Hack là do ban quản trị hay là do hacker??

Theo mình biết thì các mã nguồn forum như phpBB,vBulletin... luôn mã hóa password trong database. Vì vậy ngay cả Admin cũng không thể biết được pass thành viên trừ khi họ reset pass khác, mà nếu reset thì bạn đâu có vào được nữa

Mềnh đặt pass theo kiểu tên tên cầu thủ nổi tiếng vd như " đa vít bếch khăm " sao nó ko mò ra nhỉ :))

buồn nào hơn đêm nay JSS nó loạn lây sang forum tình hình là cài lại win và change all pass hehehehe

dân hack nick 4rum hỏi thăm mmo4me haizzzz lúc nào mới hết hạn

Nói đi nói lại mấy bạn toàn đặt pass 123456 cho tụi scammer nó dò ra rùi nó change info lừa đảo mọi người, đừng đổ thừa cho Ban Quản Trị mà hãy tự trách bản thân trước đi nhé.

trách cái bùi, mày ngon đến lúc mày bị hack rồi thì xem mày còn nói được câu này không :binhsua122:

thế cho mình hỏi nếu có thủng sao nick admin mod vs master .... họ ko bị hack :m131: mà các nạn nhân bị hack đa phần là pas 123456 :m066:

Thực sự mình là chủ nhân nick hanoikiss nói chung là mình không có time online MMO chính xác là từ hôm lô đề đến hnay mình mới online.

vào tự dưng thấy cái toppic vote cho bạn teppi

http://mmo4me.com/showthread.php?70121-tong-khu-1-so-the-dt-100-cho-ai-can-gia-re
08:45 PM

teppi là ai? vào coment phát xem nào? anh H là anh nào? ông tên H ah? sao tôi ko biết ông nhỉ. tôi mua thẻ của ông lúc nào? mà ông lại thanks em ở coment dưới.

Hack nick forum dễ vậy sao :binhsua35:

ông là ai tui cũng chẳng biết, tui vào còn sau ông đây, vào thì thằng chó hack nick nó bán được cho vài người rồi. sôi cả máu :binhsua38:

Đặt lại password thôi, chứ để pass với những cụm từ dễ đoán thế thì nó scan chết.
Pass các loại tài khoản thì nên khác nhau.
Đừng đổ lỗi cho BQT.

admin đổi pass vớ vẩn bị local att. n* kể cũng lạ. nếu nó local được biết hết info thì s k lấy nick những người đã đóng bảo hiểm mà lừa cho được nhiều

Do BQT mới sợ :m196: đặt pass dễ cho cố rồi đổ thừa, mà cũng ko trừ trường hợp clone tự pr, tự chửi nhau, tự làm hòa, tự buôn bán, tự làm khách hàng, tự làm người mua, xong rồi thì "do mình đặt pass 123456 nên bị hack", bị hack thì refund lại tiền cho người bị scam đê, để chứng tỏ mình trong sạch... như tờ giấy gói bánh mì :m200:

Theo mình biết thì các mã nguồn forum như phpBB,vBulletin... luôn mã hóa password trong database. Vì vậy ngay cả Admin cũng không thể biết được pass thành viên trừ khi họ reset pass khác, mà nếu reset thì bạn đâu có vào được nữa
chuẩn này, pass sẽ được mã hóa sang MD5 nên admin cũng ko thể biết được

làm gì có hack ở đây. toàn imt . vẫn là bài cũ: scam xong kêu bị hack. mong BQT banned hết những nick có liên quan tới vụ việc

Admin cũng không thể biết được pass thành viên nhé.
Mật khẩu luôn được mã hóa, cho dù hack được database cũng không biết được mật khẩu của member

do các bác đắt pass quá dễ doán, vấn đề này cả pro cũng mắc, thật bất cẩn !

Admin cũng không thể biết được pass thành viên nhé.
Mật khẩu luôn được mã hóa, cho dù hack được database cũng không biết được mật khẩu của member

cũng tùy , pass đơn giản mã hóa mp5 vẫn giải đc nhé :D , nên anh em đặt pass dài trên 15 ký tự , nhiều ký tự chữ hoa lằng nhằng là ok :D

may wa mình chưa bị hack :m190:

bác nói sai r. tuy không vào được nhưng có thể đổi pass thành 1 dòng md5 khác. mã hóa 123456 thành md5 r đổi pass trong đó thành cái md5 vừa mã hóa chặng hạn. copy md5 cũ vào đâu đó log được thì đổi lại. nhưng không có thằng ngu nào mất công làm vậy. nếu là mình sẽ lấy nick Admin và 1 số nick cực uy tín đi scam chứ không lấy mấy nick đó.

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
421,498
173,681
Latest member
Oluomo123

Most viewed of week

Most discussed of week

Most viewed of week

Most discussed of week