Góp ý cho dân cạp Pixprofit

Status
Not open for further replies.

Jetli

Senior
Reactions
91
MR
0.000
lúc trước mình có cạp được vài tháng và thấy thằng pix nó cứ dở đủ thứ trò để làm lợi cho nó còn anh em cạp VN thì cứ cắn răng chạy theo nó, ai không theo được thì đành phải từ bỏ pix

nhưng đến hôm nay mình vào thì thấy xuất hiện phiên bản VieetNamese trên trang chủ của nó chứng tỏ dân cạp VN cho pix ít nhất phải chiếm >60 chứ ko ít, vậy nên mình nói thật nói thật, mình thấy dân cạp Việt Nam mình rất dở, rõ ràng là dân captcha Việt Nam phải chiếm đến >70% người cập site của nó nó mới để cờ Việt Nam vào. vậy mà cứ mỗi lần nó yêu sách gì là dân captcha VietNam lại khốn đốn theo mọi điều nó yêu cầu. Trong khi nếu dân cạp VN chịu đoàn kết lại thì mỗi lần nó ra yêu sách sẽ đàm phán được với nó và ít nhất là cũng tìm được thế cân bằng và làm cho anh em cạp VN gắn bó với pix cũng đỡ khổ hơn chứ không để nó o ép hoài như vậy

hi vọng anh em cạp pix VietNam nên đoàn kết lại mỗi khi pix ra yêu sách để ít nhất đàm phán sao cho chính sách ổn định một chút, vài lời chia sẻ cùng anh em

dân cạp pix ko chỉ có ở forum này đâu bạn à. rộng lắm lắm cơ :D. với lại nhiều người thích nghi tốt họ vẫn tự tin sống ổn đấy thôi :)

dân cạp pix ko chỉ có ở forum này đâu bạn à. rộng lắm lắm cơ :D. với lại nhiều người thích nghi tốt họ vẫn tự tin sống ổn đấy thôi :)

ổn thì ổn đấy, nhưng bảo đảm 100% những người đấy cũng thấy tức ứ họng đấy vì dù sao thì tiền họ cũng ít đi và làm việc vẫn khó khăn hơn mà. lấy ví dụ nhưng vụ 5id /ip đó, dùng proxy thì cũng vẫn die liên tục khi cạp đó thôi, như vậy không phải họ làm bị chậm tốc độ đi à, rồi vụ pri tính tiền nữa, cũng không phải bị thiệt thòi à, mấy người đó có điều kiện để làm việc tốt hơn thì không muốn mà thích pix ngồi trên đầu nó bắt đi đâu thì đi theo đó thì phải :binhsua08:

Như kiểu tăng giá xăng, kêu thì kêu nhưng vẫn phải đổ thôi bác, vụ này hơi khó :binhsua144::binhsua144:

bác giỏi thì ko captcha 1 tháng xem.
hô hào của việc hô hào
nhưng lắm sinh viên sống bằng captcha đó. muốn nghỉ nhưng không nghỉ được
lắm sinh viên nghèo tiền ăn tiền uống tiền sinh hoạt là nhờ captcha đó

lúc trước mình có cạp được vài tháng và thấy thằng pix nó cứ dở đủ thứ trò để làm lợi cho nó còn anh em cạp VN thì cứ cắn răng chạy theo nó, ai không theo được thì đành phải từ bỏ pix

nhưng đến hôm nay mình vào thì thấy xuất hiện phiên bản VieetNamese trên trang chủ của nó chứng tỏ dân cạp VN cho pix ít nhất phải chiếm >60 chứ ko ít, vậy nên mình nói thật nói thật, mình thấy dân cạp Việt Nam mình rất dở, rõ ràng là dân captcha Việt Nam phải chiếm đến >70% người cập site của nó nó mới để cờ Việt Nam vào. vậy mà cứ mỗi lần nó yêu sách gì là dân captcha VietNam lại khốn đốn theo mọi điều nó yêu cầu. Trong khi nếu dân cạp VN chịu đoàn kết lại thì mỗi lần nó ra yêu sách sẽ đàm phán được với nó và ít nhất là cũng tìm được thế cân bằng và làm cho anh em cạp VN gắn bó với pix cũng đỡ khổ hơn chứ không để nó o ép hoài như vậy

