Suggest Gửi tiết kiệm online của Vietcombank

shareall

Senior
Reactions
260
MR
0.109
Google Plus
Follow me on Google Plus
Em đang có ít tiền nhàn rỗi , tầm 1 năm nữa chưa dùng các bác ạ ,
có bác nào gửi tiết kiệm online chưa nhỉ , em xem thử thì nó có kì hạn 6 tháng với lãi 5%/năm thôi ợ

BIDV hình như gửi onl lãi cao hơn đó (cao hơn tí tẹo), mà gửi mấy cái đó chả bao nhiu , gửi 6 tháng lãi 5%/năm -> 100 triệu đem gửi ,6 tháng sau đc có 2,5 triệu , mỗi tháng đc 416k , xem thử cái gì ổn thì đem đầu tư làm ăn chứ gửi tiết kiệm chả bao nhiu

Em đang có ít tiền nhàn rỗi , tầm 1 năm nữa chưa dùng các bác ạ ,
có bác nào gửi tiết kiệm online chưa nhỉ , em xem thử thì nó có kì hạn 6 tháng với lãi 5%/năm thôi ợ

hãy nhớ câu: "ăn ít no day - ăn nhiều mau đói" :rolleyes::rolleyes::rolleyes:

BIDV hình như gửi onl lãi cao hơn đó (cao hơn tí tẹo), mà gửi mấy cái đó chả bao nhiu , gửi 6 tháng lãi 5%/năm -> 100 triệu đem gửi ,6 tháng sau đc có 2,5 triệu , mỗi tháng đc 416k , xem thử cái gì ổn thì đem đầu tư làm ăn chứ gửi tiết kiệm chả bao nhiu
MMO full time nên chưa có thời gian làm việc khác bác ạ , ráng chăm chỉ thành thạo rồi mới có dư time đi làm việc khác dc ạ , tiền thì em cũng để không tầm 150 củ ạ ,nhu cầu ăn uống cũng ko nhiều :oops:
nếu gửi 1 năm với ls 6% thì tháng cũng dc 750k

Theo mình nghĩ thì bạn nên gửi ở bank khác ngoài VCB :) Vì ko phải cứ nó đang hot là chạy theo hoặc gửi theo thói quen. Rất nhiều bank uy tín khác như : VTB, TCB, BIDV, EXB,... bạn đến mấy bank này đều lãi cao hơn so với VCB. Nếu bạn gửi 1 năm, có thể lãi các bank gần bằng nhau nên coi như huề nhưng tính theo tháng lẻ thì có sự chênh lệch rất nhiều :)

"Ăn ít no day- ăn nhiều mau đói" : có thể bạn đó ám chỉ việc gửi tiền lãi suất tuy thấp nhưng an toàn hơn là đưa vào bank khác nhưng rủi ro cao. Thật ra bank thì ko có khái niệm an toàn 100% :):rolleyes:

đã gọi là BANK,, thì k có chuyện bank uy tín và bank k uy tín....
xưa giờ có thấy thằng bank nào quỵt tiền của khách chưa? nó quỵt thì hệ thống tiền tệ +nền kinh tế đất nước sập theo...
cứ bank nào lãi cao thì chơi... vậy thôi

@thớt: hãy chọn những bank được ngân hàng nhà nước bảo hộ, nên được xem an toàn 99,99% rồi ... trừ khi đổi chế độ (đảo chính) = không vững như thạch :rolleyes::rolleyes::rolleyes:

p/s: vì tiền ít nên cần cẩn trọng ... :D:D:D

Hiện tại thì ngân hàng nào cũng chỉ được bảo hiểm có 50 triệu đồng nên gửi đâu cũng vậy. Cùng lắm thì ngân hàng yếu yếu bị mua lại với giá 0 đ (sáp nhập) thôi mà.

Mấy ngân hàng nhà nước: VCB, VTB, Agri với BIDV thì vốn to nên khi tiền mình mang tới gửi chẳng bõ bèn gì với bên họ. Dịch vụ cũng tệ. Nhắm vô mấy ngân hàng cổ phần top 2 nnư Maritimebank, HDbank, Seabank... thì vừa vắng, đỡ mất công đợi, lãi suất cũng ok hơn.

:). Bạn ấy đã bạn làm MMO fulltime thì chắc muốn đẩy khoản tiền này sang chỗ nào đó để khỏi phải nghĩ nhiều mắc công nhức đầu đó.

Cũng đang tính gửi tiết kiệm, chứ tiền để nhàn rỗi quá

Announcements

Forum statistics

Threads
421,067
173,146
Latest member
tranbaolong

Most viewed of week

Most discussed of week

Most viewed of week

Most discussed of week