• Guest, bạn sẽ được thưởng theo giá trị giao dịch tương ứng khi báo cáo [Scammer]:
    • Từ 50tr trở lên: thưởng liền 20 MR (~ $20)
    • Còn lại: thưởng liền 1 MR - 10 MR (~ $1 - $10)
    • Các trường hợp báo cáo [Warning] cũng sẽ được thưởng 1 MR (~ $1)
    • Báo cáo tại đây

Waiting for Answer Giao dịch đổi tiền nhưng lại thu giữ tiền không chuyển

Status
Not open for further replies.

Tranhungxyz91

Newbie
Reactions
0
MR
0.000
Mình k có nói bạn scam, người ta tố cao bạn, mình cũng chẳng phải bênh member gr mình, bạn team cho minh xem hóa đơn chuyển khoản cho thằng lừa đảo đó, với cái log chát là rõ ràng thôi mà. chưa tới 5p !
E đi ngủ mai giải quyết tiếp. A làm gì thì làm đi. Xl đã làm phiền

gomtien

Banned
Reactions
31
MR
0.000
Nếu đã không muốn gd thì vì sao lúc đầu vẫn oke nhận tiền
Nói thẳng ra là cố ý "oke nhận tiền" là để đưa ông vào tròng vì ông bị tình nghi lừa đảo người khác đó. Tiền ông bị mất chính là tiền tang vật. Ông không chứng minh được ông bị oan thì miễn nói nhiều. Không team được, không PC, không ra hàng net, cái gì cũng không thì không được lấy lại tiền tang vật. Thế thôi, lằng nhằng!

tunvit

Vip
Verified
Solutions
1
Reactions
11,910
MR
46.429
Chat with me via Yahoo Messenger Chat with me via Skype
Có mùi rồi, ko thể nào né tránh bằng cách nói không online pc được, mmoer chứ có phải nông dân đâu mà kiếm cái pc khó thế, nếu bạn @Tranhungxyz91 chưa online được pc thì @quocquyen cứ giữ tiền dùm bạn ko mất đâu, khi nào bạn online pc cho teamviewer rồi xử lý, còn ko thì

putin168

Banned
Reactions
554
MR
0.000
Follow me on Facebook Chat with me via Skype
Có mùi rồi, ko thể nào né tránh bằng cách nói không online pc được, mmoer chứ có phải nông dân đâu mà kiếm cái pc khó thế, nếu bạn @Tranhungxyz91 chưa online được pc thì @quocquyen cứ giữ tiền dùm bạn ko mất đâu, khi nào bạn online pc cho teamviewer rồi xử lý, còn ko thì
Chúng ta không luộc được rau :))))

icyryn

Junior
Reactions
31
MR
0.164
Chat with me via Skype
lặn rồi à. vậy chừng nào ra được net để onl pc thì giải quyết vụ này tiếp. quá đen cho bạn là scam mà giấu đầu hở đuôi kkkk :D

Reactions
0
MR
0.000
Hiện tại bên gruop mua bán like và fanpage của mình có người tố cáo bạn này fake @quocquyen - @cuipap1984 - và 1 người nữa là trịnh xuận nghĩa mình k rõ nick frum ( bh 600$ ) đi scam tạo các nhóm chát sau đó add những người fake người có bảo hiểm ở mmo vào scam.
Hiện tại để làm minh bạch giao dịch mình đã yêu cầu bạn này cho team view xem lịch sử mua bán fanpage đó - hóa đơn chuyển khoản !

Nó lừa mình để lấy 2 group và 1 fanpage thì làm gì có hóa đơn. Quyền làm khó tụi nó quá rồi...

Ai đang gd mập mờ ở đây
E đang gd với a để đổi tiền. Mà a lại giữ tiền.

Quyền giữ tiền lại của những kẻ lừa đảo để trả cho người bị hại là rất đúng. Quyền đã làm phước cho người bị hại đỡ khổ phần nào và cho những kẻ lừa đảo phải trả giá...

anhdenday

Banned
Reactions
5
MR
0.000
con cẩu tặc chủng kia im lăng - LK rồi ak ! hãy hát nữa đi em . chưa thấy thằng scammer nào cố đấm ăn xôi như thằng này . nằng nặc đòi ngta gửi $ = đc =))

cố lên em . a tin e éo làm đc !

Tình hình là trưa nay mình có nhờ bác ngô quốc quyền đổi 3tr9 bảo kim sang megacard lúc mình hỏi thì thấy bạn oke nên chuyển
Nhưng lúc mình chuyển tiền cho bạn ấy xong thì lại thu giữ tiền và kêu giữ để giải quyết, mình thì đang cần tiền mới đổi qua bác ấy giờ lại làm thế. Ae vô phân xử gìum mình với ạ.

Tại sao trốn ở đây đòi phân xử? Sao không lên group để cùng đối chất với tất cả mọi người. Lừa đảo nhiều người trên group nên sợ rồi à???
Có gì lên group nói chuyện (https://www.facebook.com/groups/CongDongGoogleAdsenseVietNam/permalink/976912329074055/)

ilovest

Junior
Reactions
58
MR
0.000
vụ việc này không thực hiện tại 4rum, không xác nhận tại 4rum
bác quocquyen cũng không có hành vi lừa đảo, chỉ là giữ tiền vì nghi ngờ thớt có hành vi lừa đảo tại group ( do bác quocquyen điều hành )
thớt hoặc cung cấp bằng chứng để nhận tiền hoặc lên group để tố cáo chứ 4rum đâu có trách nhiệm xử lý vụ việc này

vụ việc này không thực hiện tại 4rum, không xác nhận tại 4rum
bác quocquyen cũng không có hành vi lừa đảo, chỉ là giữ tiền vì nghi ngờ thớt có hành vi lừa đảo tại group ( do bác quocquyen điều hành )
thớt hoặc cung cấp bằng chứng để nhận tiền hoặc lên group để tố cáo chứ 4rum đâu có trách nhiệm xử lý vụ việc này
trách nhiệm gì đâu. cứ như 4rum là cơ quan nhà nước phải có trách nhiệm mới chịu xử không bằng. 4rum là nơi bàn luận, việc gì giúp dc mem thì giúp thôi. Không nên quá vin vào cái trách nhiệm như cơ quan nhà nước phải đút tiền mới làm.

Status
Not open for further replies.

Announcements

Forum statistics

Threads
423,918
176,395
Latest member
123wincominfo

Most viewed of week

Most discussed of week

Most viewed of week