Góp ý hạn chế clone nick forum

Kính chào BQT và anh em forum.
Theo tình hình hiện nay chắc anh em củng biết tình trạng clone nick diễn ra hàng ngày với nhiều mục đích khác nhau (nhìn chung với mục đích không tốt):binhsua10:

Mình có ý kiến thế này,khi vào forum cần phải có người bảo lãnh hoặc đóng một khoãng phí nào đó ($5 chẳng hạn) mới trở thành mem của forum.

Một vài ý kiến xin gửi đến anh em và BQT xem xét xin anh em đừng ném đá em.
Mong các anh em là mem mới thật sự muốn tham gia thông cảm cho em,đó chỉ là ý kiến cá nhân em thôi.

Last edited by a moderator:

hanhyes

Hero
Reactions
1,915
MR
0.031
Chat with me via Skype
Đóng tiền để trở thành thành viên của hệ thống.

Để rồi mấy nữa các bác báo chí lại có phóng sự về forum đa cấp à @@
Qua sự giới thiệu của bạn bè, anh dowhile13 đang là sinh viên của một trường ĐH ABC đã bỏ ra số tiền 100,000đ để tham gia thành viên trang web xxx với lời mời gọi Làm giàu dễ dàng. Trao đổi với báo zzz, anh dowhild13 cho biết: "Mình là sinh viên, muốn kiếm thêm tiền trang trải cuộc sống nên đã bỏ số tiền 100,000đ để tham gia thành viên, kết quả mất rất nhiều thời gian tìm hiểu mà vẫn chưa thu được gì, ảnh hưởng tới việc học hành..."

Thôi thôi, nghĩ tới cái trường hợp này xảy ra cá nhân mình thấy nó cứ thế nào ấy

Upvote 0

noinhodongday

Banned
Reactions
493
MR
0.000
mình thấy vấn đề người bị scam nhiều ko phải ở chỗ clone nít,mà là bản chất scam thì vẫn làm đủ thứ kiểu để scam
-kẻ móc ví thì thấy ví tay sẽ ngứa ngáy,người ko có thì có thấy cũng chỉ nhắc người ta bỏ lại vào ví của họ thôi

Upvote 0

collaburate

Hero
Verified
Reactions
414
MR
0.037
Chat with me via Skype
sau không khi đăng ký thì có thêm cái hình cmnd xác nhận, sau đó đc BQT duyệt thì acc mới tạo thành công :|

Upvote 0

vubaduc93

Hero
Verified
Reactions
1,188
MR
0.061
Follow me on Facebook
:m190: thay vào đó sao không nộp CMTND + ảnh để làm thành viên chính thức - vì 1 acc chỉ sử dụng 1 cmtnd mà clone đâu có rảnh đi pts CMTND or chụp ảnh thẳng khác để làm thành viên - nói chung là mỗi người 1 acc - thêm vào đó đóng tiền cũng đựoc đó à

Upvote 0

mrlamhip

Senior
Reactions
74
MR
0.000
Chat with me via Skype
:m190: thay vào đó sao không nộp CMTND + ảnh để làm thành viên chính thức - vì 1 acc chỉ sử dụng 1 cmtnd mà clone đâu có rảnh đi pts CMTND or chụp ảnh thẳng khác để làm thành viên - nói chung là mỗi người 1 acc - thêm vào đó đóng tiền cũng đựoc đó à
Nhưng nếu nó lấy cmnt vs ảnh của người khác lên thì cũng tin nó đc hả :m190: Sao 3 vếu khôn thế mầy :m181:

Upvote 0

kakadai

Senior
Reactions
219
MR
0.292
muốn như chũ topic nói thì forum phải chất lượng.nó đáng với cái giá phải bỏ ra chứ tình hình hiện nay thu phí thì sẵn sàng có forum free # thế chỗ ngay.

Upvote 0

anhhungvole

Banned
Reactions
311
MR
0.000
Clone hay ko thì ko biết nhưng tình hình mmo4me nói riêng hay giới mmo nói chung đang trong thời kì suy thoái. Mem mới tham gia chẳng có mấy, mem bỏ mmo cũng nhiều.
Nói chung khi còn hoàng kim thì mới phải nghĩ nhiều chăm lo nhiều chứ giờ thì chăm lo chi cho mệt. Nhìn AD đó, ngoài việc cập nhật tiền bảo hiểm, trả tiền bảo hiểm thì AD còn làm gì nữa ko?
Ad đã ko muốn làm mà mem cứ hăng hái làm cái gì :))

NGU THÌ CHẾT, KHÔN THÌ SỐNG.

Upvote 0

thanhdien113

Banned
Reactions
363
MR
0.000
Đăng ký 1 acc đóng 5$ :binhsua35:
Rồi kêu admin lập thêm chế độ tuyển ref đăng ký acc mmo luôn . Cho nó giống mmo

Last edited by a moderator:
Upvote 0