Help me...Cần anh em giúp đỡ qua cơn khủng hoảng này

Status
Not open for further replies.
Last edited by a moderator:
vào đây kêu gọi cho nhanh nhé bạn 5k tầm 5 days

vào đây kêu gọi cho nhanh nhé bạn 5k tầm 5 days : fundrazr.com

cái key capchat này xài bất tiện vãi !

Thớt update tài khoản dongabank lên nào.

hoàn cảnh gia đình cậu ra sao ...nếu gia đình tớ dù nghèo thế nào cũng gắng vay mượn bên ngoài để chữa ngay lập tức bởi vì bỏng không chữa kịp thời thì sẽ k bao giờ chữa được ..bên ngoài gia đình cậu còn không vay mượn nổi thì dựa vào vài câu nói thế cậu đòi mượn được của người tar ? chỉ còn cách cậu up giấy nhập viện + sổ hộ nghèo + địa chỉ lên đây may ra có ai đứng ra gom dùm mượn 100tr mà cậu up 3 cái giấy tờ ấy cũng khó lắm sao?? thử nghĩ đi vay ngân hàng xem người tar đòi cầm cả sổ đỏ ấy chứ. đôi lời góp í . Cũng mong cậu và e cậu khỏe mạnh

bạn nói thế đâu được đặt trường hợp là bạn thì sao con trai ko nói gì, em cậu ta là con gái chỉ 6t thôi vay mượn bên ngoài đc thì đc nhưng chắc gì đã đủ 100tr bạn giúp đc thì giúp ko đc thì thôi cần gì phải thế này thế nọ chứ

- - - Updated - - -

các bạn giúp đc thì giúp ko đc thì thôi topic này chỉ kiếm sự giúp đở ai có lòng thì giúp ko có lòng thì thôi việc gì phải soi ghê thế người ta có đến gỡ cửa hay năn nĩ vay tiền đâu chỉ lập topic xin giúp đở thôi, ko giúp đc thì thôi việc gì này nọ như vậy, nhớ có nhiều topic trước cũng vay mượn chửa bình sao ko ai nói gì giờ lại vào đây gạch vậy

bạn nói thế đâu được đặt trường hợp là bạn thì sao con trai ko nói gì, em cậu ta là con gái chỉ 6t thôi vay mượn bên ngoài đc thì đc nhưng chắc gì đã đủ 100tr bạn giúp đc thì giúp ko đc thì thôi cần gì phải thế này thế nọ chứ

- - - Updated - - -

các bạn giúp đc thì giúp ko đc thì thôi topic này chỉ kiếm sự giúp đở ai có lòng thì giúp ko có lòng thì thôi việc gì phải soi ghê thế người ta có đến gỡ cửa hay năn nĩ vay tiền đâu chỉ lập topic xin giúp đở thôi, ko giúp đc thì thôi việc gì này nọ như vậy, nhớ có nhiều topic trước cũng vay mượn chửa bình sao ko ai nói gì giờ lại vào đây gạch vậy
tớ lại thấy bạn bên trên nói rất chính xác, 100 triêu hay 1 triêu đều to, có 3 cái giấy xác nhận ko up đc thì vay ai tin? thời buổi giờ scam nhiều, và vay rồi bao giờ trả , tốt nhất up cái giấy tờ viện lên là dc

1. ảnh bạn đưa lên là thật, nhưng mấy tấm hình này chả nói lên được điều gì. vì ảnh bạn đều có thể kiếm được từ đâu đó, chưa chắc em bé đó đã là em bạn ( mấy ảnh trên chụp từ Iphone 4S, cũng giàu phết )
2. Bạn chả là gì cả, nhất là thời buổi giờ scam nhan nhản.

Vì thế, nếu bạn muốn có được sự ủng hộ về tiền bạc. Post proof đi, ngày xưa cũng đã có, người đó đã gửi bằng chứng, giấy nhập viện, địa chỉ nhà,.... và đã được ủng hộ rất nhiều,còn nếu không có thì mình xin nói thẳng là nghỉ cho nó lành. Bạn up được ảnh, post được bài lên đây thì thiết nghĩ việc up proof mang tính xác thực lên đây là việc đơn giản và phải làm ngay nếu muốn được sự giúp đỡ, 100 triệu cơ mà, nhất là để chữa trị cho em bé đó.

Mình thì không giàu có gì nhưng 100k làm từ thiện thì sẵn sàng.

Mình và em gái mình đang bị bỏng do nướng mực bằng cồn nước, em gái mình 6 tuổi bị bỏng nặng hơn 30%...., như anh em đã biết trong cơn bão vừa qua đã quét đi của mình 1 số tiền không nhỏ nay em gái mình phải nằm viện bỏng quốc gia 1 ngày tốn 1 số tiền không nhỏ, nghe người thân của mình hôm nay thăm về bảo nếu muốn em không có sẹo thì phải chữa trị luôn và cần 1 số tiền tầm 100 triệu. Mong anh em giúp đỡ cho mình vay không cần biết số tiền lớn hay nhỏ... để giúp em gái mình qua cơn bỏng này...thông tin mình ở info anh em cần mình úp thông tin gì mình sẽ úp, Mình chỉ vay không xin sẽ cố gắng trả anh em sau khi mình lành lặn....Cảm ơn anh em đã ngó qua....

