Gửi Admin OnlyC và anh Shin dành chút time đọc qua Topic này xem xét giúp em nha.

Status
Not open for further replies.

lamphuoc

Banned
Reactions
38
MR
0.000
Mượn nick của bạn để lập Topic hỏi vấn đề, đừng banned nick này nha.

Tình hình là mình mới bị Admin OnlyC xóa Topic và banned forever mà ko có lý do chính đáng, chỉ 1 chữ clone, mình có làm gì sai đâu :(

Topic mình đây:
mmo4me.com/showthread.php?97380-MMO4UANDME-Mua-1000-PayPal/page2

Nick cũ mình là UANDME, đợt trước lâu rùi mình có chửi bậy mấy thằng clone nick chơi xấu mình vỏn vẹn 3 từ "d o g" thôi và bị banned 30 ngày, mình lập nick mới làm lại từ đầu, cũng có gửi đơn xin phép và OnlyC có nói là mình đc lập nick mới mà:
mmo4me.com/showthread.php?94417-Kinh-gui-Admin-thangquynho/page5

Sát tết đến nơi rùi mà ko 1 chút yên ổn để làm ăn, năm cũ qua năm mới đến cũng nên dĩ hòa vy quý chứ sao bụng dạ hẹp hòi như vậy trời, năm mới đến lẽ ra mình chúc tết chúc sức khỏe bạn còn bạn chúc mình may mắn mới thật sự vui vẻ chứ, con người với con người sống với nhau mà hỡ chút là thích dùng quyền hạn đối xử với nhau như vậy... :(

Làm việc với Admin site nước ngoài họ ko ăn hiếp mình, mà Admin VN ức hiếp người VN mới lạ chứ... :(

Nhớ ngày nào Forum bị giới UG ức hiếp tấn công, anh Shin cũng rơi vào tình trạng giống mình nhưng bụng dạ họ đâu có hẹp hòi đâu bạn còn nhớ ko... :(
mmo4me.com/showthread.php?390-Tran-chien-ac-liet-suot-1-ngay-dem-giua-MMO4VN-va-UG

Trích vài của lời anh Shin trong Topic đó:
"Thêm cái nữa, giờ là thế kỉ 21 rồi. Dùng vũ lực để khống chế người khác là những hành động của kẻ thất bại.

Đến giờ, chỉ vì những người như các bạn mà dân mình làm ăn trên mạng càng ngày càng khó khăn hơn. Đi đâu cũng bị Ban IP, đi đâu cũng bị người ta khinh thường. Ai đã từng bị PayPal Ban thì biết rồi đó.

Dân Việt Nam mình làm việc ngoài đời đã cực khổ rồi, mình mong các bạn đừng cố làm lây lan sangMMO nữa. Hãy cùng nhau xây dựng một đất nước tốt đẹp như cha ông ta hồi xưa đã xây dựng nha.4000 năm lịch sử và văn hóa."
"Nếu các bạn muốn đùa nghịch thì tại sao không đến thử nghiệm trên Google, Yahoo,… đó. Mà thôi đừng đi đâu xa, trong nước mình cũng có chỗ cho các bạn thử nghiệm rồi là Zing hay VnExpress gì đó. Mà lại đến thử nghiệm ở Forum nhỏ bé như MMO4VN.

Khiến nhiều thành viên trong MMO4VN một ngày không được gặp nhau. Không được trao đổi những kinh nghiệm mà hôm nay mình khám phá. Không được chém gió cùng nhau."

"Và cuối cùng cho đến thời điểm bây giờ, mình vẫn chưa rõ lý do tại sao UG lại tấn công MMO4VN."

Vậy bậy giờ với mình là 1 member nhỏ bé, bạn đối xử như vậy mà coi đc sao? scamer và spamer trong Forum còn rất nhiều đang chờ bạn đó còn mình chỉ là dân thường làm ăn chân chính nhỏ lẻ đàng hoàng thôi mình có làm gì sai đâu chứ?

