[Help] Cần pro Tư vấn cho Con CPU Chơi Game

mình muốn chơi lại game nhưng chỉ dùng để Cày tiền " VLTK 1-Thu Phí " mình muốn treo tầm 50acc Đến 100acc ( Đương nhiên là giảm cấu hình game cho nó nhẹ đến mức tối đa rồi chứ máy giờ có VIP treo thế cũng banh máy ) Máy ở 1 Quán nét thông thường mình giảm cấu hình hết treo đc từ 40-50acc..
Pro nào biết game này tư vấn hộ 1 con CPU giảm chi phí mức thấp nhất nha chứ đừng có vào phán ráp con CPU 20--40tr thì có mà toai :! máy chỉ để treo acc cho cày tiền nên ko hề chơi đc gì cả...
Các bác tư vấn hộ nha:(
caí nè bác sang voz tư vấn là hợp lý nhất
muốn tư vấn bác phải có một số thông tin như: số tiền có; nhu cầu công việc; địa chỉ ( để tư vấn luôn nơi mua); thích intel hay AMD; ....
Để nhận dc tư vấn kĩ càng hơn, cảm phiền các bạn nêu rõ giùm:

- Quota cấp cho bộ máy là bao nhiêu, khả năng + - bao nhiêu
- Full option hay chỉ combo hoặc linh kiện rời rạc
- HN or SG, HN thì có thể chỉ chỗ mua hàng giá tốt qua PM (ở đây bị thịt ngay)
- Mục đích sử dụng hiện tại, nhu cầu tương lai
bạn vào đây là chuẩn nè
Code:
vozforums.com/showthread.php?t=2393581

:binhsua112:ai nói với bạn thế.có dùng AMD kô.
Bạn cứ ra táng AMD x2 hoặc x3 ram 8GB là chạy phè phè thôi card onboard AMD thì khỏi bàn nhé

đang dùng con lap chạy vision AMD nè :binhsua94:. Trước dùng máy cây chip E7500 main G41 :m108:

Lap AMD thì kô biết sao chứ mình dùng PC chip althon x4 temp bình thường 31~33 độ chơi game lâu lên tầm ~39.Nóng sao:binhsua123:

thôi cậu cứ chơi con intel E7500. main G41-mt. ram 6gb > 8gb( điều kiện cho phép thì lắp 2 con 4gb lấy dual). nhớ cài win 64 bit để nhận hết ram nhé :m121:

thôi cậu cứ chơi con intel E7500. main G41-mt. ram 6gb > 8gb( điều kiện cho phép thì lắp 2 con 4gb lấy dual). nhớ cài win 64 bit để nhận hết ram nhé :m121:

cậu có chắc nó tải nổi 50acc mà ko ảnh hưởng gì máy chứ, có ảnh hưởng nhìu về tuổi thọ máy ko

cậu có chắc nó tải nổi 50acc mà ko ảnh hưởng gì máy chứ, có ảnh hưởng nhìu về tuổi thọ máy ko

yên tâm đi :D. trước tớ còn dùng máy ảo tải 15 acc kiếm thế ram 6gb thôi. 50 acc võ lâm chẳng là gì so vs kiếm thế cả 1acc 350~400 mb ram :m095:

mà cái võ lâm 1 ấy còn ngon thế àh tưởng nghỉ chơi nhiều rồi chứ

ăn nhìu thì ko ăn đc ở VL 1 nửa bạn ah....Nói chung là giờ A-E trong đó gọp về chơi lại mình thì tính way về cày tiền cung cấp cho A-E trong bang thôi chứ ngoài ra VL nát rồi ko còn gì kiếm cơm đc

Túm lại là bạn có bao nhiêu tiền.Mua máy mới toàn bộ hay là nâng cấp tận dụng từ bộ cũ:binhsua123:

Chạy nhìu ứng dụng thì cần nhiều ram nhá, mấy cái khác không cần thiết lắm, thứ 2 thì cần cpu cũng ít.
CPU: core i3 yvy bright nhá ( i3 3xxx) tầm hơn 2 triệu ( hoặc con dual core Gxxx khoảng hơn 1 chai)
Ram: 8G nhá ( tầm 800k) hoặc đu lên 16G chạytầm 1k acc :binhsua104: ( 16G chạy đc vài trăm máy ảo, võ lâm thì vô tư nhá)
Còn mấy cái khác thì chọn xả láng.

Chạy nhìu ứng dụng thì cần nhiều ram nhá, mấy cái khác không cần thiết lắm, thứ 2 thì cần cpu cũng ít.
CPU: core i3 yvy bright nhá ( i3 3xxx) tầm hơn 2 triệu ( hoặc con dual core Gxxx khoảng hơn 1 chai)
Ram: 8G nhá ( tầm 800k) hoặc đu lên 16G chạytầm 1k acc :binhsua104: ( 16G chạy đc vài trăm máy ảo, võ lâm thì vô tư nhá)
Còn mấy cái khác thì chọn xả láng.

bác đã chơi VL chưa vậy chạy 1kacc thì máy nát là cái chắc ....... có đúng như bác nói ko đó

Các cậu cho tớ hỏi với
CPU E5700 ----- Gigabyte GA-G41MT-S2P (rev. 1.3)
Ram thì 8G như mua ở đâu đây sao tìm ko thấy?
Còn thiếu cái gì nửa ko các chú các chú Thêm vào giùm
Chạy 50acc Võ Lâm êm nha các Chú:D.....................

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
421,498
173,681
Latest member
Oluomo123

Most viewed of week

Most discussed of week

Most viewed of week

Most discussed of week