Help hỏi giúp cài máy ảo trên vitural PC

conmuachieu

Junior
Reactions
21
MR
0.000
Tình hình là e cài máy ảo trên vitural PC mà nó ko vào chương trình
ứ hiện như vày các bác nào rành chỉ e với còn gà quá

Xài virtuaBox đi cậu, ngon hơn cái kia mà thấy cực nhẹ.

Xài virtuaBox đi cậu, ngon hơn cái kia mà thấy cực nhẹ.
Bạn dùng Virtuabox nhé. Trên youtube nó có mấy bài hướng dẫn từ A - Z mà.
Đã cài xong nhưng không có máy ảo của chương trình vỉttuabox bác nào có lòng tốt cho e xin cái máy ảo chươnng trình để chạy
hoặc gửi vào mail ; [email protected]

Bam vao máytính nò ko co đĩa gì đó ko chạy dược
E cám ơn rất nhiều

Đã cài xong nhưng không có máy ảo của chương trình vỉttuabox bác nào có lòng tốt cho e xin cái máy ảo chươnng trình để chạy
hoặc gửi vào mail ; [email protected]
View attachment 38547

Bam vao máytính nò ko co đĩa gì đó ko chạy dược
E cám ơn rất nhiều
Không cần đâu bạn ơi, bạn kiếm file iso của win (xp hoặc win 7 đều được ) sau đó tiến hành add vào máy ảo cài như bình thường là xong thôi, cái lỗi màn hình đen có dòng chữ và dấu nhắc xoay xoay trên kia là máy nó báo không tìm thấy hệ điều hành để boot đó mà :)

Tìm link winxp thật khổ, sáng tớ đi tìm cái link download mà toàn fshare 4share không :D, kéo link 4 share 2 tiếng cũng xong cái đĩa, giờ đang cài nè.
Cậu R-Click vào máy đó, rồi chọn Start => tới cái đoạn mà nó bắt chọn ổ đĩa, cậu nhấn cái nút vàng vàng có cái mũi tên rồi chỉ tới file iso của win, rồi cài như bình thường thôi.

ai có bản win file iso cho máy ảo nhẹ nhẹ cho mình xin với

Bạn đã cài xong virtua box. Hãy tưởng tượng nó như 1 cái máy tính chưa có hệ điều hành. Trước tiên Hãy tìm bộ cài winxp hoặc bộ cài win 7 v.v...Trên mạng đầy. Tốt nhất là dow từ server của MS cho nhanh. rồi cài đặt bình thường thôi.

Announcements

Forum statistics

Threads
421,066
173,145
Latest member
tranbaolong

Most viewed of week

Most discussed of week

Most viewed of week

Most discussed of week

Back