PS: Gửi anh Shin xem xét qua giùm em Topic xin rút tiền bảo hiểm của em đã qua 7 ngày rùi, em cảm ơn anh rất nhiều! mmo4me.com/showthread.php?96432-Xin-rut-lai-tien-bao-hien

Last edited by a moderator:
Tại dám chê PP của moa nên h ra nông nỗi này đó :binhsua172: đừng có mà chọc giận moa :binhsua155:

Upvote 0
Ủng hộ topic, mình xác nhận bạn làm ăn rất đàng hoàng và công minh, mình chưa click site PTC của bạn 4 ngày (vì bị ban IP, hư tool, về quê ăn đám cưới) chưa kịp gì hết đã không còn RB của bạn rồi!

P/s: có thể cho mình báo danh lại site PHD-gold không? :binhsua155:

Upvote 0
Đến mình đang ngủ cũng phải mò dậy, nói thật chứ OnlyC hơi bị quá đáng, bài viết bị vô thùng rác không sai vì giao dịch trên 500$(theo rules), nhưng quyền gì mà ban vậy, acc kia bị ban rồi thì họ tạo acc mới, đóng BH để thu mua, thế là clone à, ad thì phải gương mẫu chứ không phải cách nói dạng tư thù cá nhân như vậy, còn acc kia của họ thì ban forever để acc mới hoạt động cứ sao phải ban hết tuyệt con đường sống của người ta như vậy, hãy nhìn vào hiện tại và tương lai của người ta không phải nhìn vào quá khứ, đừng nói quá khứ ad OnlyC chưa bao giờ làm gì sai nhé chứ chưa nói là hiện tại:binhsua48:
ví dụ có 1 thèn A lập nick scam xong bị ban sao đó nó lập nick mới lại hoạt động công khai nó là thèn A thì liệu có ban ko :|

Upvote 0
Ủng hộ topic, mình xác nhận bạn làm ăn rất đàng hoàng và công minh, mình chưa click site PTC của bạn 4 ngày (vì bị ban IP, hư tool, về quê ăn đám cưới) chưa kịp gì hết đã không còn RB của bạn rồi!

P/s: có thể cho mình báo danh lại site PHD-gold không? :binhsua155:

Mình đang bị xóa Topic và bị banned rùi, sao mình yên ổn làm ăn đc đây nhất là dịp sát tết như vầy còn chưa có tiền để chuẩn bị đón tết nữa :(

Upvote 0
ví dụ có 1 thèn A lập nick scam xong bị ban sao đó nó lập nick mới lại hoạt động công khai nó là thèn A thì liệu có ban ko :|

Bạn đang vu khống mình đó, mình bị thangquynho banned nick UANDME vì chửi bậy thôi bạn ví dụ j kỳ vậy???

Upvote 0
Bạn đang vu khống mình đó, mình bị thangquynho banned nick UANDME vì chửi bậy thôi bạn ví dụ j kỳ vậy???
vụ đó nạn nhân kêu là ko nhận tiền và muốn nick UANDME bị ban forever vì SCAM.
MOD có thể xem lại topic đó. Nạn nhân ko muốn bỏ qua mà muốn bị cáo bị BAN vì SCAM nhưng MOD lại chỉ ban vì chửi bậy

Upvote 0
Có chat vài lần với thớt, có bàn về chuyện làm ăn thì theo cảm nhận thớt khá đàng hoàng nên chỉ thớt cách để sống ở 4rum:
+ Bước 1: tạo nick mới, đóng 2 tr bh

+ Bước 2: lên chatbox chém gió, cái gì biết cũng chém, ko biết cũng chém, cần thiết thì mở 2 tab trình duyệt, 1 tab để chém còn tab kia...mở google vừa search vừa chém
, chém nhiều vào, đứa nào trên chatbox cũng nhận họ hàng hết.

