. Lời xin lỗi của hắn chỉ là:
Đây là nỗi nhục lớn nhất của tôi khi mmo (đm nhục quá để thằng kia nắm đằng chuôi ko thì ăn shit bố xin lỗi nhé)
Tiền đó là tiền mồ hôi công sức của tôi nên bạn phải trả lại tôi (tiền tao tuyển ref JSS, ZEE ko trả tiền đó, trả tao ngay)
Tôi đã xin lỗi rồi các bạn hãy tha thứ và bỏ qua cho tôi (đm chúng mày tao đã xuống nước rồi, ko vì 133$ kia thì còn lâu nhé, trả tiền cho bố nhanh)
Tôi rất xin lỗi, tôi yêu VKP, tôi yêu các bạn (đmm, tao thù mầy VKP, tao yêu mấy thằng khóc thuê cho tao dù éo hiểu gì :)))
Sau khi nghe lời các bạn tôi xin trích 10 LR ra để làm event (ĐMM ép tao phải bỏ 10$ ra bố thí à , trả lại tiền đi rồi tao biến lun, uy tín mất, lại là nick clone thì cần ********* gì :)))

Đó là những gì tôi thấy. còn mấy bạn kêu trả lại và cho là mình đúng thì làm ơn đọc kĩ lại topic của VPK ở bên report scam nhé
Thằng ăn cắp thì tập trung làm việc. Trong khi anh em mình ko liên quan cứ vào tranh cãi tùm lum vì nó
2`... đây là comment cuối cùng của em.
BB

Upvote 0
Đồng ý với ý kiến ko trả lại, còn làm event hay ko thì tùy chủ topic. Trên đời này mình ghét nhất là những thằng đạo đức giả, đây ko phải là scamer mà là thằng ăn trộm, mà còn là 1 thằng ăn trộm đạo đức giả. Một số bạn nói chủ topic bất cẩn nó mới vào chôm thì thử hỏi những thằng ăn trộm nếu ko khai thác được những kẻ hở những chỗ lỏng lẻo trong ngôi nhà của các bạn thì nó có vào được ko, và khi nó phát hiện ra những kẻ hở đó nó thông báo cho chủ nhà sửa chửa lại hay canh lúc mọi người không để ý rồi chui vào chôm đồ ??? ( Ở đây nó khai thác được kẻ hở từ chủ topic bằng việc chụp hình màn hình của chủ topic chứ nó đừng có chém gió kiểu ở topic nó xin lỗi là nó có trí nhớ tốt ghi lại dc pass , pin , master key. pass dạng thế này "JR3o%j@6dt" mà nó ghi nhớ được cả 2 acc thì nó là Einstein chưa kể pin và master key)

Kết luận : một thằng ăn trộm đạo đức giả tỏ ra rất nguy hiểm bằng việc bảo rằng mình có khả năng ghi nhớ tốt ( chắc ngang với Einstein)

Ở đây nếu nó ăn năn hối cải thì ngay lần đầu tiên chủ topic nói " không thích việc nó làm " nó nhận lỗi và lập topic thì mình sẽ vote cho ý kiến là trả lại, còn đằng này nó chối tội và chờ đến lúc chủ topic lật bài ngửa nó mới lập topic xin lỗi thì ích gì, đây gọi là kẻ cắp gặp bà già. Còn việc quyết định ra sao mình nghĩ sẽ do chờ vote của số đông, đây là forum nên mọi người có quyền bình đẳng như nhau ( Mình nghĩ BQT ko nên can thiệp việc này nếu có chỉ nên đưa ra những ý kiến cả nhân thôi, mình nghĩ OnlyC ko nên can thiệp quá sâu vào chuyện này). Những đứa ăn trộm và đạo đức giả này nếu không bị một vài bài học thế này thì nó sẽ còn gây ra biết bao nhiêu chuyện khác nửa.

Upvote 0
vinhkhanhpy thay vì 100%,50% event thì
cậu trích khoảng 20% về cho cậu (đền bù thiệt hai về thời gian, tâm trí và công cậu report tên ngụy quân tử này)
Còn lại 40% hoặc 80% thì cậu có thể giúp website nâng cấp hoặc làm từ thiện thì tùy theo kết quả bình chọn :)
Theo tớ thì làm từ thiện là tốt nhất :) Đừng có làm event để làm trò cười cho mấy tên " NGỤY QUÂN TỬ " :))
vote cho bác này 1 phiếu :binhsua163:

Upvote 0
vote cho bác khánh dùng hết số tiền ủng hộ 1 hội từ thiện nào đấy, hoặc có thể là ủng hộ vào quỹ 4rum đến mùa bão lũ ủng hộ đồng bào lũ lụt với danh nghĩa "diễn đàn mmo4vn" như thế mọi người 1 phần sẽ k còn coi thường hình thức mmo này nữa...............

