Học phần cứng hay phần mềm có tương laj hơn

Bjnh chon

• Total voters
    45
Không chỉ riêng nganh lập trình mà tất cả các ngành kĩ thuật nói chung học đều rất vất vả, đau đầu. Bây h bạn đang là học sinh giỏi cấp 3 nên nói những điều này có thể không làm bạn cảm thấy chút lo ngại gì nhưng quả thực vào đại học rồi mới biết. Những cái mà ta học chủ yếu là dịch từ tiếng Tây ra, ta chỉ nghiên cứu lại công nghệ của bọn nó đã toát mồ hôi, đổ máu mắt ra rồi. Do đó bắt buộc fai có đam mê, tính sáng tạo và nhanh nhẹn. Ko thì chuyển sang kinh tế học cho nhàn

Mình rất ít khi click vào nút thanks nhưng phải tặng ông anh 1 cái

kakaka ta đang học cntt trường KHTN đây, khuyên chú nếu tự tin vào trình độ và lòng đam mê IT thì hãy nhảy vào và những cái mà chú biết về IT ở thời cấp 3 và qua phim ảnh rất khác với thực tế mà học ở trường ở đó sẽ có những bài làm ta chùn chân và thấy ta đốt đến thế nào ^^, nếu chú đam mê thực sự thì hãy chọn phần mềm mà học, thực chất phần mềm và phần cứng đều có tương lai riêng của nó mỗi cái có 1 cái khó riêng nhưng ở vn ta hiện giờ để học phần cứng thì không có người cùng với điều kiện để học tốt được ( thực hành khá rắc rối ) nếu tốt nghiệp ra nếu không xin được mấy công ty phần cứng lớn ở vn thì may ra làm việc còn ra hồn chứ không được thì @@, còn phần mềm vn mình có điều kiện học tập hơn nhiều cộng với thầy giỏi phần mềm cũng nhiều ^^ ra trường cũng dễ xin việc làm.

Khuyên chú 1 câu học kinh tế đi vừa nhàn ra trường luơng cũng chả thua kém.

mình đang học it năm 3 trường bcvt. theo mình thì nếu bạn chưa thi cntt thì nên chọn ngành khác đi. ngày xưa hồi cấp 3 mình cũng từng "bro" tin học với mấy cái ngôn ngữ pascal ở lớp những tưởng cntt nó cũng đến thế vào đại học mới thấy chẳng là zif. mặc dù học ở lớp điểm cũng ko đến nỗi tệ tb khoảng 8 nhưng mà chẳng biết với những kiến thưc đã học sẽ làm được zif cho thế giới + nghề coder thật sự đau đầu + mệt mỏi. gõ captcha đã mệt rồi. ảnh hưởng nhiều đến sức khỏe mặc dù lương có thể cao hơn chút. còn phần cứng cntt thì VN có vẻ ko phù hợp lắm nếu là TQ thì ok. nếu bạn đi kĩ thuật mình khuyên bạn nên đi dtvt chứ đừng đi cntt còn ko đi kinh tế cho nhàn. cũng còn tùy độ năng động của bạn hay ko mà quyết định nhé. cntt sẽ phải đánh đổi nhiều thứ đấy. bạn muốn master được thì thời gian code nhiều hơn nghỉ đó
Nếu nói về đau đầu thì dù bạn học phần cứng hay phần mềm đều cũng đau đầu và 1 điều hiển nhiên ai cũng hiểu là học để làm gì --> kiếm nhiều tiền thôi.
Do đó nên chọn cái nào hữu ít cho mình nhất, mà hình như nhìn dòng màu đỏ là thấy bạn không đam mê IT lắm. Vì nếu bạn thật giỏi code thì bạn cũng đâu cần phải gõ capcha cho mệt, viết cái auto cho nó chạy là ok :binhsua163:

Anh tớ,học DHBK HCM ngành CNTT ra,bây giờ đi làm lương 2000USD/thang,các cậu cứ vậy mà phấn đấu,tớ thì ko đi theo con đường của anh mình,tớ chọn Học viện tài chính,hy vọng tương lai sẽ làm ở VCB

Nói chung là tùy ở bạn hết bạn đam mê cái gì thấy mình muốn cái gì thì theo. Nghề nào cugnx cần lòng đam mê mới thành công đc
Chúc bạn may mắn . :)

Nếu nói về đau đầu thì dù bạn học phần cứng hay phần mềm đều cũng đau đầu và 1 điều hiển nhiên ai cũng hiểu là học để làm gì --> kiếm nhiều tiền thôi.
Do đó nên chọn cái nào hữu ít cho mình nhất, mà hình như nhìn dòng màu đỏ là thấy bạn không đam mê IT lắm. Vì nếu bạn thật giỏi code thì bạn cũng đâu cần phải gõ capcha cho mệt, viết cái auto cho nó chạy là ok :binhsua163:

Nếu auto được cái captcha thì chả thằng nào thuê mọi người gõ
Còn nếu bỏ công ngồi code cái auto load captcha để gõ thì xài soft người ta viết sẵn có hơn ko, mình viết ra mình dùng chưa chắc bằng người ta, còn viết xong tự dùng thì tiết kiệm $0.5 thấy ko đáng, còn mang bán thì bán đc bao nhiêu bản :D

Nếu auto được cái captcha thì chả thằng nào thuê mọi người gõ
Còn nếu bỏ công ngồi code cái auto load captcha để gõ thì xài soft người ta viết sẵn có hơn ko, mình viết ra mình dùng chưa chắc bằng người ta, còn viết xong tự dùng thì tiết kiệm $0.5 thấy ko đáng, còn mang bán thì bán đc bao nhiêu bản :D
Chính xác... chuẩn không cần chỉnh

tiện thể hỏi ae lun là ở hcm có trường cntt nào tâm 13 điểm ko nhỉ :-s , học cũng ko giỏi nên chỉ kiểm trừong nào tâm 13 điểm để vào :-s

tiện thể hỏi ae lun là ở hcm có trường cntt nào tâm 13 điểm ko nhỉ :-s , học cũng ko giỏi nên chỉ kiểm trừong nào tâm 13 điểm để vào :-s

Nếu nhớ ko nhầm thì trường nào đó có chữ Đà Lạt lấy ngành CNTT ngang điểm sàn (13 điểm)

muốn học về cái gì thì tốt nhất phải xác định niềm đam mê của bạn đã, đừng thấy trên tivi nó hoành tráng mà lao đầu vào. Còn học về phần cứng hay phần mềm thì bạn thử nghiệm trước 1 chút đi. Thử mua quyển sách về phần cứng và phần mềm về đọc xem thích cái nào thì theo cái đó. Hãy tự mình cảm nhận chứ đừng nghe theo người khác

mình có thằng bạn rõ là học phần mềm ra trường rùi
giờ các bác biết như thế nào ko
có biết gì đâu thất nghiệp dài cổ
nói chung học cái gì cũng được có đam mê và cố gắng để giỏi thì ngon

cái nào cũng có tương lai nếu đam mê, đam mê cái nào thì xúc cái đó, còn nếu kết hợp được cả 2 thì quá pro rồi

đi cái nào cũng dc quan trọng là niềm đam mê của cậu vào cái đó
muốn phát triển phần mềm thì phải phát triển phần cứng, muốn phát triển phần cứng thì cũng phải phát triển phần mềm

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
421,498
173,680
Latest member
vietgermanpath

Most viewed of week

Most discussed of week

Most viewed of week

Most discussed of week