Gửi tới anh em MMO vụ siêu lừa nhưng không thoát tội

Status
Not open for further replies.
trung gian chỉ có chức năng giữ tiền thì liên quan quái gì đến mất tài khoản :|, có bên nào đưa nick cho trung gian làm gì đâu nhỉ

mới vào thấy tít "siêu lừa" cứ nghĩ vụ gì đấy trên báo hay vụ PP hôm qua ms đọc chứ, mình thấy bác linhdungvn hoạt động lâu năm trong này lại có BH sao có chiện dispute PP (mà chỉ vài chục $ chứ:confused:), mà nếu thật sự mà là hack như vậy thì mình thấy rất lộ liễu rookie quá, chẳng khác lạy ông tôi ở bụi này. trước khi chưa chứng minh rõ ràng bạn nên để "waiting for answer" thì hơn:)

Cãi nhau làm gì cho tốn sức cậu ơi . Chỉ cần vui lòng cho tao xem cái proof nói tao là hacker , nếu ko có thì là tội vu khống ==> Banned ngay và luôn :mad:
Cám ơn cậu! Tại vì trước giờ mình hoạt động trên forum đã lâu rồi, bao nhiêu công sức gây dựng uy tín, lại còn đang làm trung gian nữa. Vậy mà có người nói tớ vậy, tớ đang cố gắng giữ bình tĩnh cậu ạ!

Bác tinhoc360 nên sáng suốt 1 tí. Trung gian chỉ nhận tiền/chuyển tiền thì làm sao biết info về giao dịch của 2 bác mà hack với cả hiếc ở đây. Bác làm thế chỉ làm cho người đọc thấy ko đồng tình. 2 điều vô lý ở đây là:
Tự ý dispute giao dịch, và bị hack mất paypal khi cho teamview.
cảm ơn bạn đã nhắc nhơ thế bạn cho mình hỏi mail này có ý nghĩa gì?

Ah tạm thời vẫn đang bình tĩnh linhdung ah, ko cãi nhau nữa, chờ admin vào nói chuyện

Ah tạm thời vẫn đang bình tĩnh linhdung ah, ko cãi nhau nữa, chờ admin vào nói chuyện

CHo mình hỏi bạn 1 câu là lúc bán PP bạn send PP trực tiếp sang cho fily hay send cho linhdung?

cái mail pp đó vốn của thằng gd với tinhoc chứ có phải mail của linhdung đâu :v
giao dịch trung gian dính tới paypal chẳng ai send đi send lại giữa nhiều tài khoản làm gì, trung gian chỉ nhận VND thôi thớt ko hiểu à?

:rolleyes: mail của nó còn ngụy biện , chán kinh.

Cám ơn một người bạn đã gửi mình link topic này!

Chào bạn chủ topic!

Mình là người trung gian cho bạn và bạn nhvdung. Nhiệm vụ của tớ chỉ là trung gian, xác nhận thông tin giao dịch của 2 bạn. Sau đó nhận tiền VNĐ của Buyer, xác nhận với cậu là seller. Sau khi hoàn tất thì cậu sẽ chuyển tiền cho Buyer và tớ chuyển VNĐ cho cậu, mọi chuyện đến đây là xong. Kết thúc nhiệm vụ của 1 trung gian.

Mình không hề can thiệp gì vào giao dịch mua bán của 2 bạn! Bằng chứng nào cậu lại bảo mình là một hacker ăn trộm nick Paypal của cậu! Mong cậu cho một lời giải thích. Đề nghị cậu ăn nói cẩn thận, tránh làm mất uy tín của mình đã gây dựng bao lâu nay ở forum và còn liên quan đến công việc của mình!

Cám ơn!

Hiện mình xin lỗi Linh dung vì vội vàng quy kết bạn. Chờ admin xử lý và nói chuyện với Fily!
Đợi Fily và mod vào nói chuyện vậy mình cũng chưa rõ Fily là bạn nào.

:rolleyes: cái hình có gì ko ổn kìa ae ,));)

admin k vào đâu . Nhưng có mod vào phán linhdung k có liên quan gì hết và k khéo nick bạn có thêm dấu gạch . Mình nghĩ bạn hoạt động mmo cũng lâu mà nhìn nhận vấn đề hơi bị mù mờ thì phải . Sự thật trước mắt thì chấp nhận đi bạn . Còn bạn chờ nick clone kia vào nói chuyện thì chắc k có chuyện đó xảy ra rồi :D

vãi newbie nguy hiểm quá , người send tiền là chính cậu ta lại bảo đó là yahoo của Linhdungvn , cậu có bằng chứng gì bảo đó là yahoo của linhdung , log chat của bạn khi giao dịch với filty đâu? trung gian có nhận PP bao giờ ... Chưa gì làm cái tittle vãi ra ...

admin k vào đâu . Nhưng có mod vào phán linhdung k có liên quan gì hết và k khéo nick bạn có thêm dấu gạch . Mình nghĩ bạn hoạt động mmo cũng lâu mà nhìn nhận vấn đề hơi bị mù mờ thì phải . Sự thật trước mắt thì chấp nhận đi bạn . Còn bạn chờ nick clone kia vào nói chuyện thì chắc k có chuyện đó xảy ra rồi :D
Band nick cũng được quan trọng là ra vấn đề

Bạn chưa hiểu vấn đề ah mail trung gian linhdung nhận paypal là: [email protected]
và mail add vào paypal khi mình cũng bị mất là [email protected]

Mình là dân công nghệ thông tin nên hay tìm hiểu mà.
nãy h mình đọc qua hết comment thì thấy bạn càng lúc càng sai, cho mình hỏi : bạn là dân IT thật ko vậy?:eek: mún làm IT phải cần bình tĩnh suy xét mọi tình huống, đâu phải khơi khơi cho có mà làm bừa được, mình thấy bạn ko đọc hay cố ý ko đọc lời nói của linhdungvn thì phải. Bạn ấy (hình như linhdung cũng 91= tuổi mình) đã nói chỉ trung gian tạm giữ VND để send lại người bán PP mà, mà trung gian ai cũng chỉ nhận VND, có ai đủ khờ và rãnh đi tạm giữ PP hay ko? (nhỡ dính vết bẩn thì đi cả chuỗi à), do vậy bạn nên đọc lại từ đầu tới đuôi và suy nghĩ cặn kẽ lại đi ..nhé:D

Status
Not open for further replies.

Announcements

Forum statistics

Threads
421,055
173,135
Latest member
nguoivedem

Most viewed of week

Most discussed of week

Most viewed of week