[Help] Cần pro Tư vấn cho Con CPU Chơi Game

KaitoKid

Banned
Reactions
67
MR
0.000
mình muốn chơi lại game nhưng chỉ dùng để Cày tiền " VLTK 1-Thu Phí " mình muốn treo tầm 50acc Đến 100acc ( Đương nhiên là giảm cấu hình game cho nó nhẹ đến mức tối đa rồi chứ máy giờ có VIP treo thế cũng banh máy ) Máy ở 1 Quán nét thông thường mình giảm cấu hình hết treo đc từ 40-50acc..
Pro nào biết game này tư vấn hộ 1 con CPU giảm chi phí mức thấp nhất nha chứ đừng có vào phán ráp con CPU 20--40tr thì có mà toai :! máy chỉ để treo acc cho cày tiền nên ko hề chơi đc gì cả...
Các bác tư vấn hộ nha:(

Giỡn chơi hoài pa, cày kiểu đó hư máy đấy.
Được thì chạy 2 máy, hơi tốn điện nhưng máy trụ nổi, xài lâu, còn bằng không máy khủng cũng chịu chết trong thời gian ngắn.

50 - 100 acc :binhsua21: 8core RAM 8Gb mới trụ nổi

vậy là bạn ko chơi game này nên ko biết rồi, cách đây 4 năm theo bạn CPU thế nào là mạnh nhất mà 1 máy còn treo nổi 100acc đó:! chỉ là mình chưa từng treo số acc lớn thế nên ko rỏ cấu hình máy ra sao

Giỡn chơi hoài pa, cày kiểu đó hư máy đấy.
Được thì chạy 2 máy, hơi tốn điện nhưng máy trụ nổi, xài lâu, còn bằng không máy khủng cũng chịu chết trong thời gian ngắn.

hư thì ko đến nổi hư nếu cấu hình máy chịu nổi :| lúc trước toàn chơi với dân cày tiền thằng nào cũng ném 50acc 1 máy chạy 24/24 trừ khi cúp điện còn lại máy ko bao giờ nghĩ:! nhưng vì 1 tg dài rồi ko còn ai chơi nửa nên ko hỏi đc cấu hình máy:!

võ lâm 1 nhẹ mà. để màn hình đen tất cả các acc di. thông thường ở quán net bây giờ ram từ 2>3gb. Bạn có điều kiện có thể lắp 1 con ram 4gb vs 1 con 2gb để màn hình đen + auto giảm cấu hình hết mức thì cắm được 100>150 acc đấy. trước cũng có con máy 4gb cắm auto decolua post điểm tống kim toàn để 60 70 acc vô đối cmnr. chip thì nên chơi con amd khi chạy cắm thêm cái quạt nữa là ok. con chip intel thì phải khủng 1 tí vì chơi game bằng amd tốt hơn. đó là ý kiến của mình bạn tham khảo nhé

võ lâm 1 nhẹ mà. để màn hình đen tất cả các acc di. thông thường ở quán net bây giờ ram từ 2>3gb. Bạn có điều kiện có thể lắp 1 con ram 4gb vs 1 con 2gb để màn hình đen + auto giảm cấu hình hết mức thì cắm được 100>150 acc đấy. trước cũng có con máy 4gb cắm auto decolua post điểm tống kim toàn để 60 70 acc vô đối cmnr. chip thì nên chơi con amd khi chạy cắm thêm cái quạt nữa là ok. con chip intel thì phải khủng 1 tí vì chơi game bằng amd tốt hơn. đó là ý kiến của mình bạn tham khảo nhé

bạn này có chơi nên chắc hiểu nè ý mình là giảm cấu hình màng hình đen đó vì chỉ để cày tiền ko chơi = máy đó mà....nếu bạn đã từng treo cho mình cái cấu hình luôn nha để mình tham khảo....treo 100acc thì quá ngon:( tình treo cày tiền tầm 2 3 sever :(

main H61
chip core i3 ivy
ram 8G or 16G :))
card 560Ti hoặc lên hẳn 7850
ổ SSD 120G
vỏ lấy cooler master loại to to nhé
mua thêm tản chip + quạt cho case nữa
tầm 15m
chiến max mọi game offline hiện tại

bạn này có chơi nên chắc hiểu nè ý mình là giảm cấu hình màng hình đen đó vì chỉ để cày tiền ko chơi = máy đó mà....nếu bạn đã từng treo cho mình cái cấu hình luôn nha để mình tham khảo....treo 100acc thì quá ngon:( tình treo cày tiền tầm 2 3 sever :(

mấy cái trò của VNG thì chủ yếu cần ram thôi. chip thi sử dụng amd vì loại này nó chơi game khủng mỗi tội khi chay hơi nóng + nếu bán đi thì mất giá chút so vs intel, nếu có điều kiện thì sài intel. Mình cũng chơi cách đây hơn 2 năm rồi giờ không biết có auto hay phần mềm gì giảm cấu hình như thế không. trước cũng toàn treo acc cày tiền bằng auto vulan. main thì chọn cái nào tích hợp vs chip thui. nên chọn con gigabyte ấy. nhớ võ lâm quá 1 thời kiếm ra cái ăn của mình giờ chuyển qua mmo mà chẳng biết bắt đầu từ đâu nữa :binhsua85:

