Suggest Góp ý việc sell trade buy trên mmo4me

cnd

Kindness
Pre-verified
Reactions
454
MR
0.546
Phone Number
Call me! Call me!
Facebook
Follow me on Facebook
Như tít. Em thấy nhiều dịch vụ đã được mở cho phép đóng BH song nhiều cái lặt vặt khác thì chưa được.
Và nhiều người không thích đóng BH (lý do thì tùy mỗi người) nên mình xin góp ý với BQT như sau.
Đối với Toppic sell trade hay buy đối với người không có BH thì khách hàng ĐƯỢC QUYỀN yêu cầu chủ toppic trung gian.
Nếu chủ top không chấp nhận thì close và band cho nó lẹ ạ
, vì về lâu về dài cũng sẽ nuôi mộng (chả ai biết được, đến người đóng BH còn lùm xùm ạ)
Fee: thì nếu ai fairplay thì chịu ạ, không thì cưa đôi cho lẹ.
Nói không với scam và âm mưu scam.
;)

có khi nao forum nên lam chức nang trung gian luôn. nghĩa là mỗi người sẽ được câp 1 tài khoản giao dịch và sử dụng tiền tệ (hay đại loại là coin) tại forum và công khai ngay dưới nick. Người mua và người bán sẽ nạp tiền vào để mua coin (tương ứng 1 coin = 1000vnd chẳng hạn) và sử dụng coin dó để giao dịch trong forum. Tất nhiên, phí chuyển tiền để mua coin hay rút coin (thành tiền mặt) do forum đài thọ (nguòn thì các bác làm ex đại gia đóng phí :D )
Chẳng hạn, tớ có 1000 coin (tương đương 1tr vnd chẳng hạn) và tớ muốn mua mặt hàng A của bạn X với giá 500k (tương đương 500 coin). bạn X sẽ chuyển mặt hàng đó cho tớ và tớ sẽ chuyển 500 coin sang tk của bạn X. Người bán sẽ là người send hàng trước. Nếu người mua scam thi admin sẽ send coin sang cho người bán nếu có bằng chứng. Tất nhiên người bán cũng sẽ nhìn tk của người mua mà bán món hàng đó. Cái này cũng giống các bác làm trung gian thôi, nhưng trung gian free (do forum tài trợ) :D:D:D
ờ thế nếu thằng mua scam xong send hết coin đi cho tài khoản khác thì sao :)

Upvote 0
Nhưng ta có thể bổ sung với giá trị GD đến ngưỡng nào đó vd: > 500k vnd thì áp dụng Ai KHÔNG CHỊU trung gian thì phải chịu cảnh cáo, close. Vì bỏ nhiều lắm là 30k tiền fee, chia ra mỗi bên 15k fee thì đâu có là gì quá đáng cho kẻ mua và người bán. (Và chưa kể người bán có thể lách luật nhẹ nhàng là đơn hàng 500k thì báo 520k fee trung gian mình chịu. Đẹp cả nhà.)
Các bạn yêu cầu TG hãy trả phí TG đi :D. Mất mấy đồng lẻ còn hơn bị Scam :D
Sao các bạn hok muốn. để khi bị Scam mới nghĩ CÓ BIẾT, CÓ BIẾT VÀ CÓ BIẾT

Upvote 0
có thể yêu cầu trung gian hoặc ko mà.
Nếu bạn có hàng giá trị ít cần giao dịch thì kiếm ông nào uy tín có bảo hiểm bán/mua cho rồi. số lượng ít thì chênh lệch không đáng kể.
Nếu số lượng giao dịch nhiều thì dùng trung gian, nhiều rồi thì fee trung gian ko đáng là bao.
còn nếu tham mấy ngàn lẻ, tìm cảm giác mạnh, muốn đưa tiền cho scam thì cứ việc rao bán/mua và ăn cam, cho nhớ đời.

Đấy, có quá nhiều lựa chọn rất chi là thoải mái hợp lý, mình cũng vậy thôi xưa h chẳng bao giờ ý kiến về mấy vấn đề này và vẫn sống khỏe, tại sao các bạn cứ tình nguyện dâng tiền cho scammer rồi than khóc tùm lum như con nít trên đây nhỉ :)

Upvote 0
giờ forum có nhiều ex, người có bảo hiểm cũng đầy ra.

mua bán với mấy người có bh rate có thấp chút cũng được, như thế là an toàn. gd với người không bảo hiểm phải thêm phí trung gian thì cũng bằng nhau cả thôi. Bất đắc dĩ phải trung gian thì dùng chứ thật sự không tiện

Giao dịch tay đôi lớ ngớ còn bị úp sọt thì thử hỏi tay ba tay tư có an toàn hơn không? trung gian thì lúc nào cũng cả tá nick fake, xem đi xét lại mất cảnh giác là ăn đòn ngay.

