Góc tư vấn hướng đi cho đời.

amandax

Newbie
Reactions
12
MR
0.194
. Chuyện là em sinh năm 2007 , là năm nay 17 tuổi sang lớp 12. Thì trong suốt 3 tháng hè thì em suy nghĩ về hướng đi cho đời rất rất là nhiều, tất cả mọi ngành trên thị trường đều rất khả quan cho em mà em sợ em đi nhầm hướng thì lại tốn thời gian + tiền bạc của cha mẹ. Nên em lập topic này em xin lời khuyên cho những anh chị đi trước để em có thể tham khảo từ nhiều góc độ khác nhau. Em xin cảm ơn ạ , à em thì là người nói chung cũng rất thích máy tính , em tính đi ngành IT mà em thấy review trên mạng họ nói ngành này rất khó xơi nên em cũng hơi mông lung ạ.:pepe_the_Frog_073:

E sợ là em hỏng rồi em, tuổi trẻ xông pha lên, có thất bại thì nhảy cầu reset mạng, lo ji em 18 năm sau lại là hảo hán

Upvote 0
Em tìm hiểu mình thích gì đã, rồi học bộ kỹ năng để mình theo đuổi. Tuổi này còn khá sớm để bắt đầu suy tư, em nên đầu tư thời gian vào sức khỏe và cải thiện bản thân, tài chính lúc này em chỉ cần học cách tận dụng tài nguyên và chi tiêu hợp lý là khá trội hơn mấy bạn cùng lứa rồi

Upvote 0
. Chuyện là em sinh năm 2007 , là năm nay 17 tuổi sang lớp 12. Thì trong suốt 3 tháng hè thì em suy nghĩ về hướng đi cho đời rất rất là nhiều, tất cả mọi ngành trên thị trường đều rất khả quan cho em mà em sợ em đi nhầm hướng thì lại tốn thời gian + tiền bạc của cha mẹ. Nên em lập topic này em xin lời khuyên cho những anh chị đi trước để em có thể tham khảo từ nhiều góc độ khác nhau. Em xin cảm ơn ạ , à em thì là người nói chung cũng rất thích máy tính , em tính đi ngành IT mà em thấy review trên mạng họ nói ngành này rất khó xơi nên em cũng hơi mông lung ạ.:pepe_the_Frog_073:
Nghành nào cũng có cái giá của nó cả em ơi. Quan trọng mình phải kiên trì và nỗ lực, không có thứ gì dễ mà xơi mà tốt cả. Thích cái gì thì quyết tâm mà theo, chỉ có đam mê và kỉ luật thì mới đạt được những thứ mình muốn thôi.(P/s: bạn nào nói IT không có việc là hơi sai, chỉ có người không có đủ khả năng tìm việc trong môi trường IT thôi)

Upvote 0
Nghành nào cũng có cái giá của nó cả em ơi. Quan trọng mình phải kiên trì và nỗ lực, không có thứ gì dễ mà xơi mà tốt cả. Thích cái gì thì quyết tâm mà theo, chỉ có đam mê và kỉ luật thì mới đạt được những thứ mình muốn thôi.(P/s: bạn nào nói IT không có việc là hơi sai, chỉ có người không có đủ khả năng tìm việc trong môi trường IT thôi)
Sáo rỗng ít thôi. Thị trường hoàn toàn không có cửa cho Fresher. Bây h layoff nhiều bốc đại 1 thằng cũng là junior 3 năm - 5 năm exp đã trải qua đánh đập và biết nghe lời sếp, chịu lương thấp. 😉 Bạn ngó qua thị trường việc làm IT r nói t dân IT đây h bong bóng vỡ các dự án nó qua giai đoạn dev đến giai đoạn maintenance update nó không còn nhu cầu tuyển dev mới về train nữa mà chỉ tuyển 5-10y Exp làm bảo trì thôi

Upvote 0
giờ theo it là chậm rồi , giờ AI đang lên , bạn chưa nên vội , giờ phải có tiền trong tay đã , lúc đó đầu óc sẽ khác ngay , bạn nên kiếm tiền trước , vừa học các kĩ năng giao tiếp với xã hội

Upvote 1
Cở tuổi em này lúc mình 17 tuổi còn đang chơi Đột Kíd vs treo máy cái app hiển thị ads kiếm tiền của cái thằng gì đó kết quả bị lùa gà không được 1 xu :))
Bây giờ các em được tiếp cận công nghệ sớm thích thật. Nhanh học hỏi nhanh giàu.

Upvote 0
giờ theo it là chậm rồi , giờ AI đang lên , bạn chưa nên vội , giờ phải có tiền trong tay đã , lúc đó đầu óc sẽ khác ngay , bạn nên kiếm tiền trước , vừa học các kĩ năng giao tiếp với xã hội
bạn này nói đúng nè chủ thớt nên cân nhắc, ít nhất phải có tiền để triển các giải pháp bảo vệ bảo mật thông tin dữ liệu bản thân này kia (ai đâu rảnh làm điều đó cho bạn, thậm chí có kẻ còn muốn nuốt luôn nồi cơm, ăn tạp cái miếng giẻ rách không chừa luôn đó bạn), còn ngôn ngữ lập trình it, AI này kia chỉ là công cụ thôi (ông anh mình nói vậy), công nghệ chuyên sâu máy tính này nọ thì theo còn không thì quan tâm cũng vui ai cấm :cool:

Upvote 0
Cở tuổi em này lúc mình 17 tuổi còn đang chơi Đột Kíd vs treo máy cái app hiển thị ads kiếm tiền của cái thằng gì đó kết quả bị lùa gà không được 1 xu :))
Bây giờ các em được tiếp cận công nghệ sớm thích thật. Nhanh học hỏi nhanh giàu.
Thời của bác lúc đó MMO chưa mạnh, giờ thì giới trẻ MMO hà rằm hết rồi.
Idol này khuyên chuẩn này chủ top :ami_fat_cat_027:

Cứ lao ra ngoài kiếm 1 cục tiền. Tuổi trẻ có nhiều thứ muốn làm lắm, nhưng muốn làm cái gì cũng phải có xiền :ami_fat_cat_042:

Upvote 0

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
422,797
175,112
Latest member
justatea
Back
Top Bottom