Học sinh Nhật cảm ơn VN và thế giới bằng nhiều thứ tiếng

linhliver

Hero
Reactions
666
MR
0.001
500 em học sinh đến từ vùng bị động đất và sóng thần của Nhật Bản hát vang bài hát "Arigato" và viết những lời cảm ơn bằng nhiều thứ tiếng (cái này nói được làm được nhé :binhsua146:) để gửi lời tri ân đến toàn thế giới đã chia sẻ cùng nước Nhật trong thảm họa.

VN mình dc ưu tiên ghê :binhsua50:

krzV

[video=youtube_share;UE8SYNNTFbE]http://youtu.be/UE8SYNNTFbE[/video]

vodanhclf6

Newbie
Reactions
376
MR
0.000
thanks chủ thớt.Nhật bản không ngờ lại có 1 ngày nào đó lại đi cảm ơn VN chúng ta tức cười thật
bọn phát xít nhật nên nói xin lỗi trước rồi mới cảm ơn mới phải.
khi xưa phát xít nhật qua xâm lượt nước ta sao chúng không biết yêu thương VN mình như bây giờ

Reactions
359
MR
0.004
ừh chị ấy dễ thương woa' :binhsua04:

---------- Post added at 12:09 PM ---------- Previous post was at 12:09 PM ----------

thanks chủ thớt.Nhật bản không ngờ lại có 1 ngày nào đó lại đi cảm ơn VN chúng ta tức cười thật
khi xưa phát xít nhật qua xâm lượt nước ta sao chúng không biết yêu thương VN mình như bây giờ
Bác sao nhắc lại chuyện xưa lắc xưa lơ vậy? Con ng bác nhỏ nhen thế =)) theo mình vn còn phải học tập nhiều từ Nhật.

recar88

Senior
Reactions
1,520
MR
0.000
:m016: like this video so much

dạo này sao có những người nhỏ nhen thế ---- lo Tàu khựa đi

ừh chị ấy dễ thương woa' :binhsua04:

---------- Post added at 12:09 PM ---------- Previous post was at 12:09 PM ----------

Bác sao nhắc lại chuyện xưa lắc xưa lơ vậy? Con ng bác nhỏ nhen thế =)) theo mình vn còn phải học tập nhiều từ Nhật.
nhỏ nhen gì .đó là nỗi đau lớn ,nỗi mất mát quá lớn trong chiến tranh biết bao nhiêu người đã hi sinh để giành lại độc lập.các bạn có được ngày hôm này là nhờ vào các chiến sĩ hy sinh ngã xuống.

nhỏ nhen gì .đó là nỗi đau lớn ,nỗi mất mát quá lớn trong chiến tranh biết bao nhiêu người đã hi sinh để giành lại độc lập.các bạn có được ngày hôm này là nhờ vào các chiến sĩ hy sinh ngã xuống.

:m082: vô duyên + nhảm nhí --- chuyện ấy thì liên quan j chuyện này nói như bác vậy dám học sinh mình qua đó học chắc bị Nhật đuổi về hết

metropro2011

Junior
Reactions
62
MR
0.003

Biết rồi,nhưng quá khứ thì cứ để ở quá khứ đi.Nhắc lại những thù hận trong quá khứ thì bao giờ mới có hòa bình!

iphone4s

Hero
Reactions
1,259
MR
0.004
I love Japan :m015: Còn quá khứ cứ cho nó quá :m021: Xưa kia Trung Quốc vs Mĩ đánh chúng ta - giờ vẫn giao hảo thì sao :m021:

Thế bác có xem JAV ko ;))
xem thì đã sao bác có gì không?........

---------- Post added at 12:37 PM ---------- Previous post was at 12:36 PM ----------

chuyện ngày xưa bỏ qua đi chứ h japan toàn các em xinh xinh
nó trang điểm đó chú gái già , gái nhà quê,gái nghèo,gái xấu cũng thành xinh .

clinhbdan

Hero
Reactions
577
MR
0.004
bạn ah hậu quả mà họ gánh chịu cũng đâu nhỏ đâu? bị 2 trái bom nguyên tử do mỹ ban tặng và thêm chặng sống thần vừa qua còn gì? đó là quả báo đến với họ đó... vit nam mình thì đất nước nghèo nên yêu hòa bình và lấy hòa bình làm nền tảng. chứ không lấy nhu thì mình thắng được ai? nhục mà sống đó...

bạn ah hậu quả mà họ gánh chịu cũng đâu nhỏ đâu? bị 2 trái bom nguyên tử do mỹ ban tặng và thêm chặng sống thần vừa qua còn gì? đó là quả báo đến với họ đó... vit nam mình thì đất nước nghèo nên yêu hòa bình và lấy hòa bình làm nền tảng. chứ không lấy nhu thì mình thắng được ai? nhục mà sống đó...
bạn nói cũng đúng.mà 2 quả bom nguyên tử ấy để VN ban tặng cho họ thì mới gọi là có qua có lại.

italkyou

Banned
Reactions
361
MR
0.000
Chat with me via Skype
ui za cường quốc nào khi nới nổi cũng giống như trẻ mới lớn cứ thích phiên lưu,qua rồi mới thấy mình thật ngốc
các bạn nhìn lịch sử mà xem,Anh,Pháp,Đức,Mĩ...Nhật và sắp tới là TQ.Chỉ tội mỗi nước nhỏ hơn gánh đại thôi

manhhungtl

Hero
Reactions
237
MR
0.010
không có vốn ODA của nhật h VN lại được như thế này đấy.não

Thật ra thì có trách thì trách những người lãnh đạo của Nhật xưa kia thôi, chứ người dân thì chỉ nghe theo lệnh thôi, ko thể đổ lỗi hết cho họ dc

Với lại nếu mình nhớ ko lầm thì khoảng thập kỷ 50 (tức là vừa sau WW2) bên Nhật có cử 1 số VDV sang VN học hỏi giao lưu (như môn bóng bàn, bóng đá...) :)

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
424,007
176,499
Latest member
vin777garden

Most viewed of week

Most discussed of week

Most viewed of week

Most discussed of week