[Help] Địa chỉ điều trị bệnh giun sáng tại Đà Nẵng hoặc các tỉnh lân cận

gmailservice

Banned
Reactions
1,677
MR
0.001
Chào mọi người ! chả là tình hình mấy ngày nay con em gái bị ốm, trên người nổi mẩn ngứa, mày đay, cứ tưởng là dị ứng thông thường. Sau khi lên xét nghiệm + khám tại bệnh viện trung ương Đà Nẵng thì kết quả cho ra là bị nhiễm sáng đũa chó và bệnh viện có kê đơn thuốc về uống. Nhưng theo mình tìm hiểu trên mạng thì thấy bệnh này cũng khá là nguy hiểm và hiện tại thì tại bệnh viện Đà Nẵng theo mình biết thì hình như không có khoa nào chuyên về bênh bệnh ký sinh trùng này.Vì vậy, mình post lên đây để nhờ anh (chị) em trong forum biết hoặc có nguời quen làm trong nghành bác si có thể hỏi và chỉ giúp mình nơi điều trị tốt nhất ở Đà Nẵng hoặc các tỉnh lân cận, mình cám ơn nhiều lắm. Hiện tại mình đang rất là lo lắng :(. Nếu đường cuối cùng chắc phải đưa nó vào tận Sài Gòn để chữa trị

nếu nhà có điều kiện thì đưa chị vào sài gòn khám, bệnh viện Đại Học Y Dược nha anh
Ừa sài gòn thì nhiều nơi chuyên, nếu không tìm được chắc phải vào đó e ạ :(

Bệnh không lây từ người sang người nên biện pháp phòng tránh chủ yếu là: hạn chế tiếp xúc với chó, mèo, đặc biệt là chó mèo con như ôm hôn, bồng, bế, vệ sinh môi trường không để chó mèo phóng bế bừa bãi, ăn chín, uống sôi, không ăn rau sống, rửa tay bằng xà phòng trước khi ăn, không đi chân đất.

vào sài gòn điều trị cho dứt điểm hẳn thím ạ =.= dây dưa càng khổ thêm .

quanh đà nẵng toàn viện nhỏ hơn thôi .

bay đà nẵng sài gòn 1 tiếng à , còn nhanh hơn đi xe khách sang tỉnh khác .

vào sài gòn điều trị cho dứt điểm hẳn thím ạ =.= dây dưa càng khổ thêm .

quanh đà nẵng toàn viện nhỏ hơn thôi .

bay đà nẵng sài gòn 1 tiếng à , còn nhanh hơn đi xe khách sang tỉnh khác .
Chắc là vậy thôi thím ơi :(

Chào mọi người ! chả là tình hình mấy ngày nay con em gái bị ốm, trên người nổi mẩn ngứa, mày đay, cứ tưởng là dị ứng thông thường. Sau khi lên xét nghiệm + khám tại bệnh viện trung ương Đà Nẵng thì kết quả cho ra là bị nhiễm sáng đũa chó và bệnh viện có kê đơn thuốc về uống. Nhưng theo mình tìm hiểu trên mạng thì thấy bệnh này cũng khá là nguy hiểm và hiện tại thì tại bệnh viện Đà Nẵng theo mình biết thì hình như không có khoa nào chuyên về bênh bệnh ký sinh trùng này.Vì vậy, mình post lên đây để nhờ anh (chị) em trong forum biết hoặc có nguời quen làm trong nghành bác si có thể hỏi và chỉ giúp mình nơi điều trị tốt nhất ở Đà Nẵng hoặc các tỉnh lân cận, mình cám ơn nhiều lắm. Hiện tại mình đang rất là lo lắng :(. Nếu đường cuối cùng chắc phải đưa nó vào tận Sài Gòn để chữa trị
khoan nghe ku, nghe nói ở Quy Nhơn có bệnh viện bệnh nhiệt đới đó, các thể loại giun sán này nọ vào đó là hết. Còn không thì bay vô SG nhé, bệnh viện bệnh nhiệt đới. Ông già bị sán não vào đó khám 1 lần, uống 1 lần thuốc là khỏi luôn. Đợt trước chạy đi Hoàn Mỹ các kiểu không chữa hết nha.

nhà có nuôi thú cưng thì phải tiêm chủng cẩn thận...rất dễ nhiễm sán. Nếu gần thì vào Paster Nha Trang để sét nghiệm máu và điều trị...xa chút thì vào hẳn HCM mà xét nghiệm

bv Hoàn Mỹ nguyễn văn linh, do là bệnh viện tư nhân nên dịch vụ tốt, có điều hơi tốn kém tý. Chứ vào đa khoa thì chờ mỏi cả mòn.

Mình ở Quy Nhơn có nghe qua về bệnh viện sốt rét chuyên trị được ký sinh trùng, tất cả các tỉnh khác đều đổ về đây để trị rất hiệu quả nhé.

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
421,498
173,675
Latest member
uyen90

Most viewed of week

Most viewed of week

Back
Top Bottom