Help Hãy là 1 người chơi HYIP có văn hóa

Soixam

Hero
Reactions
1,513
MR
0.718
Chat with me via Yahoo Messenger
Chú ý: Hình thức đầu tư có rủi ro. Các nhà đầu tư phải cân nhắc kỹ trước khi ra quyết định!
Chào các member của box HYIP, chào các nhà đầu tư mạo hiểm từ pro tới newbie, từ newcomer tới older. Đợt này tôi cũng có khá nhiều chuyện ngoài cuộc sống mà tôi cần giải quyết, làm việc thì LR chết kéo theo HYIP bị đóng băng ( giờ thì đang tan dần rồi ), khiến tôi có vẻ hơi lơ là. HYIP ngoài việc kiếm tiền thì đối với tôi nó còn là niềm đam mê, nó còn là niềm vui đằng sau cuộc sống ngoài đời đầy phức tạp, nó thể hiện khả năng tư duy, nhận xét và 1 chút ma quái tiểu xảo nữa.

Hôm nay tôi viết bài này nhằm mục đích đôn đốc sắp xếp lại box HYIP, đợt vừa rồi tôi thấy vấn đề gây war, flame giữa các mem của box diễn ra căng thẳng quá, và tôi cũng phải cảnh cáo và đã ban 1 số nick mỏi tay quá, tôi mong sau bài này các member của box HYIP sẽ thay đổi cách nhìn của mình.

HYIP nói chung thì đa phần là ponzi, lấy tiền người trước trả người sau, chỉ khác 1 cái giữa các trang đó là số vốn của Admin nó là bao nhiêu ? Admin vốn nhiều thì vòng quay giữa các chu kỳ đầu tư dài, vốn ít thì ngược lại. Cái tôi hay quan tâm ở mỗi trang hyip mới ra đó là vốn admin bao nhiêu, admin chiến thuật như thế nào, admin là người nước nào và cuối cùng là rcb như thế nào. Sau những bài viết của tôi ở trên blog, tôi thấy tình hình hyip có vẻ ổn hơn khi mà những monitor tôi nêu tên đã biết cách hút mem hơn, 1 vài investor cũng biết đường chọn bạn mà chơi hơn, nhưng vấn đề với các monitor tạm xong thì nay lại tới investor.

Investor bây giờ chia bè kéo cánh, bên thì hyipzoom, bên thì xetang, đành rằng forum là để thảo luận , các bạn cứ đóng góp ý kiến thoải mái nhưng miễn sao đừng gây war là được, các bạn biết tôi gọi investor kiểu như này là gì không ?

1. investor kiểu bầy đàn : chỉ cần 1 người trong số họ bị phe đối lập công kích thì lập tức kéo bè kéo cánh vào gây war ngay, họ sẵn sàng gây flame, sẵn sàng lập lại nick đơn giản vì nick lập quá dễ dàng

2. investor kiểu phong trào : đây là dạng investor không có kiến thức nhưng mà thấy ai chơi gì cũng chơi theo, thắng thì cười còn thua thì quay ra xỏ xiên người giới thiệu, lần sau không giới thiệu nữa thì kêu thế nọ thế kia.... tôi cũng đã gặp trường hợp này khá nhiều, cần thì anh em ngọt sớt, không cần thì "nó chả tốt lành gì đâu" blah blah

Tôi viết bài này mong những member và những người đam mê ( tạm gọi thế đi ) hyip cùng chung tay lại, đừng có chia bè chia phái, tập hợp những người có cùng khoảng cách địa lý lại thành 1 nhóm rồi tham kháo chia sẻ cho nhau, như thế thì mới tốt được. Bản thân tính cách tôi khiến cho người khác khó gần và chỉ có 1 số ít mới chơi được với cái tính này, và đây cũng là điểm tôi sẽ cần phải sửa.

Đây cũng là lần cuối cùng tôi cảnh cáo tới những bạn thích gây war, flame , từ giờ tôi sẽ tăng nặng hình phạt đối với những thành phần như thế để đảm bảo trật tự cho box HYIP.

