Hãy Giúp Đỡ Bác Tài Xế Xe Bồn Dũng Cảm Vì Mọi Người Quên Mình

thanks chị socolar2010 và tất cả anh em đã quyên góp nhé ,thật ra cái topic này em vừa post bên facebook của mình,vừa post bên reply bài báo của bác tài xế này ở vnexpress.vừa post bên trang haivl có hình nói về bác tài xế tốt bụng này ,để nhiều người biết mà tham gia ủng hộ bác ấy ,vì em nghĩ
Trăm nghìn lời nói không bằng một việc làm thiết thực

hơn nữa việc gì tốt thì nên tuyên dương công bố rộng rãi để nó phát triển hơn nữa,và vicgiap cũng nói là ngày mai đi thăm bác ấy thì cũng sẽ chụp hình về post lên forum cho mọi người xem , em xin hết ạ :p:D

Last edited:

Ông Long đang được điều trị tại Bệnh viện Chợ Rẫy với tay và chân bỏng nặng. Ảnh: Thiên Chương

Hẳn là chúng ta những ngày qua đã đọc câu chuyện về bác tài xế xe bồn dũng cảm khóa van xăng và chạy xe ra khỏi khu vực nguy hiểm mặc dù người thì đang bị bốc cháy và hiện bác ấy đang nằm ở bệnh viện chợ rẫy để chữa trị ở khoa phỏng ,nếu ai chưa đọc thì đọc ở topic này nhé http://mmo4me.com/threads/chay-cay-...-ngan-tham-hoa-nguoi-tot-viec-tot-day.126686/
hãy nhìn lại vụ cháy trung tâm thương mại hải dương vừa qua thì mới thấy hết ý nghĩa những gì mà bác tài xế này đã làm ,xin lỗi các tiểu thương ở trung tâm thương mại hải dương mình chỉ muốn nêu ra trường hợp cháy vừa xảy ra để thấy được hết ý nghĩa việc làm của bác tài xế này chứ không có ý khơi gợi lại nỗi đau của mọi người ,hành động dũng cảm của bác ấy,vì mọi người quên mình thật đáng trân trọng và cảm phục trong 1 xã hội mà hiện nay cái xấu cứ nhan nhản trước mắt ,còn cái tốt thì quá hiếm hoi ,mình nghĩ là tụi mình nên làm 1 cái gì đó thiết thực hơn là những lời nói để giúp đỡ bác ấy trong hoàn cảnh khó khăn,bệnh tật như hiện nay và cũng để tuyên dương cái tốt ủng hộ cái tốt ,điều thiện ,điều tốt sẽ mãi trường tồn nên mình lập ra topic này nhầm 1 mục đích kêu gọi mọi người đóng góp ủng hộ giúp đỡ cho bác ấy ,vicgiap sẽ là người nhận tiền và lên bệnh viện chợ rẫy để trao cho bác ấy số tiền mà anh em mình đóng góp
đây là thông tin vcb,dab và pm của vicgiap mọi người có thể gởi vào đây
trần văn giáp
Dab: 0107650182
Vcb: 0531000270456
PM :U1477349
mình là người ủng hộ đầu tiên 500k nhé

Số tiền chuyển khoản 500,000 VND
Số tiền bằng chữ Năm trăm ngàn đồng
Tài khoản ghi có 0531000270456
Tên chủ tài khoản ghi có TRAN VAN GIAP
Nội dung chuyển tiền a goi cho em 500k ung ho cho bac tai xe xe bon dung cam
Giao dịch chuyển khoản thành công!
Cảm ơn Quý khách đã sử dụng dịch vụ của Vietcombank!

Tiếc quá, hôm nay tôi mới đọc mục này. Không biết các bạn vẫn còn quyên góp tiền để giúp đỡ bác ấy nữa không?

em đọc rồi chị,hihi

cám ơn bạn nữa nhé,mình nhận đc vcb ban gửi rồi!

Không biết các bạn vẫn còn quyên góp tiền để giúp đỡ bác ấy hoặc trường hợp khó khăn nào khác nữa không?

Không biết các bạn vẫn còn quyên góp tiền để giúp đỡ bác ấy hoặc trường hợp khó khăn nào khác nữa không?
ah hiện tại thì tụi mình không quyên góp tiền cho bác ấy nữa vì tụi mình đã trao tiền cho bác ấy rồi nên đã kết thúc đợt quyên góp tiền ,sau này có trường hợp nào đặc biệt tụi mình mới quyên góp tiếp và hy vọng lúc đó bạn sẽ ủng hộ ,cảm ơn tấm lòng của bạn

ủng hộ bác chém gió. Khi nào có dịp gì từ thiện bác nhờ mod stick bài viết lên cho anh em tiện theo dõi...... Tới h em mới pit sự việc.. Trễ rồi. Sr mọi người.....

ok cám ơn ineedyou đã có lòng ,do thời gian tổ chức việc quyên góp cũng gấp rút nên ít anh em biết ,mai mốt có gì mình sẽ làm vậy,thật ra thì nếu vào box chat là thấy ngay chắc tại ineedyou ít vào box chat đấy vì bài viết vẫn còn nằm ở trang 1 mà :D

Cảm ơn em vicgiap, cảm ơn chemgio, cảm ơn tất cả những bạn đã, đang và sẽ đóng góp cho các trường hợp khó khăn. Hồi giờ cứ tưởng mmo là chỉ lo kiếm $ thôi, không ngờ cũng có những tấm lòng thật ấm áp. :):):). Thank You All

Announcements

Forum statistics

Threads
421,063
173,144
Latest member
Huyd

Most viewed of week

Most discussed of week

Most viewed of week

Most discussed of week

Back