HELp ! NHỜ MỌI NGƯỜI VÀO TƯ VẤN CPU

thôi mang nguyên cái thùng CPU ra tiệm để nó nói cho mà hiểu, nói chay kiểu này :binhsua28:
mang ra mà thợ che cùi chạy như con bò có nưm ngoái xách ra họ cài lại win mà thấy mình nhục mặt! họ làm mà bực mình tức lòi é ! nên ngại ko dám đem ra nữa bác ợ! chưa kể vác cái thằng tèng tèng đi lung tung nữa :binhsua32:

- - - Updated - - -

cpu nó có quay đâu mà kêu bác, nhẵng thứ có chuyển động cơ học thì mới phát ra tiếng, còn vụ nó kêu oooo là để cho bác biết là máy vẫn còn hđ, khi nào chết rồi nó ko kêu nữa đâu. cơ mà bác ko biết thì nên đem ra quán

- - - Updated - - -

nếu kiếm đc còn 256mb hệt con đang dùng thì bác lắp vào chạy kênh đôi chứ đừng mua 1 con 512 phí còn đang dùng lại cũng ko khỏe =
kêu giống như kêu ở phía cục ổ cứng ấy ! cứ ộc ộc khó chịu lắm

- - - Updated - - -

Có 600k, bỏ thêm 300k nữa mua con Dell 900k xài còn ngon hơn con này :m146:
http://cungcapmaytinh.vn/san-pham-xem/761/dell-dimension-4700c-slim.html
máy bàn hay laptop zậy bác ! mua ở đâu vậy ạ :binhsua21:

- - - Updated - - -

mỡ máy ra, bật lên rồi ngồi nhìn xem nó kêu ở đâu.
+ Tháo hết linh kiện ra, rồi lau chùi toàn bộ
+ Mua 1 lọ keo tản nhiệt CPU bôi vào, lau chùi sạch + thêm dầu cho quạt.
+ Memory: 248MB RAM, quá cùi, mua thêm cây 512 nữa, tầm mấy xị
+ HDD nếu không dùng nhiều thì chả cần mua, thích thì fomat lại bằng DOS trong CD Hiren, chia partition cài WIN vào đoạn giữa, hoặc bỏ 1 đoạn đầu tầm 100-200MB
+ Không bị sụt nguồn thì ko cần thay nguồn, lôi ra vệ sinh, thêm dầu cho quạt
+ Lên kiếm bản Ghost Win Xp SP3 cho máy cấu hình yếu mà xài, hạn chế mở nhiều TAB bằng các trình duyệt
nói như bác khá hay và chi tiết ! em chỉ sợ e tháo ra lau chùi chữa què thành die thì khổ !

Khoảng 600k chỉ có nước mua HDD thay vào thôi , không nên mua ram nha bạn ram bạn drr 1 hiếm với mắc lắm CPU với main còn sài được vần đề ở HDD thôi kiếm cái ổ HDD gắn vào ! Main bạn chắc cũng thuộc dạng cổ đại thì mua HDD có giao tiếp IDE mà sài . Mua mấy ổ hiện đại về không sài được thì khốn lắm . Xong rồi cài win thời tiền sử luôn chỉnh lại thông số cực nhẹ là chơi pokemon ổn rồi :-"

Last edited by a moderator:
Mình còn dư 1 cây ram 512 k xài nè cậu, cậu ở đâu mình cho free
oh yeah thanks kiu bác ! em ở 60 ĐIỆN BIÊN PHỦ, PHƯỜNG 7, TP TUY HÒA, PHÚ YÊN, EM XIN CHỊU PHÍ SHIP

- - - Updated - - -

Khoảng 600k chỉ có nước mua HDD thay vào thôi , không nên mua ram nha bạn ram bạn drr 1 hiếm với mắc lắm CPU với main còn sài được vần đề ở HDD thôi kiếm cái ổ HDD gắn vào ! Main bạn chắc cũng thuộc dạng cổ đại thì mua HDD có giao tiếp IDE mà sài . Mua mấy ổ hiện đại về không sài được thì khốn lắm . Xong rồi cài win thời tiền sử luôn chỉnh lại thông số cực nhẹ là chơi pokemon ổn rồi :-"
HỜ HỜ ! CHƠI PUKACHU HỞ !EM THÍCH CS MOD 2.0 MÀ MÁY CHẠY KO NỔI ! BÁC CHO EM HỎI LÀ MẤY CÁI DÂY NỐI Ổ ĐĨA CD VỚI HDD VỚI CÁI BẢNG MẠCH ẤY NÓ CŨ QUÁ CÓ NÊN THAY KO ! Ý EM LÀ THAY CHO NÓ TRUYỀN NHANH => CHẠY MƯỚT HƠN TÍ :D CHỨ EM MỞ 3 TAB TRÊN OPERA 1 TAB HỌC TRẮC NGHIỆM MÁC, 2 TAB CỦA 4R MÌNH, MÀ NÓ CỨ GIẬT GIẬT TREO MÁY ẤY

