Hacker việt bị mỹ bắt

:rolleyes: bác ấy đang sống trên USA , đất nước trọng nhân tài chứ éo phải VN XHCN đâu mà lo. Tội danh đó Mỹ gỡ trong mấy nốt nhạc là xong , quan trọng là dc 1 nhân tài ko cần phải mua. Có điên Mỹ mới giam thằng này , chìm xuống rùi đạo tạo ngầm thui. Tất nhiên nó quản lý kĩ , ko cho tự do iternet như bt. Hên thật. Về VN vừa ló mó vào trang chủ cái là đám đàn bà ngồi ghế nóng trên cao ú a ú ớ phán phản động giam liền :confused:
Bác ấy đang sống trên USA trọng nhân tài nhưng bên đấy ko có thiếu nhân tài như nước vn

Bác ấy đang sống trên USA trọng nhân tài nhưng bên đấy ko có thiếu nhân tài như nước vn
:confused: ghét nhất vài bác đọc mà ko bik nghĩ cứ quote nhé.:rolleyes: nhận lực CNTT của USA giá rất cao chứ ko bèo như VN , và thay vì thuê , trả lương 1 thằng IT pro cả mấy ngàn $ 1 tháng thì trả 1 tội phạm ngang ngửa ko phải ngon hơn à. Chủ nghĩa tư bản luôn thực tế chứ có phải thiên đường như CNXH đâu.

:confused: ghét nhất vài bác đọc mà ko bik nghĩ cứ quote nhé.:rolleyes: nhận lực CNTT của USA giá rất cao chứ ko bèo như VN , và thay vì thuê , trả lương 1 thằng IT pro cả mấy ngàn $ 1 tháng thì trả 1 tội phạm ngang ngửa ko phải ngon hơn à. Chủ nghĩa tư bản luôn thực tế chứ có phải thiên đường như CNXH đâu.

Ờ ghét . Thế bác nghĩ đối với vụ này thì bên mỹ đã xem là nhân tài rồi à . bạn vào tù bên đó chưa biết lấy tin ở đâu thế ?

bạn thân của ta một thời, dẫu sao đi tù ở USA vẫn tự do hơn ở Việt Nam ko đi tù. dự là cậu ấy đi 5 năm , nếu có công hiến tốt trong thời gian trong trại. giúp mấy bac FBI bắt được vài vụ là ra ngay ấy mà. đất nước họ không như việt nam mình người đi tù khi được ra tu là không có chỗ dung thân bị người đời khinh thường. mà phương tây ra tù sẽ như một công dân bình thường không bị dị nghị như ở việt nam đâu.
"kinh nghiệm sống 5 năm ở USA nên nhận định được thê :D"

Thằng này bị thằng ở chung phòng lấy info thì phải. Vụ này báo chí đầy ra mà ta, đang có ý kiến không dẫn độ về Mỹ

Chắc xem nhiều phim mỹ rồi tưởng tượng hả bác?
nhưng rất tiếc đời thực éo như phim đâu

Cái thằng cmt trên bất mãn với vn thì phải. :D

hướng đến cái tốt nhất là tốt, nhưng phải biết mình đang ở đâu,

thấy nhà hàng xóm giàu thì đừng nên trách ba mẹ, mà hãy làm sao cho nhà mình bằng nhà nó hoặc bỏ nhà sang nhà nó mà sống chứ đừng ở trong nhà mà phá., vậy thôi .

vãi lời. :D

:rolleyes: bác ấy đang sống trên USA , đất nước trọng nhân tài chứ éo phải VN XHCN đâu mà lo. Tội danh đó Mỹ gỡ trong mấy nốt nhạc là xong , quan trọng là dc 1 nhân tài ko cần phải mua. Có điên Mỹ mới giam thằng này , chìm xuống rùi đạo tạo ngầm thui. Tất nhiên nó quản lý kĩ , ko cho tự do iternet như bt. Hên thật. Về VN vừa ló mó vào trang chủ cái là đám đàn bà ngồi ghế nóng trên cao ú a ú ớ phán phản động giam liền :confused:
tui thích cách nói của bạn :p

cuộc sống trong tù không dễ chịu chút nào:confused:

:) nhiều bác cứ tưởng chuyện quản lý hacker là trong phim thì phải. Thực sự là FBI Mỹ vốn bik gần như tất cả. Ko phải ngẫu nhiên mà máy chủ của nó sập là 5p sau có đứa vô khám đâu. Cũng như muốn làm hacker mũ trắng thì phải có kiến thức của hacker mũ đen vậy. Muốn phá tội phạm thì phải hiểu tội phạm thế nào , mà muốn hiểu tội phạm thế nào chỉ có thể là đã từng là tội phạm thui. Phim tuy hơi viễn tưởng nhưng nó phản ánh 1 góc sự thật mà. Thằng Mỹ nó điếm xưa h rùi , từ thời WW2 đến giờ phong cách của nó vẫn là đứng giữa giật dậy và hưởng lợi 2 bên. Cứ nghĩ nó để 1 thế giới ngầm tồn tại đi , chờ khi nó bự gần như vượt tầm kiểm soát thì bắt đầu hốt 2 mẻ , vừa có tiền cho ngân sách vừa có người làm tay sai ; ko sướng à.