Upvote 0
Chủ topic đã post lên đây là để hỏi mọi ng về cách xử lý, nên mọi ng cũng nhiệt tình đưa ra ý kiến cá nhân thôi. Nên nói những ng cm ở đây là rảnh hay bao đồng thì ko đúng, cũng chẳng ai nói "phải làm theo ý tôi" cả.
Còn việc này làm ntn vẫn là quyết định ở ban VK, vì tiền bạn ấy giữ cơ mà. Tịchthu 1 phần hay xung công, hay kể cả VK giữ luôn số tiền đó với lý do "Nó thó của mình thì nó phải bị trả giá" - mọi ng vẫn phải chấp nhận.

Tuy nhiên quan trọng là làm sao để khi giải quyết xong thì bản thân bạn VK ko còn gì phải lăn tăn. Mình biết đặt ra những phương án trên poll là bạn cũng băn khoăn về mấy hướng giải quyết kia lắm.
Lời cuối là đừng làm việc mà có thể sau này khiến suy nghĩ của bạn ko thoải mái

Upvote 0
đã đọc hết toàn bộ nội dung của bác khánh đưa ra, thiết nghĩ nếu k nắm đằng chuôi thì làm gì có topic xin lỗi.............
nếu k nắm đằng chuôi thì thiệt hại nhất vẫn là bác khánh. nên quyết định thế nào là của bác khánh cả, bác ấy pit phải làm gì, còn bác nào chưa bị cảm giác như bác khánh thì đừng cm vớ vẩn nữa, khi nào bị rồi thì hãy vào cm

ý kiến của mình là: vote cho bác khánh dùng hết số tiền ủng hộ 1 hội từ thiện nào đấy, hoặc có thể là ủng hộ vào quỹ 4rum đến mùa bão lũ ủng hộ đồng bào lũ lụt với danh nghĩa "diễn đàn kiếm tiền trên mạng mmo4vn" như thế mọi người 1 phần sẽ k còn coi thường hình thức mmo này nữa...............

Upvote 0
lại trái chiều nữa ùi?
các bạn ham hố gì tiền của ngta nhĩ?
tra lại di anh ơi!
ng ta hôi tâm...anh cũng rộng lượng tý chứ!!!
ghét nhất thằng nào ko đọc bài vs các cmt trc mà đã vội kết luận.ai ham hố?bác ấy sung quỹ thì cũng có ai đc đồng nào đâu.

Upvote 0
chẳng có gì là không thoải mái cả, cậu hãy nghĩ tâm trạng của cậu khi nhìn thấy dòng thông báo tiền đã bị send kèm theo Demo: Haha đi.... có cay ko, có ức chế ko, đó là ko có nhiều thôi, còn nếu có nhiều thì chắc ngồi khóc mất....Nó ăn cắp đc, nó còn cười cơ mà, còn bg, bị vạch mặt, sao nó ko cười nữa đi....gieo gió thì gặp bão, gieo nhân nào gặp quả đấy, nhưng ko phải tự nhiên mà nó gặp bão, ko phải tự nhiên mà nó gặp quả, phải có người như vinhkhanhpy thì nó mới sáng cái mắt nó ra. Đừng có tin lời nó, cái loại đạo đức giả, lôi nước mắt cá sấu ra xin xỏ thôi, chứ vinhkhanhpy ko cầm đằng chuôi thì nó chửi cả 7 đời tổ tông nhà cậu luôn thì có, chứ đợi đó mà nó xin lỗi. Nói như mấy cái ông "KO CHỊU ĐỌC HẾT TỪ ĐẦU ĐẾN CUỐI, NHƯNG LẠI TỎ RA LÀ NGỤY QUÂN TỬ" thì chắc là mấy cái chú công an xử tử hình bọn tử tù thì chắc áy náy lắm nhỉ, dám làm thì dám chịu, đã dám ăn trộm thì phải dám nhận hậu quả khi bị phát giác... KO VIỆC GÌ PHẢI TRẢ NÓ...cậu ko thích sử dụng cái số tiền đó thì đem làm từ thiện đi, như thế tốt hơn đấy, và ko bg cậu phải hối hận vì cái việc đó, đó là 1 việc làm vừa đúng và vừa có ích...NGỤY QUÂN TỬ chỉ tổ để nó chửi lại cho là stupid thôi... tớ nói thật đó, với loại súc vật thì ko đáng phải đối xử tử tế.

Upvote 0
cậu ko thích sử dụng cái số tiền đó thì đem làm từ thiện đi, như thế tốt hơn đấy, và ko bg cậu phải hối hận vì cái việc đó
câu này vote mạnh tay này, đúng đấy khánh cùng là người miền trung cả, nên nhìn cảnh đồng bào mình phải khổ sở vì bão lũ bản thân bác chắc cũng k cầm đc lòng đâu phải ko? vậy thì lấy hết tiền này hành động liền đi, ý nghĩa hơn đấy...............:) ko bao h bác phải hối hận đâu

Upvote 0

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
421,459
173,627
Latest member
chaulavabo

Most viewed of week

Most discussed of week

Most viewed of week