giúp mình lỗi phần cứng

anhquandp

Hero
Reactions
287
MR
0.001
máy mình lên cơn r.mới thay keo cpu xong h bật lên nó pát ra tiếng kêu lạ như còi rú r h bật k lên luôn.ai chẩn đoán giùm vs.thank

nqphuc

Hero
Reactions
560
MR
0.000
Kêu sao mới được, ram lỗi cũng kêu, vga lỗi cũng kêu. Xem có dính sợi dây nào vào cái quạt không?

Odyssey8x

Senior
Reactions
349
MR
0.001
Tháo ra lắp lại toàn bộ từ đầu , nhớ lắp chặt các linh kiện vào , AMD thì lắp quạt dễ ,chứ thằng Intel chốt quạt toàn chơi nẫy nhựa, đã khó lắp thì chớ mà vừa lắp vừa lo bị gẫy nẫy .

raikis

Junior
Reactions
208
MR
0.031
Vì bạn nói ko rõ tiếng kêu thế nào nên khó mà đoán dc, ko không khởi động dc hay ko thể load dc ddos
nếu load dc ddos mà ko load dc win thì xem lại khe ram và phân cpu
Nếu ko load dc ddos thì tháo pin cmos dùng vít xát cho 2 đầu chạm vào
Good look

ranmaager

Hero
Reactions
387
MR
0.102
bây h nó bất động luôn rồi thì lsao hả các bác? mình nghi do cpu vì mình chỉ tháo máy ra để thay keo cpu thôi
rút dây điện ổ cứng ra đã
- bật máy thử, có kêu ko: bíp bíp tiếng liên tục là Ram: tháo ram ra thổi bụi khe ram, cắm lại; Bíp đứt quãng là VGA==> đi bác sĩ
rồi rờ con CPU xem có nóng ko: nóng thì ok tính tiếp - ko nóng cho đi bác sĩ :binhsua75:
- rút 2 dây điện từ nguồn vào mainboard, đợi tí cắm lại
- trên maiboard có cái jum để reset - nó thường là 3 chân sát nhau. Rút cắm qua 2 chân có ghi reset, bấm nút nguồn test thử: máy sẽ ko chạy, quạt ko quay hay j hết ...
rồi cắm Jum trả về vị trí ban đầu

ko được nữa thì kiếm người giúp

vipphuong

Banned
Verified
Scammer
Reactions
429
MR
0.418
Call me! Call me! Chat with me via Yahoo Messenger Chat with me via Skype
tháo ra lắp lại như từ đầu là được. để chắc ắn ta test từng phần. đầu tiên ko lắp ổ cưng, ram, VGA (nếu có). sau đó cứ lắp từng cái 1. có gì post lên rồi chỉ tiếp

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
423,922
176,402
Latest member
wilam18

Most viewed of week

Most discussed of week

Most viewed of week

Most discussed of week