P/S : lâu nay box HYIP dường như chỉ có tôi làm mặc dù trên danh nghĩa là còn mod locvinhsu nữa, thế nên những topic sai rule hoặc scam thì tôi sẽ cố gắng move hoặc edit ngay khi online hoặc các bạn có thể pm trực tiếp qua yahoo cho tôi.

Trippinball

Newbie
Reactions
531
MR
2.001
Xin cảm ơn bác last đã lập topic, bác là một mod cần mẫn, làm việc rất tốt dưới vai trò moderator của box. từ lâu nay, mỗi lần gặp bác, tôi luôn nói thẳng với bác last, tôi rất tôn trọng bác , mặc cho ai nói gì đi nữa.

Về những sự việc gần đây, tôi xin có những kết luận như sau :

1. Một số mem có qua lại to tiếng với xetang, ví dụ Natsu ko pải người của zoom, người của zoom để sign là zoom như các pro loimuonnoi, ttyatu, makeno, .......tuy nhiên vì chúng tôi là chatbox mở, ko ràng buộc gì nên có những thành viên tham gia cả zoom và mmo4me nên chúng tôi ko thể chịu trách nhiệm cho tất cả nhưng thành viên đc, khi nào là mod hoặc admin thì chúng tôi sẽ chịu trách nhiệm.

2. Chúng tôi ko pải là một bè cánh hay hội đồng gì, chỉ là chatbox để thảo luận hyip, hoạt động phi lợi nhuận, chả cần tiền của ai, tham gia miễn phí, trên zoom chỉ đưa ra site tốt cho mọi người chơi , ko pải là monitor hoạt động kinh doanh ngậm tiền add site bừa bãi, ngoài ra có cả sự tham gia của các monitor và exchanger, ai có vấn đề gì thắc mắc dễ hơn. Nên khẳng định chúng tôi ko mún và ko cần tranh bát cơm của xetang, chỉ là nói những sự thật thôi.

3. Chúng tôi chưa bao giờ war vơi xetang về rcb của monitor hay yêu cầu bạn đặt link RCB của monitor trên topic, chỉ có lần khuyên xetang nên rc lại cho người dep theo bạn ý, dù ít dù nhiều, để newbie tránh mất đi một khoản lợi từ RCB.

4. Chỉ có 2 điều, chúng tôi mâu thuẩn với xetang, một là việc xetang spam vote bad nói xấu admin trên tất cả monitor và điễn đàn khi sự việc chưa rõ ràng, đây là cách làm thiếu chuyên nghiệp, gây ảnh hưởng đến tất cả những người đầu tư vào site, tạo nguy cơ bị admin scam nhanh hơn vì bị vote bad. Việc bạn ây làm cứ làm, ko ai ý kiến, nhưng những việc ảnh hưởng đến người khác thì mọi người mới ý kiến.
Điều thứ 2 là việc xetang đưa những thông tin thiếu chính xác về site cho các newbie khi post topic. Mọi người chỉ ý kiến bạn ý về việc này nhưng bạn ý gạt đi và ko sửa thông tin, chỉ nói rằng : mấy cái đó ko quan trọng, quan trọng là theo dõi site. Mặc dù bước đầu, những cái đó rất quan trọng và dù ko quan trọng thì ko có nghĩa có quyền post thông tin sai lệch.

Mọi việc nên chấm dứt ở đây, sự việc như nào, các newbie chơi lâu sẽ hiểu, ăn scam và bị lừa mới là cách trưởng thành nhanh nhất. Xin cảm ơn, làm ơn đừng nhắc đên chúng tôi khi sự việc ko liên quan.
Nếu có gì không phải, chúng tôi cúi đầu xin lỗi và mong tất cả mọi người bỏ quá cho. Với tư cách cá nhân, tôi cũng xin lỗi ban xetang, ko pải vì những điều đã nói, mà vì những việc gần đây gây đã gây phiên toái và ức chế cho bạn

Thân.

