[help] Xin list user agent mới nhất hiện tại.

nanadnmylove

Senior
Reactions
61
MR
1.715
Phone Number
Call me! Call me!
Như tiêu đề, các pro có thể cho e xin list user agent mới nhất hiện tại không ạ. Em có cái tool tạo user agent mà tool này khá cũ rồi nên tạo ra toàn cũ nên bị mấy trang web nó báo trình duyệt đã cũ hoài.

Em cảm ơn ạ!

mà e thấy cấu trúc user agent ở trang này nó khác khác bác nhỉ. mấy trang khác dạng như
Code:
ozilla/5.0 (Windows NT 10.0; Win64; x64) AppleWebKit/537.36 (KHTML, like Gecko) Chrome/42.0.2311.135 Safari/537.36 Edge/12.246

còn trang này

Code:
Mozilla/5.0 (Windows NT 10.0; Win64; x64; rv:60.0) Gecko/20100101 Firefox/60.0

Mất một số phần

mà e thấy cấu trúc user agent ở trang này nó khác khác bác nhỉ. mấy trang khác dạng như
Code:
ozilla/5.0 (Windows NT 10.0; Win64; x64) AppleWebKit/537.36 (KHTML, like Gecko) Chrome/42.0.2311.135 Safari/537.36 Edge/12.246

còn trang này

Code:
Mozilla/5.0 (Windows NT 10.0; Win64; x64; rv:60.0) Gecko/20100101 Firefox/60.0

Mất một số phần
Thực ra cấu trúc của user agent như cái dưới là chuẩn rồi đó, ko cần màu mè hoa lá hẹ, những phần phía sau có hay ko cũng ko thành vấn đề nên mỗi trang mỗi khác. Miễn check nó ra đúng system với platform là dc (check whoer.net là chuẩn rồi). Nếu rành có thể tự mod theo ý luôn chứ ko cần lấy ở đâu hết. Cho bạn tham khảo (trong đó extensions là phần mở rộng mà bạn thắc mắc).
Mozilla/<version> (<system-information>) <platform> (<platform-details>) <extensions>

Last edited:
Thực ra cấu trúc của user agent như cái dưới là chuẩn rồi đó, ko cần màu mè hoa lá hẹ, những phần phía sau có hay ko cũng ko thành vấn đề nên mỗi trang mỗi khác. Miễn check nó ra đúng system với platform là dc (check whoer.net là chuẩn rồi). Nếu rành có thể tự mod theo ý luôn chứ ko cần lấy ở đâu hết. Cho bạn tham khảo (trong đó extensions là phần mở rộng mà bạn thắc mắc).

Vâng, bác hay quá. Tiếc là chỉ được 1 like. E cảm ơn sự nhiệt tình của bác ạ :p

đại ca Tunvit vẫn cheat choat đều đều vậy sao? giờ chắc chỉ còn mỗi anh :D :D

Announcements

Forum statistics

Threads
420,985
173,054
Latest member
beobeo68

Most viewed of week

Most discussed of week

Most viewed of week

Most discussed of week