Bảo đảm nếu bạn làm như mình 1 tháng sau dù có lỡ tay scam (lỡ thôi nhé, chém cho đủ bài) thì cũng có người pm yahoo hỏi ý kiến trước mới dám ban bạn chứ ko phải kiểu này đâu

- - - Updated - - -

Có chat vài lần với thớt, có bàn về chuyện làm ăn thì theo cảm nhận thớt khá đàng hoàng nên chỉ thớt cách để sống ở 4rum:

+ Bước 2: lên chatbox chém gió, cái gì biết cũng chém, ko biết cũng chém, cần thiết thì mở 2 tab trình duyệt, 1 tab để chém còn tab kia...mở google vừa search vừa chém

Bảo đảm nếu bạn làm như mình 1 tháng sau dù có lỡ tay scam (lỡ thôi nhé, chém cho đủ bài) thì cũng có người pm yahoo hỏi ý kiến trước mới dám ban bạn chứ ko phải kiểu này đâu

Upvote 0

Thánh XOÁY xuất hiện
I Like Him

Upvote 0

KO THẤY TÔI TRÍCH DẪN ÔNG TRÊN àví dụ có 1 thèn A lập nick scam xong bị ban sao đó nó lập nick mới lại hoạt động công khai nó là thèn A thì liệu có ban ko
vu khống gì có nói gì đến vụ này đâu :|

Upvote 0

- - - Updated - - -

Thím này chuẩn yêu rồi đới

Upvote 0
một acc bị ban, 1 acc mới xuất hiện đóng BH để rồi bị ban để lấy tiền bảo hiểm đấy chia cho cậu à;)), nếu mà scam thì không dại gì tự nhận mình và đóng BH làm gì cả. Còn quỵt tiền Refback, nói thật quỵt hay không thì chỉ có cậu ấy biết và member làm refback cậu ấy biết cậu biết được à:| nếu mà xác định quỵt thì....nhìn lại đoạn
một acc bị ban, 1 acc mới xuất hiện đóng BH để rồi bị ban để lấy tiền bảo hiểm đấy chia cho cậu à;)), nếu mà scam thì không dại gì tự nhận mình và đóng BH làm gì cả
KO THẤY TÔI TRÍCH DẪN ÔNG TRÊN àví dụ có 1 thèn A lập nick scam xong bị ban sao đó nó lập nick mới lại hoạt động công khai nó là thèn A thì liệu có ban ko
vu khống gì có nói gì đến vụ này đâu :|
Đang nói đến chuyện chủ thớt cậu ví dụ mà không ám chỉ chủ thớt thì cậu vào đây cũng mang danh spam rồi đấy

Upvote 0
Nói cho khách quan thì vụ này thớt bị xử ép. Kiểu như đi tù về khôgn được tái hòa nhập. Ngươi dính phốt hả. Chịu án rồi áh. Kệ mịa ngươi, cứ gặp mặt ngươi là ra đảo nhá :)) Ủng hộ thớt làm cho ra chuyện vụ này. Vụ này admin cho lời giải thích thỏa đáng nhé. Có kết tội cũng để người phạm tội tâm phục khẩu phục.
Nếu admin không có giải thích thỏa đáng thì với thớt: một là clone tiếp nick nữa, rũ bỏ quá khư đi. như hồi xưa bị tội tru di, thay tên đổi hộ mà sống =)); hai là khăn gói lên đường tìm chân trời mới :))

Upvote 0
Mình chân thành cảm ơn các bạn đã góp ý kiến thật với lòng mình, mình bây giờ buồn và rầu hết sức, tiền bảo hiểm mình đã đóng họ còn đang giữ đó mà họ đối xử mình còn thua cả scamer, mình bây h ko làm ăn gì đc và còn mang tiếng scam với member PTC của mình nữa..... :(
buồn sao bằng tao đc, mới bị scam mất ~ 380$ số đen như số ***, thôi xác định ra tết đi làm

Upvote 0
buồn sao bằng tao đc, mới bị scam mất ~ 380$ số đen như số ***, thôi xác định ra tết đi làm

Chia buồn nha, hic $380 số tiền ko nhỏ ~7tr bạc rùi :(

Upvote 0
có 1 người trong forum trước là scammer đó, giờ thành mod rồi đó, có sao không :))

Upvote 0
Chiều giờ offline có việc nhưng có một câu hỏi thêm BQT
1. Có phải BQT luôn luôn đúng - và mem luôn luôn phải nghe theo không
2. Nếu BQT sai thì mem nên làm gì ?
- Thôi kệ họ là BQT mà họ luôn luôn đúng, bơ đi mà sống
- Nếu lên tiếng góp ý ==> chống phá forum ==> ban nick ==> reg nick mới ==> ban tiếp vì clone :binhsua58:
3. Admin post topic tại đây để làm gì

Edit: sorry mod ssson9 trước luôn nha
- Theo mình biết là bạn del topic chủ topic vì lý do ==> trước đó admin đã del rồi ==> bạn thấy vậy mới del tiếp :binhsua58: đến khi chủ topic report thì bạn mới PM hỏi admin nguyên nhân vì sao vậy là như thế nào??????????