Chia buồn cùng cậu và em gái.

Sớm mong cậu và em gái lành bệnh.

Anh em MMO ủng hộ SELLPP lúc khó khăn này.

Thông tin SELLPP bị bỏng là có thật. Nếu anh em thiện chí ủng hộ thì comment. Các vấn đề khác xin không comment trong lúc này.

Trân trọng.

Nguyễn Quang Thân

vào đây kêu gọi cho nhanh nhé bạn 5k tầm 5 days : fundrazr.com

cái key capchat này xài bất tiện vãi !

Ông này bại lão ah !!!

Tội nghiệp quá. Thôi thì ai ko có nhiều để cho vay thì ủng hộ bạn ấy 1 ít đí. Thấy đứa nhỏ thương quá. Tưởng tượng đó là em gái mình :(. Mình ko giàu có đại gia gì để cho bạn vay, Mình chỉ mún góp 10 PM gọi là chút tấm lòng. Hi vọng e gái và bạn sớm bình phục. Cầu xin Chúa cho nhiều người có hảo tâm, có tiền, thấy đc hoàn cảnh cho bạn. Có gì bạn để lại số PM mình sẽ gửi

P/s: mọi người ơi, ăn 1 bữa cũng hết. Có khi mình đi chơi còn tốn vài triệu. Tiếc gì 1 ít giúp bạn ấy. Xởi lởi thì trời cho. Giúp ng ta, sau này các bạn cũng đc báo đáp. Ở đời có luật nhân quả hết. Nhất là mấy bạn hay scam ở 4rum này. Đây là cơ hội cho mấy bạn chuộc bớt lỗi lầm đó. Mỗi người 1 tay thì sẽ đc thôi. Ko đc 100tr, cũng được vài chục. Nhé mọi người.

mình khuyên mấy bạn nghi ngờ là không cần thiết phải làm rõ trắng đen như vậy đâu. Cái này dành cho ai có tiền, ai muốn giúp người khác thì họ đóng góp.
Dù là thật hay giả , thì người đóng góp cũng vui lòng. Mà mục đích sử dụng đồng tiền cũng là để tìm niềm vui đúng ko, vì vậy mặc kệ họ đi. Đừng có phân tích bới móc suy luận nữa mất công người khác lại ném gạch bạn vì tội : không chịu thông cảm, ko biết xót thương, làm khó người gặp khó khăn.

Các bác giúp được thì giúp chứ đừng nói lời cay đắng.

Không biết mình có phải là người khai đao hay không?

Chúc anh em bạn mau chóng bình phục. Thân!

Giúp người thì ko tiếc nhưng phải rõ ràng. Thớt up proof lên đi. Chứ có cái ảnh ko thì ko chứng minh đc gì. Giấy nhập viện mang tên em gái bạn ( Họ phải trùng với số tk ngân hàng của thớt vì là em gái thớt mà). Đơn giản thế thôi, có gì mà ko up đc. Up lên anh em đỡ phải gạch đá, lại còn nhận đc sự giúp đỡ của mọi người nữa

- - - Updated - - -

mình khuyên mấy bạn nghi ngờ là không cần thiết phải làm rõ trắng đen như vậy đâu. Cái này dành cho ai có tiền, ai muốn giúp người khác thì họ đóng góp.
Dù là thật hay giả , thì người đóng góp cũng vui lòng. Mà mục đích sử dụng đồng tiền cũng là để tìm niềm vui đúng ko, vì vậy mặc kệ họ đi. Đừng có phân tích bới móc suy luận nữa mất công người khác lại ném gạch bạn vì tội : không chịu thông cảm, ko biết xót thương, làm khó người gặp khó khăn.
Cậu này bị ấm đầu ah? Thật thì ko nói làm gì. Giả cũng vui lòng

chủ thớt ráng up info lên đi , sẽ có người ủng hộ mà , nhìn bé gái tội nghiệp thật :binhsua32:, đêm nay ráng cạp để có $ ủng hộ thớt , chia buồn cùng bạn và gia đình , cố gắng lên mình cũng khó khăn nhưng ko bằng bạn rồi , sẽ giúp đỡ trong khả năng có thể

Giúp người thì ko tiếc nhưng phải rõ ràng. Thớt up proof lên đi. Chứ có cái ảnh ko thì ko chứng minh đc gì. Giấy nhập viện mang tên em gái bạn ( Họ phải trùng với số tk ngân hàng của thớt vì là em gái thớt mà). Đơn giản thế thôi, có gì mà ko up đc. Up lên anh em đỡ phải gạch đá, lại còn nhận đc sự giúp đỡ của mọi người nữa