hi vọng anh em cạp pix VietNam nên đoàn kết lại mỗi khi pix ra yêu sách để ít nhất đàm phán sao cho chính sách ổn định một chút, vài lời chia sẻ cùng anh em

bạn nói thì dễ lắm xl bạn nếu mình là thằng admin pix nói thật 1 câu dù có đình công cũng chẳng ăn thua gì.
Bạn đình công ? xin lỗi chứ cả cái 4rum này + lại dân captcha pix được bao nhiêu mạng mà đoài đình công gây áp lực. tuy rằng chiếm số cao đó nhưng được gì đình công là phải lỳ. bao nhiu người có cái gan bỏ nó dài hạn ko ?
Với lại bạn nói thì dễ lắm làm thì rất khó. pix nó cũng là dân kinh doanh cái đầu nó tính bạn tính qua chắc. bạn đình công thì sản phẩm nó làm ra ít thôi ảnh hưởng gì đâu nó chấp nhận bỏ 1 tháng ít sản phẩm còn các bạn chấp nhận bỏ nó đi mãi mãi ko
bạn nói thì rất dễ đấy
Nói lúc nào cũng rất dễ gặp ta như thằng admin cứ việc đình công ta cứ đợi xem dám bỏ ta đi mãi mãi không, dám bỏ đi mãi mãi hãy tính đến việc ra điều khiện với nó nha

Đàm phán vs pix à. Lấy gì đàm phán đây khi người VN gõ cho nó còn xâu xé lẫn nhau...

:binhsua03:yêu lắm cơ nghỉ hết mịe đi =)) tiện thể thớt đình công có bán ID chủ k tớ hốt dùm cho

cái này nhiều người nghỉ đến rồi nhưng ko bao giờ thực hiện đc.noi tóm lại ai thích ứng đc thì sống còn ko thì out khỏi dự án thôi đối........................................

Đàm phán vs pix à. Lấy gì đàm phán đây khi người VN gõ cho nó còn xâu xé lẫn nhau...

:binhsua03:yêu lắm cơ nghỉ hết mịe đi =)) tiện thể thớt đình công có bán ID chủ k tớ hốt dùm cho

Đấy đây này cái hay của người Việt Nam mình nó nằm ở đây này :binhsua02:
Dân nó đoàn kết ...còn dân mình thích cắn xé lẫn nhau cơ :m131:
Mình nhớ khá lâu rồi mình nghe đc câu chuyện thế này : Câu chuyện vì sao bên nước ngoài nó ghét người VN ...
-Ở đâu cũng có người nghèo người đi làm thuê ... dân mình ra nước ngoài cùng làm thuê trong chợ người chẳng hạn và ở đó không chỉ có riêng VN mà còn Malay ...dân bản xứ bla bla bla nói chung là thế ...
Khi thằng chủ ép giá 20$ để làm chẳng hạn ... thì tất cả nói không ... nhưng dân VN thì ok luôn ... Thậm chí là thấp hơn vẫn làm => Càng ngày càng bị o ép thôi.
Ngẫm mà xem?Ai chả nghèo ?Tất cả đã cùng đi làm thuê thì những người kia giàu hơn mình chắc ???Nhưng họ đoàn kết giá thấp họ ko làm ???
Còn VN mình thì thậm chí còn cắn xé nhau :binhsua15:

Đơn đặt hàng nhiều => cần nhiều người làm => chính sách thu hút
Đơn đặt hàng ít => ko cần nhiều người làm => chính sách giãn dân
So với mặt bằng chung các dự án cạp bây giờ thì pix cũng ko thuộc loại quá tốt hay quá tệ.
Còn việc yêu sách này nọ thì cũng đã từng có bác vgruopbosskiet gì đó tổng hợp yêu cầu mem gửi đến pix.
Khi pix có sự thay đổi lớn (mang tính tiêu cực) thì chắc lại làm theo cách tổng hợp ý kiến này. Còn việc sửa hay không, cần người làm hay ko là quyền của pix và mọi người nếu thấy ko thích sự thay đổi thì có quyền ra đi tìm dự án cạp khác.