Upvote 0
Họ có quyền từ chối trung gian nha, bạn có thể giao dịch với người khác, người chịu trung gian. Chứ không ra rule này được rồi.

Upvote 0
Các bác làm như mua bán lãi được nhiều lắm hay sao mà nghĩ 10-15k là nhỏ, e bán cái thẻ đc 3-5k mà fee trung gian mất mịa 5-7k thì bán làm mịa gì cho mệt xác.

Upvote 0
mình đang nói với thớt mà, thớt y/c phải trung gian mà fee tg thì ôi dồi ôi,,,, cái giải pháp trên dành cho nhà giàu, buôn bán nhỏ có mà nhe răng ra à, b suy kĩ câu nói trước khi quote nhé
Ờ. Bạn nói câu cụt lủn. Chắc phải dùng phép ẩn dụ. Hoán dụ các kiểu để phân tích từng chữ bạn nói mới ra quá :eek:

Upvote 0
có khi nao forum nên lam chức nang trung gian luôn. nghĩa là mỗi người sẽ được câp 1 tài khoản giao dịch và sử dụng tiền tệ (hay đại loại là coin) tại forum và công khai ngay dưới nick. Người mua và người bán sẽ nạp tiền vào để mua coin (tương ứng 1 coin = 1000vnd chẳng hạn) và sử dụng coin dó để giao dịch trong forum. Tất nhiên, phí chuyển tiền để mua coin hay rút coin (thành tiền mặt) do forum đài thọ (nguòn thì các bác làm ex đại gia đóng phí :D )
Chẳng hạn, tớ có 1000 coin (tương đương 1tr vnd chẳng hạn) và tớ muốn mua mặt hàng A của bạn X với giá 500k (tương đương 500 coin). bạn X sẽ chuyển mặt hàng đó cho tớ và tớ sẽ chuyển 500 coin sang tk của bạn X. Người bán sẽ là người send hàng trước. Nếu người mua scam thi admin sẽ send coin sang cho người bán nếu có bằng chứng. Tất nhiên người bán cũng sẽ nhìn tk của người mua mà bán món hàng đó. Cái này cũng giống các bác làm trung gian thôi, nhưng trung gian free (do forum tài trợ) :D:D:D

giống site ex rồi

Upvote 0
Trung gian hay không là do thỏa thuận giữa 2 người mua và bán chứ cậu, cái này đơn giản mà, với lại trung gian là cách duy nhất để tự bảo vệ mình thôi. Như mình bán cũng vậy..luôn gợi ý khách hàng trung gian, còn phí trung gian thì thực sự là rẻ. :)

Upvote 0
Góp ý của Heo

:) Admin sửa luật bất cứ member nào muốn vào được forum Buy Or Sell đều phải tốn phí
Ví dụ: Mỗi member thu fee 1$/tháng
:) Có bao nhiêu member đóng thuế thì Shin Hãy lấy số tiền đó--- Giao cho vài Mod quản lí box Buy/ Sell làm trung gian cho member ---Có trả lương cho Mod--- ăn rùi chỉ việc chầu chực trung gian ( tiền ban đầu tuy ko nhìu nhưng sau sẽ rất nhiều))
:) Công việc làm 3 ca--- Sáng- chiều tối : 8h-13h- 13h-18h---18h-23h
:D Vì member đã đóng fee nên mọi giao dịch đều free

o_O Dần loại bỏ bớt trung gian----- ko phân biệt member veri hay ko veri

o_O Scammer cũng ko có cửa dòm và ngó

:D Khi xảy ra scam--- thì khi đó mọi trách nhiệm đổ lên đầu BQT

:p Mấy bác trung gian đừng gạch đá Heo nhé vì lật đổ chén cơm:D

Note::confused: ngoài box Buy/Sell ra thì ko đóng phí cho bất cứ box nào ngoài mấy bác service phải tốn fee:D

Upvote 0
ngày dư mấy cái sockvip cho thuê lại theo ngày 20 - 25k, trung gian fee 10k, xin lỗi em ko chịu nỗi :))

Upvote 0

Announcements

Forum statistics

Threads
420,985
173,054
Latest member
beobeo68

Most viewed of week

Most discussed of week

Most viewed of week

Most discussed of week