Gõ bỏ những toolbar cứng đầu cho trình duyệt của bạn

bestvps4all

Newbie
Reactions
17
MR
0.000
Thật khó chịu khi mỗi lần mở một Tab của trình duyệt hay tìm kiếm cái gì đó là một vài trang web như hao123.com, search.conduit.com, isearch.babylon.com.... nhảy ra. Mặc dù bạn đã Uninstall chúng nhưng tại sao vẫn chẳng có chút tác dụng nào cả.

Hãy giao nhiệm vụ này cho AdwCleaner. Đây là một phần mềm hoàn toàn miễn phí nhưng vô cùng hữu ích trong việc tìm kiếm và xóa phần mềm quảng cáo, toolbars, các chương trình không mong muốn (PUP), và Hijacker từ máy tính của bạn.

Cách sử dụng Adwcleaner cực kỳ đơn giản
  • Download về từ trang chủ
  • Chạy Adwcleaner luôn không cần phải cài đặt
  • Search -> Delete -> Restart

AdwCleaner Download

http://www.bleepingcomputer.com/download/adwcleaner/

Những ai bị dính toolbar đại đa số là do khi cài soft hay ứng dụng luôn có cái kiểu không thèm đọc, cứ nhấn Next ,Finish thì bảo sao không dính , chứ khi cài chịu khó để ý , thấy có gì kèm theo mà không muốn thì bỏ dấu tick đi là không bị . Ta trước giờ toàn gỡ thủ công bằng tay , không thích xài soft , dù sao cũng thanhk chủ thớt đã chia sẻ .

Những ai bị dính toolbar đại đa số là do khi cài soft hay ứng dụng luôn có cái kiểu không thèm đọc, cứ nhấn Next ,Finish thì bảo sao không dính , chứ khi cài chịu khó để ý , thấy có gì kèm theo mà không muốn thì bỏ dấu tick đi là không bị . Ta trước giờ toàn gỡ thủ công bằng tay , không thích xài soft , dù sao cũng thanhk chủ thớt đã chia sẻ .

Chuẩn men ! Khi cài soft mà không chịu đọc, theo phản xạ cứ next....là dính

ko đâu bác ơi, cái bọn snapdo đó khi cài có để ý cẩn thận thôi cũng chưa đủ, hàng Tàu khựa nó xảo quyệt nên bẫy người dùng, tưởng như ko chọn gì rồi mà ko tinh ý là cũng bị dính :-s

ko đâu bác ơi, cái bọn snapdo đó khi cài có để ý cẩn thận thôi cũng chưa đủ, hàng Tàu khựa nó xảo quyệt nên bẫy người dùng, tưởng như ko chọn gì rồi mà ko tinh ý là cũng bị dính :-s

Có cái soft nào choa ta test coi ra sao , ta đóng băng HDD nên không lo .Xem hàng tàu khựa nó thế nào.

đợt lỗi unikey, vào download.vn tải về nó kèm cái snapdo đó, mà giờ nói trc rùi thì sao mà dính dc

đợt lỗi unikey, vào download.vn tải về nó kèm cái snapdo đó, mà giờ nói trc rùi thì sao mà dính dc

Chú em down soft ở cái web http://download.com.vn/ này thì bị là đúng , bởi cái trang này nó là trung gian, khi chú em down soft của nó , nhìn ở web của nó thì đúng tên soft mình cần nhưng khi tải về thì chưa phải là soft mình cần đâu , mà chỉ là một ứng dụng , khi cài ứng dụng đó thì ứng dụng đó mới bắt đầu tiến hành download soft mà mình cần về , chú em hiểu chưa . Thực ra các Admin một số web họ cũng vì đồng $ mà thôi , nên họ mới làm thế , thật ra trong cuộc sống , ai cũng cần $ , nhưng chèn quảng cáo hay toolbar cũng phải khôn khéo một tí , đừng gây ức chế cho người sử dụng , bởi họ bị 1 lần , ức chế họ sẽ không bao giờ vào những web đó nữa . Ta để ý thì thấy người Châu Âu họ rất khôn khéo trong việc chèn quảng cáo hay toolbar kèm theo soft , họ cho người sử dụng lựa chọn đồng ý hoặc là không đồng ý, ý họ muốn nói : Nếu bạn không muốn ,không thích thì chúng tôi cũng không ép bạn . Chứ không như một số nước Châu Á , không riêng gì Tàu Khựa đâu , ngay cả VN cũng thế , muốn chèn quảng cáo để kiếm thêm $ mà chèn cái kiểu bố láo , có hiện dấu X để tắt quảng cáo mà khi nhấn vào dấu X thì còn bay ra quảng cáo nhiều hơn , cao điểm là một lần ta vào một cái web , nhấn X 1 phát , bay ra đúng 17 cái quảng cáo kèm theo . Tiện đây ta nói luôn , nếu tìm kiếm soff hay ứng dụng thì tốt nhất là vào thẳng trang chủ của nó mà tải , hạn chế tải ở mấy cái web trung gian vớ vẩn , còn nếu dùng crack thì dùng crack của các nước Châu Âu , đừng có xài crack của mấy chú VN .

thank bác, rất hữu ích, mình xóa nó nhiều lần mà nó vẫn không chịu đi

Giờ tống đi hết rồi

Announcements

Forum statistics

Threads
421,059
173,139
Latest member
cameraquansat1

Most viewed of week

Most discussed of week

Most viewed of week