Solved Giúp mình lổi tắt máy đột ngột khi sử dụng wmware

vucuoi

Junior
Reactions
43
MR
0.000
Mình sử dụng máy ảo wmware hay bị tắt máy chính đột ngột. Ko biết có bác nào bị giống mình ko? Có bác nào biết cách khắc phục chỉ mình với. Thank!

Mình sử dụng máy ảo wmware hay bị tắt máy chính đột ngột. Ko biết có bác nào bị giống mình ko? Có bác nào biết cách khắc phục chỉ mình với. Thank!

Bị như vầy là do bác xài quá tải, bác nên tắt bớt 1 số phần mềm chạy kèm, tắt firefox or chuyển qua chrome cho nhẹ máy, bật task manager lên coi cpu bao nhiêu có max 100% ko nhé. Có thể bác nên nâng cấp máy lên để chạy máy ảo :)

do cpu hoạt động quá sức đó bạn, ram ngốn nhiều quá nên dẫn đến tình trạng đó
Mình xem Task Manager CPU chưa sử dụng tới 50% nữa mà bạn, Còn RAM thì dư bạn ah. Ko hiểu bị lỗi j nữa.

Mình xem Task Manager CPU chưa sử dụng tới 50% nữa mà bạn, Còn RAM thì dư bạn ah. Ko hiểu bị lỗi j nữa.

Vậy bác xem ổ cứng bác còn trống nhiều ko có thể là do ổ cứng ko đủ chạy, ko thì bác nên lau chùi lại máy tính :D, nếu ko dc nữa thì nhờ cao nhân khác vào giúp bác rồi :D

bạn xem lại nguồn của máy tính hoặc quạt gió nhe
Vậy bác xem ổ cứng bác còn trống nhiều ko có thể là do ổ cứng ko đủ chạy, ko thì bác nên lau chùi lại máy tính :D, nếu ko dc nữa thì nhờ cao nhân khác vào giúp bác rồi :D
Chạy máy bt thì ko bị tắt nhưng xài Wmware thì lại hay bị tắt đột ngột :(:(:(

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
421,498
173,680
Latest member
vietgermanpath

Most viewed of week

Most discussed of week

Most viewed of week