Ask Giúp đỡ về Domain

Không nên mua, trừ khi bất đắc dĩ. Lý do đó là: domain không nên có các ký tự đặc biệt như vậy!

Không nên mua, trừ khi bất đắc dĩ. Lý do đó là: domain không nên có các ký tự đặc biệt như vậy!
Mình không nghĩ là ký tự đặc biệt bởi - có cái hay là nó cách các từ ghép thành domain lại tạo domain mình khi người khác đọc cảm thấy nhớ. nhưng lại gây khó khăn khi họ vào site mình mà phải gõ thêm ký tự đó, firefox hay chrome đề có nhớ hist cả nhưng vẫn ngại. mình cũng thấy có nhiều site có "-" mà vẫn lớn thậm chí rất lớn
Vẫn phận vân

---------- Post added at 08:40 PM ---------- Previous post was at 08:39 PM ----------

ừa, chuẩn đó, nhưng khuyên là không nên, domain rẻ mà, cần gì :m020:
Domain tuy rẻ thậm chí cho không nhưng khó là cái mình thích thì họ đã đăng ký. Mình lại không thích ăn theo
Mong các pro cho thêm ý kiến

Đang xài 1 domain có ký tự đó nè,
Chất lượng làm nên tất cả
SEO tốt nữa thì ok hết

Đúng là chất lượng làm nên tất cả, nhưng nếu tên miền chứa ký tự đặc biệt thì hơi bất tiện cho người muốn gõ domain bằng phím.
Và nhìn từ góc độ người view thì nhìn cái domain chứa ký tự đặc biệt chắc chắn sẽ không bằng những domain tương tự không chứa nó.
Bất đặc dỹ thì dùng thui :)

Có mỗi 1 kí tự đó thì k sao đâu bạn !

Seo tốt là ok !

:binhsua06: xấu đẹp có gạch hay ko có gạch do cậu biết seo hay ko thôi mà chiến ptu thì seo làm sao nó vào nó lạng vài page hoặc ít lắm down 1 nhát rồi ra chứ seo visit vào như bot xem xong phắn thì domain đẹp cũng vậy thôi cậu

như experts-exchange.com đó :D

xác định mục tiêu, nếu muốn làm sâu nội dung thì domain có- cũng ko sao.
nếu làm miro site thì ko tốt lắm.

Theo mình là không vì thời kì tên có gạch đang đi đến giai đoạn tuyệt chủng trừ 1 số ít thằng còn trụ được. :binhsua06:

Ảnh hưởng seo hay không : không
Domain có xấu đi hay không : không
Có mặt tốt nào không : dễ đọc do có dấu - tách từ

Nên mua không : đọc 3 câu trên tự hiểu

Ảnh hưởng seo hay không : không
Domain có xấu đi hay không : không
Có mặt tốt nào không : dễ đọc do có dấu - tách từ

Nên mua không : đọc 3 câu trên tự hiểu
Cảm ơn các bác đã cho ý kiến. em đã có quyết định của mình
Thank All

d52d3140cdf54cc7c9ba22b2cd35dc4d_42684080.congcquntrtrangwebttcthongbao.png

thế này là sao nhờ các bác, mới setup mà đã dính rồi :((

Ờ nguy hiểm, kiểu này google không index url của bạn rồi, nhưng nó vẫn cho bạn hy vọng đó thôi. Hãy xóa những nội dung vi phạm DMCA khi có công ty nào đó báo tới bạn để tránh những rắc rối có thể có

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
421,477
173,656
Latest member
guongsoitoanthan

Most viewed of week

Most discussed of week

Most viewed of week

Most discussed of week