Upvote 0
vụ này admin ép thread quá rồi người ta clone vì ac kia bị ban tội chửi bậy thì có thể clone ac khác để vào chứ, không lý nào bị ban rồi thì phải đợi hết hạn tù mới được vào lại forum sao, thread cũng là mem cũng có quyền mua bán đồ ở forum chứ, close 2pic vì lập nhiều 2pic mua bán là đúng, cùng lắm cảnh cáo và nhắc nhở tại sao lại không cho người ta mua bán. Bảo Hiểm cũng chỉ là 1 cái để đảm bảo trong khi gd giảm thiệt hại cho mem khi bị scam thôi, chứ frum có ép mem phải đóng bh mới được gd mua bán đâu. gd mua bán là quyền của mem thread có quyền mua, bán hay không là do sell nếu sợ ăn cam thì cứ gd trung gian hay trong số tiền bh của thread mà gd
BQT đừng ép người ta như thế:binhsua58:

- - - Updated - - -

- Nếu lên tiếng góp ý ==> chống phá forum ==> ban nick ==> reg nick mới ==> ban tiếp vì clone :binhsua58:

xem lại câu thứ nhất

Upvote 0

kết quả của mình về việc chống phá scammer và các thành phần hủ bại trong BQT : conglylentieng, longhomon, investment (may là nick này chưa ra đi :)) )
http://mmo4me.com/showthread.php?96...tu-thanh-phan-BQT-va-su-tho-o-cua-Admin/page9

đến giờ cũng ko hiểu tại sao MOD mirinda ban mình, mình hỏi cả ngày ko dám vào trả lời, làm mình ức chế nói lời ko hay . Lúc đó admin nhảy vào phán 1 câu: ăn nói như vậy ko ban mới lạ
http://mmo4me.com/showthread.php?96...-tro-meo-bit-mieng-nguoi-to-cao-scammer/page9

Còn về UANDME trước đây thì phải nói là "BẨN TÍNH" còn bây giờ thay đổi thế nào thì ko biết nhưng quá khứ thì khó tẩy. Tốt nhất tạo 1 nick khác mà hoạt động gây dựng lại mọi thứ từ đầu hoặc từ những gì đã tạo đc từ trước đó

- - - Updated - - -

BQT MMO4ME.com được lợi gì?

• Banner quảng cáo: Tháng có tháng không, được 1,2 cái xem như cho có
  • Phí duy trì của các dịch vụ: Đếm tất cả trên đầu ngón tay những dịch vụ có đóng phí
Với mức phí mọi người đóng bảo hiểm >300tr thì ko thể nói trên đầu ngón tay đc.
Nhẹ nhất mỗi tháng vất ngân hàng cũng đc 2tr tiền lãi
Còn lãi ngoài thì 3->5k / triệu (9tr->15tr /tháng)

Qua mấy vụ scammer có đóng bảo hiểm thì mình có cái nhìn khác về BQT.
10tr bảo hiểm -> 80k 1 tháng tiền lãi ngân hàng rồi
Lãi ở ngòai 300->500k 1 tháng (với 3->5k/ đầu triệu)

vụ scammer MagicKaitokid thì có 2tr mà ngâm dấm đến quá lâu mà ko có động thái gì. Làm mem cảm thấy có sự phân biệt đối xử giữa scammer và scammer có đóng phí (khi bị phát hiện)

Nói vậy thôi, em té đây. Ko có cái nick trong forum chơi invest để nhận rb lại bị ban vì tội "ABCXYZ" gì đó :D

Upvote 0
Status
Not open for further replies.

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
421,504
173,686
Latest member
hoangbinh059