Last edited by a moderator:

winhyip

Banned
Reactions
111
MR
0.000
Cuối cùng bác last đã lên tiếng, rất mong các pro có thể post những site tốt cho anh em theo, suốt ngày tranh cãi nhìn thấy mà nản, newbie vào thấy cũng cười nữa. Chúc mọi điều tốt lành, Hi vong box HYIP sẽ phát triển vững mạnh trên tình đoàn kết ,hữu nghị, cùng phát triển.

Xin cảm ơn bác last đã lập topic, bác là một mod cần mẫn, làm việc rất tốt dưới vai trò moderator của box. từ lâu nay, mỗi lần gặp bác, tôi luôn nói thẳng với bác last, tôi rất tôn trọng bác , mặc cho ai nói gì đi nữa.

1. Một số mem có qua lại to tiếng với xetang, ví dụ Natsu ko pải người của zoom, người của zoom để sign là zoom như các pro loimuonnoi, ttyatu, makeno, .......tuy nhiên vì chúng tôi là chatbox mở, ko ràng buộc gì nên có những thành viên tham gia cả zoom và mmo4me nên chúng tôi ko thể chịu trách nhiệm cho tất cả nhưng thành viên đc, khi nào là mod hoặc admin thì chúng tôi sẽ chịu trách nhiệm.

2. Chúng tôi ko pải là một bè cánh hay hội đồng gì, chỉ là chatbox để thảo luận hyip, hoạt động phi lợi nhuận, chả cần tiền của ai, tham gia miễn phí, trên zoom chỉ đưa ra site tốt cho mọi người chơi , ko pải là monitor hoạt động kinh doanh ngậm tiền add site bừa bãi. nên khẳng định chúng tôi ko mún và ko cần tranh bát cơm của xetang, chỉ là nói những sự thật thôi.

3. Chúng tôi chưa bao giờ war vơi xetang về rcb của monitor hay yêu cầu bạn đặt link RCB của monitor trên topic, chỉ có lần khuyên xetang nên rc lại cho người dep theo bạn ý, dù ít dù nhiều, để newbie tránh mất đi một khoản lợi từ RCB.

4. Chỉ có 2 điều, chúng tôi mâu thuẩn với xetang, một là việc xetang spam vote bad nói xấu admin trên tất cả monitor và điễn đàn khi sự việc chưa rõ ràng, đây là cách làm thiếu chuyên nghiệp, gây ảnh hưởng đến tất cả những người đầu tư vào site, tạo nguy cơ bị admin scam nhanh hơn vì bị vote bad. Việc bạn ây làm cứ làm, ko ai ý kiến, nhưng những việc ảnh hưởng đến người khác thì mọi người mới ý kiến.
Điều thứ 2 là việc xetang đưa những thông tin thiếu chính xác về site cho các newbie khi post topic. Mọi người chỉ ý kiến bạn ý về việc này nhưng bạn ý gạt đi và ko sửa thông tin, chỉ nói rằng : mấy cái đó ko quan trọng, quan trọng là theo dõi site. Mặc dù bước đầu, những cái đó rất quan trọng và dù ko quan trọng thì ko có nghĩa có quyền post thông tin sai lệch.

Mọi việc nên chấm dứt ở đây, sự việc như nào, các newbie chơi lâu sẽ hiểu, ăn scam và bị lừa mới là cách trưởng thành nhanh nhất. Xin cảm ơn, làm ơn đừng nhắc đên chúng tôi khi sự việc ko liên quan.
Nếu có gì không phải, chúng tôi cúi đầu xin lỗi và mong tất cả mọi người bỏ quá cho. Với tư cách cá nhân, tôi cũng xin lỗi ban xetang, ko pải vì những điều đã nói, mà vì những việc gần đây gây đã gây phiên toái và ức chế cho bạn

Thân.

Site instabank.biz tôi đâm 50 account đây, trừ rcb đi tôi mất 400, cơ mà kệ nó thôi, đỉnh cao của khinh bỉ là sự im lặng. Cứ thế mà làm việc, cãi nhau mệt người mỏi tay đau mắt, ngồi nhiều gù lưng.