- - - Updated - - -

main H61
chip core i3 ivy
ram 8G or 16G :))
card 560Ti hoặc lên hẳn 7850
ổ SSD 120G
vỏ lấy cooler master loại to to nhé
mua thêm tản chip + quạt cho case nữa
tầm 15m
chiến max mọi game offline hiện tại

đây là game onl để cày tiền thui tiền đâu mà mua case khủng :binhsua94:

mấy cái trò của VNG thì chủ yếu cần ram thôi. chip thi sử dụng amd vì loại này nó chơi game khủng mỗi tội khi chay hơi nóng + nếu bán đi thì mất giá chút so vs intel, nếu có điều kiện thì sài intel. Mình cũng chơi cách đây hơn 2 năm rồi giờ không biết có auto hay phần mềm gì giảm cấu hình như thế không. trước cũng toàn treo acc cày tiền bằng auto vulan. main thì chọn cái nào tích hợp vs chip thui. nên chọn con gigabyte ấy. nhớ võ lâm quá 1 thời kiếm ra cái ăn của mình giờ chuyển qua mmo mà chẳng biết bắt đầu từ đâu nữa :binhsua85:

- - - Updated - - -

đây là game onl để cày tiền thui tiền đâu mà mua case khủng :binhsua94:

lúc trước cũng là dân buôn của VL nè 1 tháng làm ra cả 2tr vạn nhưng sau 1 TG nó up phiên bản đồ cũng ko buôn đc nên wa MMO giờ tiền vạn đang lên lại nên nhảy wa cấm máy cày tiền nhưng lại ko biết máy làm sao chịu nổi 50 đến 100ac chỉ dùng để treo acc ko dùng làm gì khác ^^

võ lâm thì ko cần vga rời đâu, treo 100acc thì ram 6gb trở lên là ok. cpu tầm core2dual E7xx là ok. mình từng treo 50acc võ lâm 1 trên bằng chip core2 E7500. 3 gb ram, main g41. thấy nó chĩ chiếm ram thui, cpu vẫn tầm 20-30%.

Chưa biết con nào nhưng mà khuyên AMD cho nó đỡ tốn điện giá thành cũng rẻ hơn :D

Max
AMD phù hợp chạy đơn nhiệm thôi
cắm đến 100 acc thế kia thì mình nghĩ sẽ treo máy ngay
Bạn chủ cứ kiếm i3 + ram 8G là ok, ổ cứng ssd 60G nữa để tăng tốc độ máy
và quan trọng là cáp quang loại cho hộ gia đình là ok rồi

lúc trước cũng là dân buôn của VL nè 1 tháng làm ra cả 2tr vạn nhưng sau 1 TG nó up phiên bản đồ cũng ko buôn đc nên wa MMO giờ tiền vạn đang lên lại nên nhảy wa cấm máy cày tiền nhưng lại ko biết máy làm sao chịu nổi 50 đến 100ac chỉ dùng để treo acc ko dùng làm gì khác ^^

đang lên à trước nó giàm xuống còn 10k/KNB thế là nghỉ:binhsua04:

- - - Updated - - -

AMD phù hợp chạy đơn nhiệm thôi
cắm đến 100 acc thế kia thì mình nghĩ sẽ treo máy ngay
Bạn chủ cứ kiếm i3 + ram 8G là ok, ổ cứng ssd 60G nữa để tăng tốc độ máy
và quan trọng là cáp quang loại cho hộ gia đình là ok rồi

AMD cày game vô đối cậu :binhsua87:. Mỗi cái tội chạy nóng hơn intel :m048:

đang lên à trước nó giàm xuống còn 10k/KNB thế là nghỉ:binhsua04:

- - - Updated - - -

AMD cày game vô đối cậu :binhsua87:. Mỗi cái tội chạy nóng hơn intel :m048:
:binhsua112:ai nói với bạn thế.có dùng AMD kô.
Bạn cứ ra táng AMD x2 hoặc x3 ram 8GB là chạy phè phè thôi card onboard AMD thì khỏi bàn nhé

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
421,498
173,681
Latest member
Oluomo123

Most viewed of week

Most discussed of week

Most viewed of week

Most discussed of week