Help gomez PEER kiếm tiền không thể dễ hơn

tienvks

Newbie
Reactions
6
MR
0.000
Mỗi ngày bạn giành bao nhiêu thời gian để online. Trong đó bao nhiêu thời gian để bạn:
- Đọc tin tức (phải biết thông tin chứ đúng không)
- Chát chít với bạn bè (tất nhiên)
- Vào các trang mạng xã hội (người có, người không)
- Vào blog, cập nhật facebook, hay các trang cá nhân khác,
- Tìm kiếm thông tin
- Kiếm tiền online.
- Vân vân và vân vân (vì còn nhiều thứ để làm khi online lắm liệt kê cũng chẳng hết mà đôi khi lại không nên nói. Hi Hi)
Những cái đó có 1 điểm chung là bạn phải kết nối internet. Vậy là bạn phải trả tiền (tiền điện, tiền internet, tiền khấu hao máy tính). Vậy bạn có muốn tiết kiệm một chút số tiền đó không. Nếu muốn tôi sẽ nói với bạn một cách đó là kiếm tiền với Gomez PEER.
Đây không phải là dạng cashbar luôn chạy quảng cáo ở màn hình (nhiều khi rất bực mình vì chuyện này). Gomez PEER là một ứng dụng ẩn, khi cài rồi nó nằm tại khay đồng hồ và bạn hoàn toàn có thể ẩn nó đi nếu muốn, không ảnh hưởng một chút gì đến khung màn hình khi sử dụng máy. Nó cũng không phải là phần mềm virus, bạn hoàn toàn yên tâm, khi cài sẽ không có sung đột, hay loại bỏ tào từ phần mềm diệt virus của bạn (tôi đang dùng Kasperky thấy rất ổn).
Vậy Gomez PEER lấy đâu ra tiền để trả cho bạn. Câu trả lời chính là ở đây
Đây là một trang test tốc độ của các website, khi tham gia bạn phải cài một ứng dụng của nó để nó tự động thu thập một số thông tin khi bạn online. Do đó nó không chèn quảng cáo, virut gì cả, cũng không ảnh hưởng đến tốc độ duyệt web, download. Phần mềm này nó lấy kết quả tốc độ duyệt các trang web khi bạn duyệt web rồi nó lấy kết quả đó để nghiên cứu, sau đó bán lại cho những cá nhân, tổ chức có nhu cầu. Bạn hầu như không phải làm gì, chỉ cần đăng kí account, tải về phần mềm và tiến hành cài đặt trên máy tính. Gomez chỉ là một biểu tượng nhỏ ở bên dưới taskbar (cùng với khay đồng hồ) và số tiền được cộng vào tài khoản của bạn theo thời gian online. Nó cũng là dạng cashbar như cashgopher hay mylot, nhưng tiền thanh toán ngon hơn nhiều. số tiền kiếm được ở Việt Nam là gần $0.0005 cho mỗi phút online tức là khoảng $0,72 một ngày/ 1 acc. các bạn xem chi tiết bảng giá ở đây:
http://www.gomezpeerzone.com/current-payment-rates/
Trang này trả tiền cho bạn hàng tháng.
Mức tối thiểu để nó trả là $5, nếu tháng này không đủ nó sẽ tự động cộng dồn cho tháng sau. Nhưng lưu ý chỉ tài khoản nào đã ACTIVE mới được nó trả tiền nhé. Còn không thì bạn chẳng được xu nào đâu.
Để tham gia làm thành viên của nó. Trước hết bạn phải đăng ký theo mẫu

Nói chung là thông tin điền trên đó không quan trọng lắm. Nhưng có một điều đặc biệt lưu ý là phải điền chính xác tài khoản Paypal (nếu không sẽ kiếm tiền cho người khác hưởng đó). Khổ thân người ta lắm cơ.
Khung hình đăng ký thực ra dài hơn, nhưng vì màn hình mình chỉ chụp được vậy thôi.
Sau khi đăng ký xong bạn sẽ login vào tài khoản của mình có giao diện kiểu

Tại đây bạn có thể chỉnh sửa những thông tin tài khoản của mình. Nhưng quan trọng là từ đây bạn sẽ lấy được link để download gomez PEER.
Nó sẽ có dạng như sau:

Các bạn làm theo như hướng dẫn trong hình download phần mềm đó về. Nó sẽ mất vài phút. Sau đó chỉ việc cài đặt lên thôi.
Khi cài đặt xong bạn sẽ thấy hiện ra khung đặt tên cho gomez PEER dạng như