Site instabank.biz tôi đâm 50 account đây, trừ rcb đi tôi mất 400, cơ mà kệ nó thôi, đỉnh cao của khinh bỉ là sự im lặng. Cứ thế mà làm việc, cãi nhau mệt người mỏi tay đau mắt, ngồi nhiều gù lưng.
sao bác last k post site cho anh em choi vậy, từ khi đọc những bài viết trong blog của bác thật sự là đã học được rất nhiều thứ, các bạn newbie nên bỏ chút thời gian đọc khi muốn tham gia lĩnh vực này. rất bổ ích và ý nghĩa.

ledinhtung

Member
Hot Boy
Reactions
535
MR
0.503
Follow me on Facebook
tóm lại là cố gắng là nhà đầu tư thông thái thôi, tiền của mình thì quyết định đầu tư hay làm gì là do chính mình, trách gì ai nữa.
Cãi nhau nhiều làm chi cho mệt.
Mình cũng mới tham gia lĩnh vực này, thấy cũng rất hay và cảm thấy rất yêu thích nó. Tất cả cũng chỉ vì một mục tiêu là sinh ra lợi nhuận và tránh bị scam thôi.
Ban đầu mình cũng hay vào đây rồi theo những site của 1 số mem lâu năm post giới thiệu, giờ thì mình cũng lọ mọ tự đi tìm site để đầu tư.
Con đường đi là do mình lựa chọn thôi, thắng hay thua cũng là do mình cả, vậy nên trước tiên hãy trách bản thân trc chứ đừng có thắng cười hề hề, lúc scam thì lôi người này người kia ra trách thì có ích chi. Hãy rút kinh nghiệm cho lần sau có phải tốt hơn ko

tóm lại là cố gắng là nhà đầu tư thông thái thôi, tiền của mình thì quyết định đầu tư hay làm gì là do chính mình, trách gì ai nữa.
Cãi nhau nhiều làm chi cho mệt.
Mình cũng mới tham gia lĩnh vực này, thấy cũng rất hay và cảm thấy rất yêu thích nó. Tất cả cũng chỉ vì một mục tiêu là sinh ra lợi nhuận và tránh bị scam thôi.
Ban đầu mình cũng hay vào đây rồi theo những site của 1 số mem lâu năm post giới thiệu, giờ thì mình cũng lọ mọ tự đi tìm site để đầu tư.
Con đường đi là do mình lựa chọn thôi, thắng hay thua cũng là do mình cả, vậy nên trước tiên hãy trách bản thân trc chứ đừng có thắng cười hề hề, lúc scam thì lôi người này người kia ra trách thì có ích chi. Hãy rút kinh nghiệm cho lần sau có phải tốt hơn ko
:binhsua07::binhsua07::binhsua07::binhsua07::binhsua07:

makeno

Hero
Reactions
1,162
MR
0.024
cho hỏi mod là đưa thông tin sai lệch về site thì có bị xử ko??? và xử như thế nào, vì duck đã có vài bằng chứng xetang đưa thông tin sai lệch. (vd: SSL, domain, script...)

Cơ mà xetang lại nói mấy cái đó ko quan trọng :))

blacksecret

Newbie
Reactions
24
MR
0.000

Like câu này của bác Last. Ngày trước mình cũng tự chơi 1 mình. Chơi HYIP 2 năm, mà account 4rum thì mới lập, số post chưa qua 100 là hiểu rùi. Nhưng dạo này có tham gia Zoom. Rùi thấy 1 số cái ko hợp mắt cũng vào ý kiến. Thôi thì như ngày trước. Rút lui, im lặng mà chơi :). I dont care ^^

xetang

Hero
Verified
Reactions
1,400
MR
0.790

2. Chúng tôi ko pải là một bè cánh hay hội đồng gì, chỉ là chatbox để thảo luận hyip, hoạt động phi lợi nhuận, chả cần tiền của ai, tham gia miễn phí, trên zoom chỉ đưa ra site tốt cho mọi người chơi , ko pải là monitor hoạt động kinh doanh ngậm tiền add site bừa bãi, ngoài ra có cả sự tham gia của các monitor và exchanger, ai có vấn đề gì thắc mắc dễ hơn. Nên khẳng định chúng tôi ko mún và ko cần tranh bát cơm của xetang, chỉ là nói những sự thật thôi.

