[help ]BlueStacks cứ bị treo

haiminh

Senior
Reactions
572
MR
0.030
mọi người ơi giúp em với e dùng win 8 BlueStacksAppPlayer_0.9.27.5408_by_AJacobs_Superuser_BSEasy
dùng bản đó mó nó cứ bị treo vào game 1 hồi là treo vào thoát ra vào lại thì cứ ntn ạ

mọi người giúp em với cả 1 đêm từ 10 h đến bây giờ em không làm dc cái gì cả chán quá các bác ạ,ai đi qua giúp e vs nha,nêu ko giúp dc úp hộ em xíu

1, máy bạn manh không? nếu mạnh chuyển qua câu 2
2, check cái ổ cứng xem có bị bad không? win8 xài hay bị lỗi full disk, nếu có ssd thì cũng bỏ qua luôn
3, thay màn hình :oops::oops::oops::oops:

xài thử BS 10 xem sao bác

thấy chữ hp chắc là đang dùng Laptop rùi @@
lap thì thường tầm giá trên 15 củ làm mý ngon dc

còn làm pc muốn load bs nhanh thì ko nên cài bất kỳ 1 tools phụ nào hết
chỉ cài vừa đủ xài cho bs thui, ko cài trình duyệt luôn, z là load nhanh nhất

nó bị lỗi registry rồi
thớt vào system32 rồi xoá hết file đi nhé
xoá đc file nào hay file đó .
thừ xem

1, máy bạn manh không? nếu mạnh chuyển qua câu 2
2, check cái ổ cứng xem có bị bad không? win8 xài hay bị lỗi full disk, nếu có ssd thì cũng bỏ qua luôn
3, thay màn hình :oops::oops::oops::oops:
ác vậy pro.win 8 core 7 8gb
check sao pro e ngu dốt huhu giúp e vs

vvang pro

ác vậy pro.win 8 core 7 8gb
check sao pro e ngu dốt huhu giúp e vs
mình cũng từng bị đây, nếu bạn check không đc thì ra tiệm kêu họ check. Thường làm mấy cái này mà xóa đi dữ liệu cũng hại ổ cứng lắm :(. Bữa mình mới thay 1 lần :D

klq mà mình tải bluestacks trên trang chủ về sài lag quá , ai biết tải bản nào nhẹ ko , đang định cài chơi game kritika

mọi người ơi giúp em với e dùng win 8 BlueStacksAppPlayer_0.9.27.5408_by_AJacobs_Superuser_BSEasy
dùng bản đó mó nó cứ bị treo vào game 1 hồi là treo vào thoát ra vào lại thì cứ ntn ạ

mọi người giúp em với cả 1 đêm từ 10 h đến bây giờ em không làm dc cái gì cả chán quá các bác ạ,ai đi qua giúp e vs nha,nêu ko giúp dc úp hộ em xíu
Bạn thử thoát hoàn toàn BS ở góc đồng hồ xem có vào dc ko? trước mình cũng bị ntn mấy lần. nhưng bây h thì dùng mượt mà rồi.

Nhìn pin là biết lap rồi :D, klq nhưng mà để build 1 case cày BS thì như nào là tối ưu nhất về tốc độ bác ơi ? ưu tiên SSD, CPU và Card hay như nào bác tư vấn em với !

@haiminh ngta bảo xóa regedit là đúng rồi mà bạn sao nói ngta xúi tầm bậy, bạn dùng Your Uninstaller gỡ sạch đi, thường thì soft Y U xóa sạch regedit rồi, còn chưa thì vào regedit xóa sạch, xóa temp xóa hết những gì liên quan đến BS đi, ko cần cài lại win đâu, rồi cài BS 10 bao ngon, lap mình core 5, ram 4gb cày ầm ầm đây :)

Last edited:

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
421,495
173,669
Latest member
hatihoro00

Most viewed of week

Most viewed of week

Back