Dạ em ko có stp ạ em còn 90k trong dab thôi

- - - Updated - - -

BÁC CÓ CHƠI PM THÌ EM SENT CHO 0.98 EM CÒN NHIÊU ĐÓ! ĐỢI QLINK VỀ EM SEN NỐT

Dạ em ko có stp ạ em còn 90k trong dab thôi

- - - Updated - - -

BÁC CÓ CHƠI PM THÌ EM SENT CHO 0.98 EM CÒN NHIÊU ĐÓ! ĐỢI QLINK VỀ EM SEN NỐT
Thui vậy send ta 40k đông á bank đê, 0102459782 coi như tiền ta vác xác ra bưu điện chuyển cho ngươi, kaka

HỜ HỜ ! CHƠI PUKACHU HỞ !EM THÍCH CS MOD 2.0 MÀ MÁY CHẠY KO NỔI ! BÁC CHO EM HỎI LÀ MẤY CÁI DÂY NỐI Ổ ĐĨA CD VỚI HDD VỚI CÁI BẢNG MẠCH ẤY NÓ CŨ QUÁ CÓ NÊN THAY KO ! Ý EM LÀ THAY CHO NÓ TRUYỀN NHANH => CHẠY MƯỚT HƠN TÍ :D CHỨ EM MỞ 3 TAB TRÊN OPERA 1 TAB HỌC TRẮC NGHIỆM MÁC, 2 TAB CỦA 4R MÌNH, MÀ NÓ CỨ GIẬT GIẬT TREO MÁY ẤY
Lau sạch bụi được rồi mấy cái dây đó không cần mua đâu đặc biệt chỗ tiếp xúc ấy , ram bạn yếu mới thế thôi . Kiếm bản ghost win xp nhẹ về sài đi , chuyển mấy dữ liệu quan trọng ra usb hoặc lên web đề phòng hdd chết bất tử nữa . Mình bị lần rồi đau đớn mấy bộ phim ... với game ... :-"

=))
Nhìn mấy thánh ko biết chút gì về Hardwarez mà vào phán =))
mỡ máy ra, bật lên rồi ngồi nhìn xem nó kêu ở đâu.
+ Tháo hết linh kiện ra, rồi lau chùi toàn bộ
+ Mua 1 lọ keo tản nhiệt CPU bôi vào, lau chùi sạch + thêm dầu cho quạt.
+ Memory: 248MB RAM, quá cùi, mua thêm cây 512 nữa, tầm mấy xị
+ HDD nếu không dùng nhiều thì chả cần mua, thích thì fomat lại bằng DOS trong CD Hiren, chia partition cài WIN vào đoạn giữa, hoặc bỏ 1 đoạn đầu tầm 100-200MB
+ Không bị sụt nguồn thì ko cần thay nguồn, lôi ra vệ sinh, thêm dầu cho quạt
+ Lên kiếm bản Ghost Win Xp SP3 cho máy cấu hình yếu mà xài, hạn chế mở nhiều TAB bằng các trình duyệt

Được mỗi ông này ;)

Tình hình là con của chủ thớt rệu rã lắm rồi :))
Bây giờ mà bảo dưỡng cũng chạy tạm thôi chứ vác mấy soft MMO nặng + Browsers là đơ luôn =))
Thôi lỡ tư vấn thì tư vấn cho chót luôn:
Phương án 1: Bảo trì lại cái PC cùi đó:
- Như bác ở trên là ok rồi, nhưng để tối ưu hơn thì bạn pm inbox mình, mình hướng dẫn chi tiết cho :D Đang rãnh ;))
Phương án 2: Thay = dàn sk 775 cũ:
CPU: Pentinum 3.0Ghz hoặc thêm chút tiền nữa lên DuoCore, hay sang hơn nữa là Core2Duo.
Giá thì Pen khoảng 200k, DuoCore trên 400k, Core2Duo trên 500k (Cái này làm biếng nên ko search nhá, khỏi cần gạch =)) )
Fan CPU + Keo tản nhiệt: Tầm 50k. Mua hàng zin á, kêu người ta bôi cho miếng keo tản nhiệt vô, khỏi mua keo cũng dc, hay lấy kem đánh răng cũng dc ;))
RAM: 1GB DDR2 tầm 200k (Bác nào nói ko có em đấm vỡ mồm =)) )
HDD: SATA 40GB tầm 300k + Tận dụng cái HDD cũ nữa là dư xăng :))
Main: 945, 865, 915 gì đó, sk 775, Onboad, tầm 200-400k
Case + Nguồn: Tận dụng đồ cũ :))
Monitor: Tận dụng đồ cũ =))
Mouse + Keyboab: Tận dụng đồ cũ ;))
P.S: Đấy là hàng cũ nhá, nên mua ở những nơi uy tín + giá rẻ + nhớ test đàng hoàng :D
Bán ve chai cái main + CPU + RAM cũ chắc cũng dc tầm 100k :))