Thân.

Không có gì hết bạn à, chỉ mỗi cái nhiều bạn góp ý nhiệt tình quá mình không chịu được thì mình lên tiếng mới gây xung đột thôi, còn mình cũng luôn khẳng định rồi, mình có 1 một mình chẳng bè cánh, bè phái với ai cả. Chỉ cố gắng tìm kiếm những site tốt nhất để giảm thiểu thua lỗ cho mình và cho các bạn newbie thôi.

Bạn cũng thấy mà, mình đâu có giới thiệu xuông đâu vì luật lệ của forum lên site nào mình muốn giới thiệu thì mình cũng phải đầu tư vào. Mà nó có vấn đề thì người đầu tiên bị scam trước luôn là mình mà các bạn, việc tìm site thì không khó nhưng để có những site tốt có thể chạy cả tuần nó không đơn giản vì mình thấy hầu hết những site mới chỉ ra 1 hoặc vài ngày thì die nên nó không dễ dàng gì.

Còn bạn Makeno cũng bảo 1 câu rằng "Biết sao cứ đâm đầu vào" trong topic Instabank, mình xin lỗi nhé, mình không phải là bà con xa gần với admin nên chẳng biết nó là ai cả, nếu biết nó là ai, tạo site là gì thì chẳng bao giờ có chuyện đáng tiếc xảy ra. Chỉ khi site có vấn đề và để ý lại với các chương trình tương tự khác thì mình đoán nó cũng 1 admin thôi nhưng thực tế thế nào mình cũng chịu.

Câu kết sau cùng của mình, tất cả những tranh cãi, tranh chấp và những gì không phải trong thời gian vừa rồi mình cung mong mọi người bỏ qua cho, là đàn ông con trai với nhau thì không nên đàn bà, nhớ rai, thù rai làm gì hết, chuyện cũ qua rồi thì cho nó qua luôn cùng nhau xây dựng một thế giới MMO phát triển có hàng trăm người cùng tham gia thì tốt nhất. Tranh cãi nhau cũng chẳng mang lại lợi ích gì lại thêm bực dọc vào người.

Còn về những đóng góp của các bạn trước và sau này, mình sẽ chú ý và sửa đổi, chúc mọi người kiếm ăn thành công với lĩnh vực HYIP và nhiều lĩnh vực khác trong thế giới MMO này.

Chân thành!!!!

Còn bạn Makeno cũng bảo 1 câu rằng "Biết sao cứ đâm đầu vào" trong topic Instabank, mình xin lỗi nhé, mình không phải là bà con xa gần với admin nên chẳng biết nó là ai cả, nếu biết nó là ai, tạo site là gì thì chẳng bao giờ có chuyện đáng tiếc xảy ra. Chỉ khi site có vấn đề và để ý lại với các chương trình tương tự khác thì mình đoán nó cũng 1 admin thôi nhưng thực tế thế nào mình cũng chịu.
Đính chính tí nhé. Nguyên văn mình nói "Phá rồi cũng lao đầu vào cái site của nó nữa ah"

mình ko nói cậu biết, mình chỉ nói là cậu đi vote bad với spam forum rồi cũng lại chơi site của nó tiếp thôi :)

Đính chính tí nhé. Nguyên văn mình nói "Phá rồi cũng lao đầu vào cái site của nó nữa ah"

mình ko nói cậu biết, mình chỉ nói là cậu đi vote bad với spam forum rồi cũng lại chơi site của nó tiếp thôi :)

Hi, hi, mình cũng đang lo đây này, nghe cậu nói cũng thấy hơi chùn, vì thằng đấy cũng hay ra site thật, thời gian tới lại dính phát nữa thì mệt!!!!!!!!

onionboy941

Newbie
Reactions
123
MR
0.000
Em thấy bác xe tang làm ăn ko ổn lắm :binhsua04:
Bác ấy thường post những new site , và luôn đi đầu mạo hiểm : +1 cho bác :binhsua03:

Nhưng nhiều trang bác post lại là scam , khiến cho anh em mất tiền đâm ra ức chế , còn trong khi đó bác được hưởng tiền ref nên lời nhiều --> Việc này hẳn 1 số người trong forum cũng nắm rõ

Bản thân em hồi đó cũng dính 1 lần , 12$ ....Có thể 12$ đối với bác không là gì , nhưng với 1 đứa mmo không đầu tư như em thì lúc đó bỏ ra đến 2 3 tiếng vật vã mới có , nhưng nghĩ lại đã đầu tư thì chấp nhận mạo hiểm nên thôi :binhsua03:

Em chỉ mong bác lần sau hãy tìm hiểu rõ trang hơn 1 tí trước khi post bài cho anh em :binhsua09: để anh em và bác cùng hưởng lời , đôi bên có lợi :binhsua07:

Chứ không thì mình bác có tiền , người khác thì lại mất tiền thì 1 số người ức chế cũng phải thôi :binhsua17:

Trên chỉ là 1 số ý kiến của em , mong bác đừng gạch :binhsua03:

tigerkul

Banned
Verified
Reactions
151
MR
0.000
Call me! Call me! Follow me on Facebook Chat with me via Skype
Nhảm. Tất cả là hên xui. Ăn thùa gì, chiến tranh gì. Người quyết định là người chơi thôi. Đã chơi thì đừng có khóc. Vậy thôi. Thích thì cứ chém, không việc gì phải kêu gọi này nọ cả, vô nghĩa.

Em thấy bác xe tang làm ăn ko ổn lắm :binhsua04:
Bác ấy thường post những new site , và luôn đi đầu mạo hiểm : +1 cho bác :binhsua03:

Nhưng nhiều trang bác post lại là scam , khiến cho anh em mất tiền đâm ra ức chế , còn trong khi đó bác được hưởng tiền ref nên lời nhiều --> Việc này hẳn 1 số người trong forum cũng nắm rõ

Bản thân em hồi đó cũng dính 1 lần , 12$ ....Có thể 12$ đối với bác không là gì , nhưng với 1 đứa mmo không đầu tư như em thì lúc đó bỏ ra đến 2 3 tiếng vật vã mới có , nhưng nghĩ lại đã đầu tư thì chấp nhận mạo hiểm nên thôi :binhsua03:

Em chỉ mong bác lần sau hãy tìm hiểu rõ trang hơn 1 tí trước khi post bài cho anh em :binhsua09: để anh em và bác cùng hưởng lời , đôi bên có lợi :binhsua07:

Chứ không thì mình bác có tiền , người khác thì lại mất tiền thì 1 số người ức chế cũng phải thôi :binhsua17:

Trên chỉ là 1 số ý kiến của em , mong bác đừng gạch :binhsua03:

bạn quá gà, không hiểu gì sự việc, cũng ko hiểu gì 2 bên, cũng tham gia ý kiến, tự suy bụng ta ra bụng người.
Ban hiểu quá non nớt thành ra ý kiến oan cho cả xetang, tội nghiệp bác xe tăng. Bạn nghĩ tiền ref nhiều như suối sao ? ko có đâu. bác ý vất vả lắm kiếm chút đỉnh thui.
Bạn cũng hiểu sai cả ý kiến những người góp ý, ở đay chả ai ức chế vì xe tăng post site bị scam cả đâu, site nào chả có site tốt site scam. chỉ có newbie mới đổ lỗi cho người post bài và monitor.
và những người gop ý là nhưng pro, họ đâu pải là những người chơi phụ thuộc chơi theo site bác tăng post.
Mọi người ức chế chuyện khác và bác xetang cũng đã nhận góp ý rồi và nói thay đổi rồi, nên sự việc đã kết thúc trong hòa bình.
Tôi khuyên bạn nên đọc đi dọc lại nhiều lần hoặc nâng cao trình độ trước khi ý kiến trách oan bác xe tăng, và vu khống cho những người ý kiến đúng.

Last edited by a moderator:

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
424,023
176,515
Latest member
maxxservice

Most viewed of week

Most discussed of week

Most viewed of week