Tại đây bạn sẽ phải ghi tên đăng nhập (user lúc đăng ký ý – nhớ ghi cho đúng nhé)
Tiếp đến là ghi tên máy (tức tên máy tính của bạn ví dụ như HOANG – PC trong hình, đoạn này tôi quên không chụp khi cài đặt cho máy của mình nên không có ảnh)
Điều thú vị nằm ở đoạn này. Tại đây nó bắt bạn nhập mật khẩu và chỉ một lần thôi, sau đó không yêu cầu nữa. Bạn có thể cài một máy cho 1 user cũng được, nhưng nếu có thể bạn hãy cài cho thật nhiều máy.
Nếu nhà bạn có vài chiếc chẳng hạn, cài hết, hay ở cơ quan, hay bạn cài tại quán internet (chỗ này thời gian online mới nhiều). Nói chung số lượng máy cho 1 user là càng nhiều bạn càng có nhiều tiền.
Trong trường hợp bạn cài ở máy khác không phải của mình để tránh tình trạng khi họ mở máy ra lại thấy gomez PEER xuất hiện kiểu như hình sau

họ sẽ xoá đi, thì khi cài ở đoạn này bạn bỏ dấu tích tại phần: “Launch PEER window at startup.” Vậy là mỗi khi chủ nhân mở máy ra thì gomez PEER cũng chạy luôn mà họ không hề hay biết.
Thế là bạn chỉ việc ngồi không và chờ đến mức minpay để lấy tiền thôi.
Như đã nói ở trên minpay là $5 nhưng không phải bạn cài bao nhiêu máy cũng được bởi maxpay là $45. Nhưng chắc đến mức đấy cũng phải dùng nhiều máy lắm.
Mình mới tham gia cái này, nhưng có nhiều bạn đã tham gia lắm nên bằng chứng nhận tiền các bạn có thể tham khảo:

Hoặc

Đó là một cách.
Ngoài ra còn một cách nữa đó là bạn giới thiệu người khác tham gia gomez PEER.
Khi có ai đó do bạn giới thiệu tham gia và được ACTIVE tài khoản thì bạn sẽ được $1.
Nên đây cũng là một cách hiệu quả để kiếm thêm tý chút.
Nếu thấy bài viết hữu ích các bạn ủng hộ mình nhé.
http://www.gomezpeerzone.com/application-apply/?Referrer=tienvks

Last edited by a moderator:
Nếu bạn không tin thì có thể vào trang chủ của nó để xem bảng giá.
Chứ đừng nói như vậy.
http://www.gomezpeerzone.com/current-payment-rates/
mình khuyên newbie 1 câu: sau này chơi trang nào cũng nên dựa vào thực tế 1 chút, chứ cứ vào trang nào cũng chỉ nhìn vào bảng giá nó treo mà chiến thì đừng hỏi vì sao em ko có tiền :)

Nói như bạn rongbay mình công nhận là đúng. Phải thử thực tế thì mới biết được, quảng cáo chưa hẳn đã đúng.

Nói như bạn rongbay mình công nhận là đúng. Phải thử thực tế thì mới biết được, quảng cáo chưa hẳn đã đúng.
haizz.cai nay ko active thì chiu co rút tiền về đc đâu.lúc trc cũng treo 2 tuan lien ko thấy active==>del gấp :|

haizz.cai nay ko active thì chiu co rút tiền về đc đâu.lúc trc cũng treo 2 tuan lien ko thấy active==>del gấp :|

Lạ thật, tôi thì chỉ lập account khoảng 4 ngày là đã active rồi. Bây giờ vẫn thấy cộng thêm $ trong tài khoản mỗi ngày.
Đúng là kiếm nhiều thì không được, nhưng đằng nào bạn cũng lên internet, gọi là kiếm thêm tí chút cũng tốt.
Nó có ảnh hưởng gì mấy đâu.

Cái này vẫn có thể kiếm bằng cách giới thiệu referral để hưởng bonus mà. Chỉ cần 1 ref active là mình được bonus 1$ rồi.

vẫn đang treo hàng ngày ==> kiếm vài $ PP sạch :))

cái 0.72$/day là chỉ tính thời gian time processing .
còn thời gian online của mình thì không tính điểm nha cậu:binhsua76:

kiếm tiền từ mấy site treo máy thì lâu lắm, hồi xưa cũng treo xong rồi bỏ :binhsua168:

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
421,469
173,643
Latest member
quoctrung29

Most viewed of week

Most discussed of week

Most viewed of week

Most discussed of week