:) nhiều bác cứ tưởng chuyện quản lý hacker là trong phim thì phải. Thực sự là FBI Mỹ vốn bik gần như tất cả. Ko phải ngẫu nhiên mà máy chủ của nó sập là 5p sau có đứa vô khám đâu. Cũng như muốn làm hacker mũ trắng thì phải có kiến thức của hacker mũ đen vậy. Muốn phá tội phạm thì phải hiểu tội phạm thế nào , mà muốn hiểu tội phạm thế nào chỉ có thể là đã từng là tội phạm thui. Phim tuy hơi viễn tưởng nhưng nó phản ánh 1 góc sự thật mà. Thằng Mỹ nó điếm xưa h rùi , từ thời WW2 đến giờ phong cách của nó vẫn là đứng giữa giật dậy và hưởng lợi 2 bên. Cứ nghĩ nó để 1 thế giới ngầm tồn tại đi , chờ khi nó bự gần như vượt tầm kiểm soát thì bắt đầu hốt 2 mẻ , vừa có tiền cho ngân sách vừa có người làm tay sai ; ko sướng à.

Nhửng thứ bạn nói thì ai củng biết cả . Nhưng cái trường hợp này bạn nói là nhân tài thì hơi ảo tưởng . Mấy cái info này có lẽ nó tạo web ra cho người ta đăng ký , Hoặc nó xâm nhập vào nhửng shop bán hàng nhỏ để xem info => nó có info thôi củng chưa tới dạng dc tha tù đâu
Chiến tranh thế giới thứ 2 ở đâu mỹ nó đứng giật giây thế ? mơ mộng à ? Nó có tham chiến với phát xít nhật đấy chứ thằng ngu . Hưởng lợi 2 bên vậy nó bán cho 2 bên nào kể tên vũ khí nào , nước nào ,Hốt 2 mẽ nào ? Chẳng qua địa hình của nó cách xa nên thiệt hại hơi ít trong chiến tranh thứ 2 thôi? Nhầm với chiến tranh 1 à ? Ngu mà thích ra vẽ . Nói thẳng luôn Mỹ có công dẹp phát xít ngang với NGa trong thế chiến thứ 2 ấy ông nội . Nếu ko có mỹ thì NHẬT nó quay banh nát châu á luôn

Last edited:
bác nói cứ như phim Marvel

Trang công nghệ Softpedia đưa tin một hacker Việt Nam bị bắt ở Mỹ do cáo buộc ăn cắp và bán thông tin cá nhân của hàng trăm nghìn người.

Hacker đó là Ngô Minh Hiếu, 24 tuổi, quốc tịch Việt Nam. Ngô Minh Hiếu đã bị bắt vào tháng 2/2013 khi thâm nhập vào Mỹ và bị cáo buộc ăn cắp, bán thông tin cá nhân của hàng trăm nghìn người thông qua nhiều website do hacker này điều hành.

Cơ quan chức trách của Mỹ cho biết trong thời gian từ năm 2007 đến năm 2012, Ngô Minh Hiếu và một số người khác đã ăn cắp và buôn bán thông tin cá nhân của khoảng 500.000 người Mỹ gồm các thông tin về tài khoản ngân hàng, thẻ tín dụng, địa chỉ và số điện thoại. Ngô Minh Hiếu bị buộc 15 tội danh, với tổng mức hình phạt có thể lên tới trên dưới 40 năm tù.

Thông báo về vụ án của hacker Ngô Minh Hiếu trên website của Bộ Tư pháp Mỹ.

Theo cáo cuộc của các cơ quan chức năng Mỹ, Ngô Minh Hiếu đã điều hành một số website và các diễn đàn mua bán thông tin cá nhân như Superget.info và Findget.me. Hacker này và các đồng sự đã tạo ra nhiều tài khoản trên các dịch vụ tiền ảo và sử dụng những tài khoản này để nhận tiền từ hoạt động bán dữ liệu thẻ tín dụng cũng như các thông tin cá nhân khác.

Vụ án của Ngô Minh Hiếu và các đồng phạm khác được Sở Mật vụ Hoa Kỳ điều tra và được khởi tố tại tòa án thuộc bang New Hampshire của Mỹ.

Ảnh chụp hộ chiếu của Ngô Minh Hiếu.

