Help : mấy bạn coai hộ mình sao PC mình cứ Đầy ram hoài nhỉ

wilrik

Newbie
Reactions
44
MR
0.000
Máy mình hiện ko mở 1 cái gì trừ 1 cái Trình xem Video Movies & Tv mà nó chạy như thế này này
hơn 60% Ram tổng Trong số 8GB mình có, nếu mình mở thêm 1 cái LOL nữa là ram lên 80% ko biết tại sao luôn

Cậu không biết tại sao thì mình cũng không biết tại sao :p có thể do có virus thử cài lại win xem còn bị không, còn nếu vẫn bị thì có thể nguyên nhân là do bluestack đang chạy ngầm, nên nó vẫn ngốn một mớ ram, thử gỡ bluestack ra khởi động lại máy xem còn bị không

Cậu không biết tại sao thì mình cũng không biết tại sao :p có thể do có virus thử cài lại win xem còn bị không, còn nếu vẫn bị thì có thể nguyên nhân là do bluestack đang chạy ngầm, nên nó vẫn ngốn một mớ ram, thử gỡ bluestack ra khởi động lại máy xem còn bị không
blue nó đang chạy 9mb kìa chạy ngầm thì vẫn hiển thị trên này chứ .

blue nó đang chạy 9mb kìa chạy ngầm thì vẫn hiển thị trên này chứ .

Giờ cậu thử vào service chọn stop bluestack xem, nếu mình nhớ không lầm thì trước đây dù không xài nhưng nó chạy nền vẫn ngốn ram thì phải, cứ tắt chạy nền phần mềm nào mà cậu thấy khả nghi để tìm nguyên nhân thôi cậu, còn không tìm ra nguyên nhân thì cài lại win, nếu cài lại vẫn bị thì là do đống phần mềm của cậu có cái nào ngốn ram rồi

Giờ cậu thử vào service chọn stop bluestack xem, nếu mình nhớ không lầm thì trước đây dù không xài nhưng nó chạy nền vẫn ngốn ram thì phải, cứ tắt chạy nền phần mềm nào mà cậu thấy khả nghi để tìm nguyên nhân thôi cậu, còn không tìm ra nguyên nhân thì cài lại win, nếu cài lại vẫn bị thì là do đống phần mềm của cậu có cái nào ngốn ram rồi
ko ăn thua mình tắt hoài mà

cài lại win sạch đi. lỗi này m gặp một lần quét virus đủ kiểu mà không ăn thua. kiếm cái win sạch cài lại mới hết.

Announcements

Forum statistics

Threads
421,057
173,137
Latest member
chubao

Most viewed of week

Most discussed of week

Most viewed of week

Most discussed of week

Back