Help Giúp em với các pro-- nâng cấp ram

e mua thanh 4gb lắp vô lên 6gb luôn đc hông bác, như vậy đỡ phải bán :))
ko nên, 1 là lắp thêm 1 thanh 2 g --> tổng 4g, còn ko bán thanh 2g cũ, lên 1 thanh 4g luôn --> tổng cũng 4G, có tiền nữa thì lên ổ cứng SSD, máy chạy bao nhanh, 1 mình ram ko cãi thiện dc bao nhiêu.

Nếu bạn ko biết bus ram là bao nhiêu thì đem máy ra chỗ bán ram nhờ họ tháo ra rồi thêm cây 4gb cùng bus nữa, máy nào xài được ram 3 thì củng hỗ trợ tối thiểu là 8gb mà. thêm cây 4gb nữa thành 6gb xài win 64bit mới ngon. 4gb ram xài win 7 64bit thì còn được chứ win 8 là bó chiếu, chạy ko được mượt khi thao tác nhiều ứng dụng.
Nếu bạn mua ram mới tốt nhất là nên đem máy ra cửa hàng nhờ người ta gắn vô, gắn vô xong rồi cho máy chạy thử xem có mượt ko, nếu máy chạy ko mượt hay giật thì nói họ thay cây khác, ram linh kiện giờ hay bị vậy đó, kinh nghiệm nhiều rồi :D:D

Nếu bạn ko biết bus ram là bao nhiêu thì đem máy ra chỗ bán ram nhờ họ tháo ra rồi thêm cây 4gb cùng bus nữa, máy nào xài được ram 3 thì củng hỗ trợ tối thiểu là 8gb mà. thêm cây 4gb nữa thành 6gb xài win 64bit mới ngon. 4gb ram xài win 7 64bit thì còn được chứ win 8 là bó chiếu, chạy ko được mượt khi thao tác nhiều ứng dụng.
Nếu bạn mua ram mới tốt nhất là nên đem máy ra cửa hàng nhờ người ta gắn vô, gắn vô xong rồi cho máy chạy thử xem có mượt ko, nếu máy chạy ko mượt hay giật thì nói họ thay cây khác, ram linh kiện giờ hay bị vậy đó, kinh nghiệm nhiều rồi :D:D
mình dùng máy cùi cùi VX040 4G Ram chạy win 8 mướt rượt hơn win 7 nhìu, h up lên win 8.1 pro thì mượt mà và bóng bẩy hơn 8 nhiều, giao diện đẹp thân thiện hơn.

Máy mình DELL ALL IN ONE 2020 thì xài ram nào được nhỉ ? Nó xài RAM giống laptop hay PC nhỉ ?

Nếu máy có chế độ chạy Dual Ram thì bạn nên mua 2 cây giống nhau.

Up lên cây 4G nữa thành 6GB là đủ rồi bạn. Nhớ tải CPU-Z về coi bus ram bao nhiêu để mua đúng bus. Hiệu Ram thì kingston, kingmax cũng oke. ko thì đú lên cao hơn tí :D

Tốt nhất là cứ mua 2 cây giống nhau về dung lượng và Bus là tốt nhất

quy tắc nâng ram là bác phải chọn ram cùng loại với nhau: DDR2 với DDR2, R3 với R3, và dung lượng phải ngang nhau như 2-2, 1-1, 4-4 như vậy ram bác mới bền, chạy mới ổn dc

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
422,517
174,801
Latest member
haitran996878

Most viewed of week

Most discussed of week

Most viewed of week

Most discussed of week