Theo thông tin trong tài liệu khởi tố của Mỹ, Ngô Minh Hiếu cư ngụ tại New Zealand và Việt Nam, đã từng tham gia nhiều vụ tấn công website, trong đó có cả website của trường đại học Unitec ở New Zealand mà hacker này đang theo học và bị trường này đuổi học do trộm cắp thông tin thẻ tín dụng.

Ngô Minh Hiếu điều hành hai trang buôn bán thông tin cá nhân superget.info và findget.me cùng với một đồng sự khác chưa rõ danh tính có nickname John Doe One. Hai trang này chuyên buôn bán "fullz", thuật ngữ của giới hacker sử dụng để miêu tả gói thông tin cá nhân gồm tên, địa chỉ, ngày sinh, nơi làm việc, thời gian làm việc, bằng lái xe, số tài khoản, tài khoản email và mật khẩu của các dịch vụ trực tuyến khác. Hai trang web này đã mua bán hơn nửa triệu gói thông tin cá nhân.
bạn tui đây mà hix hix, tiếc cho 1 tài năng !!!

Nhửng thứ bạn nói thì ai củng biết cả . Nhưng cái trường hợp này bạn nói là nhân tài thì hơi ảo tưởng . Mấy cái info này có lẽ nó tạo web ra cho người ta đăng ký , Hoặc nó xâm nhập vào nhửng shop bán hàng nhỏ để xem info => nó có info thôi củng chưa tới dạng dc tha tù đâu
Chiến tranh thế giới thứ 2 ở đâu mỹ nó đứng giật giây thế ? mơ mộng à ? Nó có tham chiến với phát xít nhật đấy chứ thằng ngu . Hưởng lợi 2 bên vậy nó bán cho 2 bên nào kể tên vũ khí nào , nước nào ,Hốt 2 mẽ nào ? Chẳng qua địa hình của nó cách xa nên thiệt hại hơi ít trong chiến tranh thứ 2 thôi? Nhầm với chiến tranh 1 à ? Ngu mà thích ra vẽ . Nói thẳng luôn Mỹ có công dẹp phát xít ngang với NGa trong thế chiến thứ 2 ấy ông nội . Nếu ko có mỹ thì NHẬT nó quay banh nát châu á luôn
:D thất bại của GD là đây. Học lịch sử lại đi cha nội. WW2 Mỹ đứng giữa bán VK cho 2 bên. Sau trận Trân Châu Cảng huyền thoại + tình hình TG lúc đó Mỹ mới tham chiến và gia nhập phe đồng minh nhé.

có tài mà không có đức thì thành người gây tai họa thôi:confused:

Có tài nhưng ko có đức thật đáng tiếc :confused: nhưng ma2 th Mĩ nó sẽ mua th này về làm cho nó

:D thất bại của GD là đây. Học lịch sử lại đi cha nội. WW2 Mỹ đứng giữa bán VK cho 2 bên. Sau trận Trân Châu Cảng huyền thoại + tình hình TG lúc đó Mỹ mới tham chiến và gia nhập phe đồng minh nhé.
Mày được giáo dục ở đâu trong sách giáo khoa à ? Ở bán . NÓ bán cho 2 bên ... nước nào ? vũ khí tên gì ? kể nghe coi ? và nó đốc 2 bên đánh nhau = cách nào hở? ? Đưa ra cái dẩn chứng mỹ khơi mào đốc 2 bên đánh nhau trong ww2 coi ? Mày có hiểu vì sao nhật bản tấn công mỹ trận chân châu cảng ko ? tự dưng thằng nhật nó rảnh nó qua chọc thằng mỹ à
Ko đưa ra bằng chứng thì đừng quote nửa ... ngán vào reply mấy thằng ngu lắm

Last edited:
Còn trẻ mà quá giỏi . Chỉ tiếc đi sai con đường :( Tiếc cho 1 tài năng VN

Phải có những người như vậy thì công nghệ mới phát triển chứ...cứ phá đi anh em vào ug hết đê.................................

bạn thân của ta một thời, dẫu sao đi tù ở USA vẫn tự do hơn ở Việt Nam ko đi tù. dự là cậu ấy đi 5 năm , nếu có công hiến tốt trong thời gian trong trại. giúp mấy bac FBI bắt được vài vụ là ra ngay ấy mà. đất nước họ không như việt nam mình người đi tù khi được ra tu là không có chỗ dung thân bị người đời khinh thường. mà phương tây ra tù sẽ như một công dân bình thường không bị dị nghị như ở việt nam đâu.
"kinh nghiệm sống 5 năm ở USA nên nhận định được thê :D"
Sau chuyện này bạn ấy có lắm bạn thân thật :rolleyes:

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
421,469
173,645
Latest member
Reho

Most viewed of week

Most discussed of week