Giúp nâng cấp máy tính :D

nguyenvanphuc

Senior
Reactions
230
MR
0.000
AE xem giúp với! :D tính mua thêm 1 thanh ram ddr2 1gb bus 800
Không biết nó có lắp được zô ko mà lắp ko biết chạy nổi ko :) hiện tại thì đang có 1 thanh 1GB r`
Thông tin về máy e đây ạ!
Hoặc cần thay những gì để cho nó ổn ổn mong AE tư vấn luôn giúp :). Mai thuê công nông ra thủ đô sắp đồ về lắp :rolleyes::rolleyes:

Last edited:
Bác giải thích giúp e là như nào đc ko :D e ko hiểu cái này
Nếu ráp 2 Ram cùng dung lượng và tốc độ bus máy sẽ chạy Dual RAM, nhanh hơn so với xài 2 thanh RAM khác loại. Bạn xem trong BIOS xem RAM của bạn tốc độ bus là bao nhiêu và mua thanh RAM mới 1G có tốc độ bus giống như thế !

Ko cùng bus vẫn chạy bình thường, như chân cao chân thấp vẫn chạy bình thường vậy, còn 2 chân bằng nhau thì chạy nhanh hơn, :D
ố hình như máy nhà e là 1 rãnh cao còn rãnh kia thụt xuống 1 tẹo.
nếu chọn ram 2gb thì chơi 2 thanh 1gb nếu main hỗ trợ :D còn ko dùng 1 thanh 2gb cũng ok
Main nhà e hỗ trợ cắm đc 2 thanh :D hiện tại đang dùng 1 thanh 1 GB :D tính mua thêm 1 thanh tương tự lắp zô! ko biết hơn ko :)

:eek:bác đầu tư quả main ghê phết
máy này mua năm 2008 của công ty trần anh :D.
ngày đó còn trẻ con ko biết máy tính là gì, ông già mua cho thì đi cùng chỉ thấy nó đẹp là mua :). Chứ có biết nó cấu hình ra sao đâu. Thời đó mua mất 8tr6 bác ạ! @@ giờ 8tr6 làm cái dàn chắc cũng đẹp đấy nhỉ

mục đích của bạn sau nâng cấp là j? ;)

:Dnói thật lòng là bạn đừng nên nâng cấp làm gì tốn tiền ra - giờ ram DDR 2 max có 2 G - mà hiện giờ toàn là hàng DDR 3 thôi à - nói chung là để máy đấy làm mmo vài bữa nâng cấp máy gần mới hết đi - xoài main DDR3 à

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
421,469
173,647
Latest member
Sahil786

Most viewed of week

Most discussed of week

Most viewed of week

Most discussed of week