Ask Hoang mang trong biển trời forex hiện nay!

2 năm rồi từ lúc chơi bản tiền ảo và từ đó ko bao giờ động, đầu tư ác quá tiền đó đầu tư những cái khác an toàn và hiệu quả hơn

Last edited:
forex.com. fxcm, fxpro, gtf ... thiếu gì thằng lớn uy tín sao ko chơi mà cứ đâm đầu vào mấy sàn VN cho rước vạ vào thân nhỉ @@

mình ko lầm thì người bị scam là trader mà bạn :D

Ý mình là lâu lâu broker nào cũng bị report một trường hợp scam trader. Phải coi broker đó giải quyết vấn đề đó thế nào nữa. Như FXCM, vốn uy tín, mà lâu lâu cũng ăn gian mấy khách hàng lớn bị phạt mấy triệu $. Kiểu như sàn nào cũng scam, nhưng có loại scam toàn bộ trader có loại lâu lâu scam 1 lần. Không có sàn nào uy tín 100% cả. Thé các bạn tính sao? Nghỉ trade?

Ý mình là lâu lâu broker nào cũng bị report một trường hợp scam trader. Phải coi broker đó giải quyết vấn đề đó thế nào nữa. Như FXCM, vốn uy tín, mà lâu lâu cũng ăn gian mấy khách hàng lớn bị phạt mấy triệu $. Kiểu như sàn nào cũng scam, nhưng có loại scam toàn bộ trader có loại lâu lâu scam 1 lần. Không có sàn nào uy tín 100% cả. Thé các bạn tính sao? Nghỉ trade?

thì bác phải nói rõ ra em mới hiểu chớ :D

Cũng đúng, nhưng dù sao mình cũng ít đá động tới broker tại sợ đụng chạm nhiều ae trên này :D

Hoang mang gì chứ . Khi nào có khả năng thắng trong fx mới lo đến vụ này . Chứ đánh mà đến cuối cùng cũng cháy thì chơi sàn nào kết quả cũng như nhau thôi .

Hoang mang gì chứ . Khi nào có khả năng thắng trong fx mới lo đến vụ này . Chứ đánh mà đến cuối cùng cũng cháy thì chơi sàn nào kết quả cũng như nhau thôi .

Mình đang đề cập đến vấn đề pháp lý chứ có phải vấn đề ăn hay thua đâu??

Thực ra mà nói ngay cả nhưng ngân hang lớn cũng ăn gian nhưng cái quan trọng là người giao dịch được pháp luật bảo vệ hay không. FOREX.com hay FXCM nó ăn gian thì còn có nhiều cơ may được đền trả, còn cỡ như FBS hay Exness thì chỉ có mơ :)

Lo lắng thái quá sẽ đóng băng tính sáng tạo và sự quyết đoán trong công việc của các bạn lại,cái quan trọng là làm sao chúng ta hạn chế được những rủi ro mà những nguời đi trước đã mắc phaỉ thôi,ko có gì là tuyệt đối cả,đừng vì vài lời hù dọa từ người này hay ngươì kia mà mất hêt hết nhuệ khí để tiến lên phía trước,hãy thử nhìn rộng ra cuộc sống 1 chút các bạn sẽ thấy ,đơn giản như việc dùng điện thoại chúng ta hàng ngày họ vẫn móc túi của chúng ta bằng những ứng dụng mà họ cài đặt ngầm mà ko đựơc sự đồng ý của chủ nhân như "đọc sách trên mạng'' mà báo chí vừa khui ra đấy thôi,hoặc thỉnh thoảng sáng ngủ dậy thấy mất 10k trong tk mà mình ko gọi hay sms cho ai đêm đó, tất cả dịch vụ ko dùng vì là hàng ''cục gạch'' đen trắng,vì quá it nên cũng chẳng ai làm nhặng lên làm gì nhưng các bạn thử nhẩm tính xem ởVN ước khoảng 120 triệu thuê bao chỉ cần 50% số này móc được 10k /người thôi (60trX10k vnd=600+9 số 0 đằng sau nữa) trên 1 tháng ,quá kinh khủng ,khác gì dân UG ko?,mà đấy là của nhà nước nhá.Chốt lại những điều tuyệt vời mà họ hứa sẽ đem lại cho bạn sẽ ko như bạn đã từng mơ,hãy biết nghĩ cho bản thân bạn,gia đình bạn và mạnh dạn đi trên con đường đã chọn của mình,cứ đi rồi sẽ tới,kiến thức thiếu thì ta bổ xung còn nếu ko có duyên với nghề này thì còn rất nhiêu nghề khác để ta chọn.:cool:

Thực ra mà nói ngay cả nhưng ngân hang lớn cũng ăn gian nhưng cái quan trọng là người giao dịch được pháp luật bảo vệ hay không. FOREX.com hay FXCM nó ăn gian thì còn có nhiều cơ may được đền trả, còn cỡ như FBS hay Exness thì chỉ có mơ :)

Mấy thằng lớn thì thường bắt dep nhiều hơn và thủ tục thanh toán cũng rườm rà và lâu lắc hơn. Nhưng nên chơi với mấy ảnh, có gì làm rùm beng, họ sợ mất uy tín sẽ trả tiền lại.

Forex nghe na ná Durex các bác nhỉ :p mà chơi Durex thì sướng lắm, không hoang mang chút nào hết ah :D

Về bản chất, forex là một kênh đầu tư (hoặc đầu cơ tùy hỉ). Nhưng về mặt pháp lý, forex chẳng khác nào cờ gian bạc lận :)

Announcements

Forum statistics

Threads
420,985
173,054
Latest member
beobeo68

Most viewed of week

Most discussed of week

Most viewed of week

Most discussed of week

Back