Mình nhớ khá lâu rồi mình nghe đc câu chuyện thế này : Câu chuyện vì sao bên nước ngoài nó ghét người VN ...
-Ở đâu cũng có người nghèo người đi làm thuê ... dân mình ra nước ngoài cùng làm thuê trong chợ người chẳng hạn và ở đó không chỉ có riêng VN mà còn Malay ...dân bản xứ bla bla bla nói chung là thế ...
Khi thằng chủ ép giá 20$ để làm chẳng hạn ... thì tất cả nói không ... nhưng dân VN thì ok luôn ... Thậm chí là thấp hơn vẫn làm => Càng ngày càng bị o ép thôi.
Ngẫm mà xem?Ai chả nghèo ?Tất cả đã cùng đi làm thuê thì những người kia giàu hơn mình chắc ???Nhưng họ đoàn kết giá thấp họ ko làm ???
đúng rồi bạn à, người vn mình rất kém về khả năng làm việc theo nhóm, và cũng không biết đoàn kết. Vấn đề là nếu giờ ta đình công thì vẫn còn bộ phận rất lớn thấy load nhanh lại tham cái lợi và lao đầu vào tranh thủ kiếm trác, ko thể trách họ được vì mình còn quá nghèo mà, ko capt thì lấy gì mà ăn.
vậy nếu ko có 1 người đủ uy tín đứng ra hô hào mọi người đàm phán với pix thì đình công cũng ko hiệu quả đâu

Mình thấy pix nó cho vụ 3$ dc tạo group là may mắn rùi đó, mấy bạn đừng dc voi đòi tiên quá =.= ... đến ngày nó nát thì ngồi than. Mà than cũng ko dc lợi j đâu. Giờ có thể nói pix là tốt nhất rồi đó =.= tầm 11pm gõ 5 acc pix là ổn rồi ... kiến nghị típ nó cho 3id/ acc là hiểu lun hen ...

đúng rồi bạn à, người vn mình rất kém về khả năng làm việc theo nhóm, và cũng không biết đoàn kết. Vấn đề là nếu giờ ta đình công thì vẫn còn bộ phận rất lớn thấy load nhanh lại tham cái lợi và lao đầu vào tranh thủ kiếm trác, ko thể trách họ được vì mình còn quá nghèo mà, ko capt thì lấy gì mà ăn.
vậy nếu ko có 1 người đủ uy tín đứng ra hô hào mọi người đàm phán với pix thì đình công cũng ko hiệu quả đâu
Mình cũng người Việt Nam sao mình ko có như 2 bạn nói nhỉ, chả lẽ mình có gốc gác bên iran :m122:

bạn nói cũng đúng á, nhưg mà nếu là học sinh, sinh viên như mình đây thì mỗi tuần chỉ capt được ít thời gian vì việc học là chính mà. Mà trong khi đó lúc trước mình đã từng nghĩ giống bạn và đi lòng vòng hết 1 tuần ở mấy cái site capt khác. Thì hầu như không site nào ngon hơn Pix, nội cái thời gian load 1 capt là 30s của thằng Pix là quá ngon so với các site khác chỉ 15s,20s,.... còn nếu mà đi qua chuyển nghề khác thì có thể thấy mỗi nghề ít nhất cũng phải mất 1 tháng để học làm sao để làm nghề đó có $ hiệu quả. Nói chung là, VN thì site nào, hình thức nào cũng có cách để lách luật mà chơi hết, vì vậy cái chuyện mà ăn được nó lâu hay ko thôi :D:D cái đó mới quan trọng. Còn ăn được là còn chơi ^^

Status
Not open for further replies.

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
422,521
174,803
Latest member
net88vip
Back
Top Bottom