Về nơi bán thì ở TPHCM có thể đến tiệm này: 12/9 Tô Ký, P Tân Chánh Hiệp Q12 Cách ngã tư Nguyễn Ảnh Thủ - Tô Ký 80m (Gần Phần Mềm Quang Trung) ĐT:0903363335 - 62503223 (Gặp Lâm 38t)
Khá uy tín + hàng ngon, bổ, rẻ. Nhưng nhớ test kĩ :| Nhắc lại là TEST KĨ :|
Thân ái ;))

thui vậy send ta 40k đông á bank đê, 0102459782 coi như tiền ta vác xác ra bưu điện chuyển cho ngươi, kaka
dạ bác em ko đăng kí chyển khoản onl, hay là bác lấy card đt nhá em ra mua ! Cây nó bảo trì sửa rồi !

thui chuyển sau cũng đc cậu, chiều đi gửi cho, đưa mình tên vs địa chỉ đi
vâng chờ tin bác!
Em: Nguyễn đăng khoa
địa chỉ: 60 điện biên phủ, phường 7, tp tuy hòa. Phú yên
bác để lại cho em sdt+ tên tk+số tk dab có cây là em chuyển :d, nếu đc hi vọng qlink về bác cho em số vcb có tiền em chuyển online :d

OK khi nào cậu nhận đc thì cứ chuyển vào DAB bên more info là đc, có j tớ pm yahoo sau nha
ok bác! hóng tin bác :D chiều bác chuyển xog lên topic xác nhận dùm em nhá

em có tham khảo qua thằng bạn ! nó kêu cái main của em là DDR 1 j j đó, bây h kiếm HDD phù hợp khó lắm :( kiếm cái nào phù hợp đây bác
HDD thì đơn giản mà bạn. Mà ram thì DDR1 cũng ko khó kiếm lắm đâu bạn. DDR1 1GB cũng khoảng tầm 150k-200k thôi.
Mà giờ có nâng Ram cũng hơi phí. Để dành mua luôn socket 755 với Chip dual core socket 755 cũng tầm 1tr6 thêm ram 1gb nữa tầm 300k là hết 1tr9. Còn nguồn thì dùng tạm ko có vấn đề gì. Chỉ hơi ồn với tốn điện tí thôi.

HDD thì đơn giản mà bạn. Mà ram thì DDR1 cũng ko khó kiếm lắm đâu bạn. DDR1 1GB cũng khoảng tầm 150k-200k thôi.
Mà giờ có nâng Ram cũng hơi phí. Để dành mua luôn socket 755 với Chip dual core socket 755 cũng tầm 1tr6 thêm ram 1gb nữa tầm 300k là hết 1tr9. Còn nguồn thì dùng tạm ko có vấn đề gì. Chỉ hơi ồn với tốn điện tí thôi.
vâng ! cảm ơn bạn đã tư vấn ! đù móa chưa kể cái màn hình vuông to như cái tivi cũ to như cái thùng các-tồng ấy như cái thùng đựng thạch râu câu long hải ấy! vừa nóng vừa to chiếm diện tích vừa tốn điện nữa! vờ lờ! :binhsua32:

Chết cmnr, ram mình ddr2, nãy lôi ra mới bik nó là ddr2, trước thằng em mua dư 1 cây đem cất cứ tưởng ram 1, ram 2 cậu ah, sorry nha

Chết cmnr, ram mình ddr2, nãy lôi ra mới bik nó là ddr2, trước thằng em mua dư 1 cây đem cất cứ tưởng ram 1, ram 2 cậu ah, sorry nha
sặc bác! em vừa chuyển cho bác 40k theo yêu cầu! bác lm em thốn vl! thế ddr2 ko cắm vô đc ạ

Đề nghị thớt đổi máy gấp ... có hư thì củng ko nên ra tiệm sửa ... Củng ko nên nâng cấp thay đồ ... Bạn bỏ tiền ra sửa rồi ... nhưng chưa chắc cái máy bán cao hơn số tiền bỏ ra sửa
Cái con cpu celeron của bạn cho người ta củng ko thèm lấy luôn @@. T
Kiếm ~ 3 triệu rưởi là dc 1 máy mới ngon hơn máy củ gấp 10 lần ... .
Ráp máy H61 + G1610 ấy là ngon chơi dc 1 số game nhẹ

Last edited by a moderator:

Announcements

Forum statistics

Threads
421,068
173,147
Latest member
kubet88date

Most viewed of week

Most discussed of week

Most viewed of week