[Hỗ trợ miễn phí]Các ace mmo4me nào có vấn đề về máy tính cứ đem hết lên đây :D !!!!

Reactions
1,323
MR
0.275
Mình cần lắp thêm 1 ổ cứng trực tiép vào main luôn có cách nào không bạn :oops: 1 con H61 1 con P43 (hay 45 gì ấy) @@ trước mua lắp ổ 160GB giờ xài dữ liệu nhiều quá gần đầy rồi :D bác tư vấn cho mình với nha tks :p

@thranos

kurom156

Junior
Reactions
21
MR
0.014
Chat with me via Skype
Trước đó bạn có vào win bình thường hay không ? Trước khi xảy ra hiện tượng này bạn có làm gì hay không ? Bạn có bao nhiêu ổ cứng ( nếu có hơn một thì chọn boot ổ khác thử ).
Bạn chả lời dùm mình hết để đưa ra phương án nhé :D
P/S:Xin lỗi vì trả lời quá trễ :( mình không thấy diễn đàn thông báo :(
Tình trạng chết ổ cứng, đã thay ổ cứng mới, nhưng k biêt có khắc phục được ổ cứng cũ không @@! khắc phục vào win được rồi nhưng k nhận ghóst, k nhận đĩa win.

GunsNRoses

Hero
Verified
Reactions
1,288
MR
0.002
máy mình khi khởi động sao ko vào đc cmod nhỉ. Khi khởi động máy nó ko nhận bàn phím luôn, giờ ko thể ghost lại dc

( Xin mod thông cảm vì vấn đề này mình chả biết đăng lên box nào cả nên tạm đăng lên box "tổng hợp" kiểu này :D, Mod đi qua ngứa mắt thì bốc qua box khác dùm mình đừng xóa tội nghiệp :'( )

- Nhân dịp mình mới thành lập cửa hàng sửa chữa máy tính từ nguồn vốn mmo mình có mở một event nhỏ đó là sửa chữa máy tính miễn phí, tư vấn nâng cấp máy tính hay lắp đặt máy đào coin cho các bạn mmo4 - hoặc tư vấn lắp đặt cấu hình máy văn phòng/ game thủ !!!! Dành cho các bạn giúp đỡ mình quảng cáo cửa hàng ( chi tiết mời các bạn xem ở dưới :p ). Ngoài ra Ace trong forums mmo4me có bất kỳ vấn đề gì về máy tính cứ bưng lên đây mình sẽ nhiệt tình hỗ trợ và tư vấn giải quyết vấn đề cho các bạn :D !!!! Bạn nào ở gần mình có thể bưng máy tính sang nhà mình để mình giúp luôn cũng được :D ( tiện bàn chuyện nhân sinh chém gió cưa bom :D ) Hay nếu ở xa thì có thể sử dụng phần mềm Teamviewer để mình hỗ trợ từ xa ( phần mềm này cũng ko xa lạ với ace mmo4me mình nhỉ :D )

Còn sau đây là vài phút cho quảng cáo :3 :

- Phòng mạch máy tính - Hoàng Kỳ Computer tư vấn và sửa chữa các lỗi window - phần mềm - phần cứng máy tính thông thường miễn phí trực tiếp tại địa chỉ 97/29/18, Thống Nhất, P.10,Quận Gò vấp, TP.HCM hoặc từ xa qua phần mềm teamviewer cho các bạn ở xa hay ngoại thành tp.HCM !!! Giúp bạn tối ưu hóa máy tính hoạt động nhanh hơn - tốt hơn hoặc tư vấn - lắp đặt, nâng cấp máy tính miễn phí , với chất lượng tốt nhất và phục vụ nhiệt tình nhất ở Hoàng Kỳ computer chúng tôi (y)!!!!
Và còn nhiều dịch vụ hấp dẫn khác với phí dịch vụ chỉ 0đ
- ĐỂ HƯỞNG DỊCH VỤ MIỄN PHÍ của chúng tôi bạn chỉ cần :
(y) Like page - like bài viết trên trang
(y) Chia sẻ trang - bài viết trên trang cho bạn bè qua trang cá nhân để nhiều người cùng biết ^^.
(y) Giới thiệu cho bạn bè ở địa phương bạn, giúp chúng tôi quảng cáo thương hiệu.

