Help Google Chrome làm chậm máy, net?

chimcanhcut

Senior
Reactions
1,637
MR
0.349
Máy cùi đã dùng 5 năm mà vẫn bình thường cả 2 trình FF và chrome song song mỗi em 7 tab mà hem thấy hiện tượng....

lechienvn

Hero
Reactions
623
MR
0.798
Chat with me via Skype

Tác vụ trên Googlechrome thì thôi rồi @@. Máy mình RAM 4GB I3 2330MB 2,20Gz mà thỉnh thoảng lag lên lác xuống @@

Reactions
74
MR
0.000
G+ Chorme mở ra lên liền... FF bỏ 1 thời gian ko đụng đến... mở lên gần 1 phút mới hiện ra... Hầu như là vậy.. Giờ xài song song 2 cái nên FF nó lên liền. Bỏ lâu mở lâu ghét cài lại ff quài. CHả hiểu ra sao. máy trâu bò game 10GB ko xi nhê gì mà cái ff nó lết.. Bố

daosythui79

Banned
Verified
Reactions
1,140
MR
0.000
chrome đc cái load nhanh và hỗ trợ tốt hơn firefox nhưng thỉnh thoảng hay bị 'not responding' ko tắt đc luôn
Không biết bạn nói đến hỗ trợ gì nhưng mà về các plugin thì mình thầy ff nhiều và tốt hơn ấy chứ

aothunkute

Banned
Reactions
329
MR
0.000
Ban đầu, mình cũng như các bạn khác, bị các bài viết bóng bẩy ca ngợi trình duyệt Google Chrome làm lóa mắt nên cũng bon chen tải về dùng, cho dù mình rất thõa mãn với FF hiện tại. Tuy nhiên, từ lúc cài Google Chrome, cảm giác là mình chơi game online rất lag, tuy nhiên khi thử remove Google Chrome đi thì lại hết lag, chỉ là 1 sự trùng hợp chăng? Mình nghĩ là ko! Vì sau khi thử cài lại Google Chrome thì lag lại xuất hiện.

Mày mò, mình khám phá ra rằng, Google Chrome nó âm thầm tự động tải các bản cập nhập về máy mà ko xin phép. Tìm mãi trong option của nó thì ko có phần để tắt cái update này, search ra mới biết là ko thể, tùy chỉnh đó mặc định trên Google Chrome. Nói coi mọi người đều ngu, nên nó thay cha thay mẹ xử lí vụ update dùm.

Mình rất ghét cái kiểu ép buộc đó nên bay giờ kiên quyết tẩy chay Google Chrome!
Chrome nổi tiếng ăn ram máy máy yếu cứ đú nó làm gì để rồi than, chứ máy tui chạy nó bị chậm mẹ gì đâu chạy tẹt ga :D

themen99

Legendary
Verified
Reactions
2,892
MR
1.318
$75.00
Chat with me via Yahoo Messenger Chat with me via Skype
Chorme như một đứa con gái vậy đó, bề ngoài ngõn nà, ngon lành! Lúc nhìn bề ngoài và lúc mới quen! Sau khi quen xong, cưới về mới biết đó là ác mộng!
Còn firefox thì lượm thượm,thô kểnh nhìn ghê ghê,nhưng chịu khó lấy về, rất được việc! Làm việc nhanh, ngon lành cành đào !
Ps: Cũng có thể cảm nhận này sẽ khác so với nhiều đại ca dùng máy cấu hình khủng- Lúc đó chorme hay firefox gì cũng mượt!

Opeth

Junior
Reactions
17
MR
0.026
Chat with me via Skype
Chorme như một đứa con gái vậy đó, bề ngoài ngõn nà, ngon lành! Lúc nhìn bề ngoài và lúc mới quen! Sau khi quen xong, cưới về mới biết đó là ác mộng!
Còn firefox thì lượm thượm,thô kểnh nhìn ghê ghê,nhưng chịu khó lấy về, rất được việc! Làm việc nhanh, ngon lành cành đào !
Ps: Cũng có thể cảm nhận này sẽ khác so với nhiều đại ca dùng máy cấu hình khủng- Lúc đó chorme hay firefox gì cũng mượt!
:D Chuẩn man!

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
424,024
176,515
Latest member
maxxservice

Most viewed of week

Most discussed of week

Most viewed of week