- - - Updated - - -

Cậu này bị ấm đầu ah? Thật thì ko nói làm gì. Giả cũng vui lòng
giờ cậu mượn 1 cái thẻ nhà báo, cậu lên bệnh viện bỏng rồi vào xin chụp ảnh hóa đơn chứng từ, ảnh nạn nhân và phỏng vấn người nhà rồi giả vờ viết tóm tắt như thật xem có phải họ bay vô cảm ơn cậu rối rít không, thậm chí trước đây còn có các vụ giả phóng viên vào các bệnh viện lấy tư liệu đi kêu gọi đóng góp để lừa đảo và ko chỉ vậy còn lừa cả người nhà nạn nhận trong bệnh viện để đc đưa lên báo phải mất tiền. Nói chung là muốn lừa đảo thì ko thiếu gì cách. Vậy mình mới nói thật giả khó nói , quan trọng là cách bạn sử dụng đồng tiền thôi. Mình thấy bỏ tiền để mua niềm vui giúp đỡ người khác và việc bỏ tiền để đi ăn uống chơi bời tuy là cùng 1 cách nhưng nó lại mang 2 ý nghĩa về niềm vui khác nhau cho người tiêu tiền
Đôi lời góp ý ko có ý nói gì bạn chủ topic.

Và cậu này cũng đừng nhanh chóng nói người khác ấm đầu, khi cậu chưa đủ kinh nghiệm sống gặp các trường hợp thế này.
Và chỉ những thằng scam mới hay quan tâm đến tiền của người khác như vậy, thường là vậy :binhsua163:

giờ cậu mượn 1 cái thẻ nhà báo, cậu lên bệnh viện bỏng rồi vào xin chụp ảnh hóa đơn chứng từ, ảnh nạn nhân và phỏng vấn người nhà rồi giả vờ viết tóm tắt như thật xem có phải họ bay vô cảm ơn cậu rối rít không, thậm chí trước đây còn có các vụ giả phóng viên vào các bệnh viện lấy tư liệu đi kêu gọi đóng góp để lừa đảo và ko chỉ vậy còn lừa cả người nhà nạn nhận trong bệnh viện để đc đưa lên báo phải mất tiền. Nói chung là muốn lừa đảo thì ko thiếu gì cách. Vậy mình mới nói thật giả khó nói , quan trọng là cách bạn sử dụng đồng tiền thôi. Mình thấy bỏ tiền để mua niềm vui giúp đỡ người khác và việc bỏ tiền để đi ăn uống chơi bời tuy là cùng 1 cách nhưng nó lại mang 2 ý nghĩa về niềm vui khác nhau cho người tiêu tiền
Đôi lời góp ý ko có ý nói gì bạn chủ topic.

Và cậu này cũng đừng nhanh chóng nói người khác ấm đầu, khi cậu chưa đủ kinh nghiệm sống gặp các trường hợp thế này.
Và chỉ những thằng scam mới hay quan tâm đến tiền của người khác như vậy, thường là vậy :binhsua163:
Đồng tiền phải sử dụng đúng mục đích mới có ý nghĩa. Kinh nghiệm sống của cậu chưa chắc đã hơn ai đâu. Vì thế đừng triết lý

tớ lại thấy bạn bên trên nói rất chính xác, 100 triêu hay 1 triêu đều to, có 3 cái giấy xác nhận ko up đc thì vay ai tin? thời buổi giờ scam nhiều, và vay rồi bao giờ trả , tốt nhất up cái giấy tờ viện lên là dc

các bạn cũng phải từ từ chứ người ta ko có onl mà với lại cái này kêu gọi mọi người ai ko tin hay ko thích có thể ko giúp có gì đâu, với lại ông này ở HN thì phải ở HN thiếu gì người có ở 4rum mình kêu xác nhận giùm là đc, mình thấy các bạn cũng hay 100tr to đấy các bạn yêu cầu úp đầy đủ thông tin vậy cho mình hỏi nếu úp đủ có ai đồng ý cho bạn đó way 100tr ko hay là thế nào

- - - Updated - - -

các bạn hành hạ người khác quá giúp đc thì giúp còn ko tin ko muốn giúp thì đi vào rồi đi ra việc gì phải này nọ chứ

Đồng tiền phải sử dụng đúng mục đích mới có ý nghĩa. Kinh nghiệm sống của cậu chưa chắc đã hơn ai đâu. Vì thế đừng triết lý
mục đích sử dụng đồng tiền là để mua niềm vui và niềm vui to lớn nhất là giúp đỡ người khác. Còn hơn là cho lũ scam như ai đó đang quan tâm đến đồng tiền của người khá trong đây ;))
Thôi cậu ko giúp đỡ người ta thì thôi, quan tâm tiền của người khác làm gì. Quan tâm thì nó tự chạy vào túi của cậu ấy nhỉ ;))
Mồng 10 lĩnh lương ủng hộ chủ topic 500k, tiền vợ giữ hết rồi :binhsua57:

Như đã hứa, mình gửi cho bạn 10z, mong 2 anh em mau khỏe lại, mong gia đình vượt qua chuyện này thật nhanh và dễ dàng, nhìn em gái mà đau lòng

Status
Not open for further replies.

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
421,470
173,647
Latest member
Sahil786

Most viewed of week

Most discussed of week