Giờ phải làm sao???? chết hay theo số phận!!!!!!

cmommo

Junior
Reactions
17
MR
0.106
Hiện tại mình chưa biết giải quyết vấn đề như thế nào.
Giai đình thì lộn xộn
Học hành mới tới Cao Đẳng chưa có kinh nghiệm. Hiện tại mình đang ở sài gòn.... Bỗng nhiên gia đình xảy ra chuyện. Nếu mình về thì sự việc sẽ bớt căng thẳng hơn nhưng sự nghiệp của mình thì tới đây là không phải mục tiêu của mình. Hiện tại nhà chỉ có một mình mình.
Bỗng nhiên thấy rất khó để có hướng giải quyết. Mà về Bắc thì khó khăn hơn ở trong này
Nhờ ae tư vấn giúp để mình thoát khỏi bế tắc này

- - - Updated - - -

uppppppppppppppppppppp

Tức là nhà mình Bố mình là người kiếm ra tiền còn mẹ mình thì nội trợ ở nhà thôi....
Nên giờ bố mình có quan hệ khác. mà mọi việc căng thẳng....... nếu mình về thì có lẽ mọi việc sẽ giảm bớt căng thẳng nhưng chủ yếu là phải giải quyết làm sao??????

Tức là nhà mình Bố mình là người kiếm ra tiền còn mẹ mình thì nội trợ ở nhà thôi....
Nên giờ bố mình có quan hệ khác. mà mọi việc căng thẳng....... nếu mình về thì có lẽ mọi việc sẽ giảm bớt căng thẳng nhưng chủ yếu là phải giải quyết làm sao??????
thăng bạn mình cũng như bạn mong là ai giúp dc bạn

ý của thớt có phải là bố cậu có bà nhỏ ngoài đúng không, nên gia đình cậu trở nên căng thẳng :-S

chết thì làm sao mà theo số phận là số phận thế nào :|

ba có mối quan hệ khác, con trai độc nhất quyết định tự tử , liên quan gì ko ta :binhsua47:

ba có mối quan hệ khác, con trai độc nhất quyết định tự tử , liên quan gì ko ta :binhsua47:
Đấy là không có hướng giải quyết cậu ơi.................:binhsua35:

Hổng liên quan :)) Max nghĩ tốt nhất là đón mẹ sống cùng nếu có nhà ở miền nam hoặc bắc , không thì phải xem xét mẹ ở với ai , không có ai thì phải về sống với mẹ và kiếm việc làm gần đó thôi

Max

bạn về chưa chắc giải quyết đc phần nào, đàn ông cỡ tuổi cha bạn, khi có mối quan hệ khác thì rất dễ dứt khoát với gia đình cũ, nếu về nhà thì bạn cũng vừa học vừa đi làm kiếm thêm tiền, để giúp thêm cho mẹ phần nào thôi, giờ chắc là nhờ pháp luật

Hiện tại mình chưa biết giải quyết vấn đề như thế nào.
Giai đình thì lộn xộn
Học hành mới tới Cao Đẳng chưa có kinh nghiệm. Hiện tại mình đang ở sài gòn.... Bỗng nhiên gia đình xảy ra chuyện. Nếu mình về thì sự việc sẽ bớt căng thẳng hơn nhưng sự nghiệp của mình thì tới đây là không phải mục tiêu của mình. Hiện tại nhà chỉ có một mình mình.
Bỗng nhiên thấy rất khó để có hướng giải quyết. Mà về Bắc thì khó khăn hơn ở trong này
Nhờ ae tư vấn giúp để mình thoát khỏi bế tắc này

- - - Updated - - -

uppppppppppppppppppppp
cậu này giống mình . khác ở chỗ là cậu đi học đại học còn mình thì ở nhà

bạn về chưa chắc giải quyết đc phần nào, đàn ông cỡ tuổi cha bạn, khi có mối quan hệ khác thì rất dễ dứt khoát với gia đình cũ, nếu về nhà thì bạn cũng vừa học vừa đi làm kiếm thêm tiền, để giúp thêm cho mẹ phần nào thôi, giờ chắc là nhờ pháp luật
Mình cũng đặt ra vấn đề này rồi. nhưng trí ít ra thì mình về có thể sẽ giảm bớt được một chút căng thẳng theo hướng có lợi......Nhưng nếu theo 1 người đàn ông tuổi cỡ Bố mình thì bạn nói cũng đúng:"Bà gọi thằng con về để ủng hộ thêm cho bà chứ gì... thế thì tôi đây cũng không cần nữa.... hay đại loại như vậy...." Hoặc không ly dị thì cũng ly thân..... Vì khả năng của bố mình thì có thể.......Mà mình không muốn căng thẳng thêm.... Còn mình ở đây thì mẹ mình buồn không có tiếng nói, chỉ than phiền mà không làm gì được như vậy thì sẽ bị bệnh......... rất nhiều việc..... con trai thì có nhiều trí hướng nhưng lại quan thì cũng vẫn là gia đình mà

Thời gian sẽ giải quyết tất cả , nhưng hiện tại cậu buộc phải về để lo cho Mẹ bạn khoảng thời gian đầu trước đã .

Bạn nên sắp xếp về quê 1 chuyến, 2 bố con ra quán cafe nói chuyện như 2 người đàn ông. Bạn nói những suy nghĩ của mình, và mong muốn, sẽ có hướng giair quyết thôi. Nhưng mình không chắc bố bạn sẽ quay về. Người đàn ông đã cất bước ra đi thì hiếm khi quay lại

theo t thi, như thế này bạn cứ ở sg đi, việc ở nhà, bm tự xử với nhau. mình lo cho mình đi sau này có tiền nuôi mẹ sau, chứ xem xem, b bạn như vậy, thì mêt, nhiều người như vậy, chồng đi cặp bồ , vợ cũng đi, ... linh tinh. Mình mà mậy chắc chán chẳng muốn về nhá nữa. Còn c còn mẹ nên cố gắng ở sg đi, về quê thì còn làm đc việc gì nữa

đúng là mình phải về nhưng giờ chuẩn bị thi liên thông lên đại học nếu vậy sẽ mất thêm 1 năm nữa .... mà về thì giải quyết vấn đề như thế nào???????????

- - - Updated - - -

Bạn nên sắp xếp về quê 1 chuyến, 2 bố con ra quán cafe nói chuyện như 2 người đàn ông. Bạn nói những suy nghĩ của mình, và mong muốn, sẽ có hướng giair quyết thôi. Nhưng mình không chắc bố bạn sẽ quay về. Người đàn ông đã cất bước ra đi thì hiếm khi quay lại
Bạn nói cũng đúng nhưg nhà mình giờ thì bố mẹ vẫn sống chung nhưng mà trong thì căng thẳng......Mẹ mình thì sợ bố mình cho hết gái cả cái nhà cũng không có, rồi chuyện này chuyện nọ, sợ cái này cái kia, suy nghĩ nhiều........Giờ mình về thì giải quyết như thế nào....sống bằng mặt mà không bằng lòng thì sự việc sẽ cũng vẫn như thế mà thôi

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
421,149
173,239
Latest member
Caitlin95

Most viewed of week

Most discussed of week

Most viewed of week

Most discussed of week