[Help] Em bị nghiện MMO thật rồi =((

Reactions
14
MR
0.000
Tình hình là 2 ngày nữa em phải thi cuối kỳ 2 môn . Em đã hứa với lòng mình là ôn bài từ 5 ngày trước cơ . Nhưng vì lười học , mà không phải lười học vì ăn chơi gì cả , em lao đầu vô làm job ở 1 site ptc , còn mấy trang khác treo auto kiếm vài đồng lẻ , nhưng em không hiểu sao nó ngốn thời gian nhiều quá bác ạ. Đã tự dặn lòng mình là học bài rồi mà giờ vẫn ham lên diễn đàn coi thông tin , coi các hot topic này nọ mà không thể nào học được . Có bác nào đã từng bị tình trạng như em không ? Và có cách nào chữa được căn bệnh này không mấy bác :(

jack1993

Banned
Reactions
308
MR
0.000
Chat with me via Skype
mình cũng bị nek không kiếm ra đồng eo nào hết mà ngày nào cũng phải vào :D (nhìn chữ ký) nghiện thật rồi :oops:

mrgoldengun

Verified
Reactions
379
MR
0.000
Chat with me via Skype
Tình hình là 2 ngày nữa em phải thi cuối kỳ 2 môn . Em đã hứa với lòng mình là ôn bài từ 5 ngày trước cơ . Nhưng vì lười học , mà không phải lười học vì ăn chơi gì cả , em lao đầu vô làm job ở 1 site ptc , còn mấy trang khác treo auto kiếm vài đồng lẻ , nhưng em không hiểu sao nó ngốn thời gian nhiều quá bác ạ. Đã tự dặn lòng mình là học bài rồi mà giờ vẫn ham lên diễn đàn coi thông tin , coi các hot topic này nọ mà không thể nào học được . Có bác nào đã từng bị tình trạng như em không ? Và có cách nào chữa được căn bệnh này không mấy bác :(
Mod ban acc chính của mày để mày ôn bài mà bây giờ mày còn cố gắng clone acc khác à ? :D

thachthao

Hero
Reactions
10,627
MR
0.009
Cách đơn giản và tạm thời nhất là bạn cắt mạng, tháo sim điện thoại để ko truy cập cho tới lúc thi xong
Cách phức tạp và bạo lực hơn nếu muốn thì có thể chặt 1 ngón tay để thề ko la cà hóng hớt trong dịp thi, nhớ chặt cái ngón trỏ bên tay phải, ngón xài chuột ấy :oops::oops::oops:

ps : ko chịu trách nhiệm với bất cứ tác dụng phụ nào bạn gặp phải khi áp dụng biện pháp trên

hoanglongsg92

Senior
Reactions
225
MR
0.000
Chat with me via Skype
Vào nhà ngó thấy cái modem mạng đập nát nó, mạng không vào được sẽ không còn bị trường hợp này không cầnn ban acc nhé

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
424,008
176,501
Latest member
songten001

Most viewed of week

Most discussed of week

Most viewed of week

Most discussed of week