CHÂN THÀNH CẢM ƠN CÁC BẠN ĐÃ QUAN TÂM :D

anh ơi! a có cách nào phân biệt được máy bị thay màn hình không? E mang máy ra tiệm mà e nghi ngờ e bị thay màn hình, lúc trước e bị dính 1 dấu bút xóa e xóa k được giờ e k thấy đâu, và e nhìn màn hình khó chịu hơn lúc trước, và đặc biệt là mới dùng 1 chút thôi, sờ vào chỗ logo chỗ màn hình nó nóng lắm @@!

thranos

Senior
Reactions
266
MR
0.000
anh ơi! a có cách nào phân biệt được máy bị thay màn hình không? E mang máy ra tiệm mà e nghi ngờ e bị thay màn hình, lúc trước e bị dính 1 dấu bút xóa e xóa k được giờ e k thấy đâu, và e nhìn màn hình khó chịu hơn lúc trước, và đặc biệt là mới dùng 1 chút thôi, sờ vào chỗ logo chỗ màn hình nó nóng lắm @@!
Máy bạn hẳn là lap, máy bạn rất có thể đã bị thay màn hình , muốn kiểm tra cũng khá khó , bạn chỉ có nước tháo ra kiểm tra seri của cái màn hình thôi :( đáng tiếc cho bạn vị đã bị quả này, nếu bạn ở HCM bạn có thể mang ra để mình kiểm tra :)

máy mình khi khởi động sao ko vào đc cmod nhỉ. Khi khởi động máy nó ko nhận bàn phím luôn, giờ ko thể ghost lại dc
cái đó bạn đang dùng bàn phím gì , 1 số đời máy cũ không nhận bàn phím USB đâu bạn phải kiếm PS/2 mới xài được.

Mình cần lắp thêm 1 ổ cứng trực tiép vào main luôn có cách nào không bạn :oops: 1 con H61 1 con P43 (hay 45 gì ấy) @@ trước mua lắp ổ 160GB giờ xài dữ liệu nhiều quá gần đầy rồi :D bác tư vấn cho mình với nha tks :p

@thranos
Nhu cầu bạn cần tầm bao nhiêu 160GB mà đầy thì bạn có thể lên hẳn ổ WD 1TB giá 1tr350

Máy bạn hẳn là lap, máy bạn rất có thể đã bị thay màn hình , muốn kiểm tra cũng khá khó , bạn chỉ có nước tháo ra kiểm tra seri của cái màn hình thôi :( đáng tiếc cho bạn vị đã bị quả này, nếu bạn ở HCM bạn có thể mang ra để mình kiểm tra :)

cái đó bạn đang dùng bàn phím gì , 1 số đời máy cũ không nhận bàn phím USB đâu bạn phải kiếm PS/2 mới xài được.

Nhu cầu bạn cần tầm bao nhiêu 160GB mà đầy thì bạn có thể lên hẳn ổ WD 1TB giá 1tr350
ý m là gắn thêm 1 ổ vào nữa thành 2 ổ cứng trên 1 main được không ấy :( nhu cầu thêm 1 ổ 160gb nữa là đủ rồi bác. bác tư vấn hộ có cách nào gắn 2 ổ cứng trên cùng 1 main được không ạ

ý m là gắn thêm 1 ổ vào nữa thành 2 ổ cứng trên 1 main được không ấy :( nhu cầu thêm 1 ổ 160gb nữa là đủ rồi bác. bác tư vấn hộ có cách nào gắn 2 ổ cứng trên cùng 1 main được không ạ
tùy main bạn có hỗ trợ không , cơ mà hầu hế main đều có thể từ 2 ổ trở lên nen bạn khỏi lo , ổ 160 tầm 400k bạn nhé

cr0ss2710

Junior
Reactions
37
MR
0.000
cái laptop acer mình mới mua cái chi xài cũng ngon hết chỉ có điều mỗi lần vào mấy cái web hay phần mềm có background đen là màn hình tự động tối lại :(
chả hiểu lỗi do máy hay do win 8 nữa, mình search google bảo chỉnh power option tắt cái adaptive brightness đi mà cũng chẳng đc

Reactions
437
MR
0.725
Chat with me via Skype
Giờ mình có 1 ổ hdd trước của máy bàn, giờ máy hư chỉ còn mỗi ổ cứng. Hỏi giờ có cách nào lấy dữ liệu từ nó chép qua laptop ko bác. :D không dùng cách lắp vào máy bàn khác nhé. :D

hay quá có top.
cho mình hỏi con dell của mình dạo này khởi động lên nó cứ rú ầm ầm là sao ạ.

Laptop hay máy bàn, máy bàn thì tự tháo ra vệ sinh lau bụi trét keo tản nhiệt cho CPU, xem cái quạt có hư chưa, hư thì thay, khô dầu thì lấy nhớt tra vào.

Lap top thì mang ra tiệm đưa cho người ta vệ sinh, ngồi canh lấy ngay tại chỗ, để con máy ở đấy nó luộc đồ ráng chịu

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
423,969
176,443
Latest member
ww88sevents

Most viewed of week

Most discussed of week

Most viewed of week

Most discussed of week