Học viết tool

vt89qn

Newbie
Reactions
343
MR
0.000
Chuyên ngành MMO :))
Lạy các bác chém gió .
!

Nếu bạn biết c++ thì có thể code Tool trên command line, chạy đen đen giống như cmd đó. nếu muốn làm giao diện có thể coi qua mô hình MVC cho c++.
Còn để viết được Tool có giao diện thì có thể chọn học c#. c# khá dễ học và viết nó khá giống với ngôn ngữ nói nên có 1 chút tư duy sẽ nhanh chóng học được.

Tóm lại có thể đầu tư theo 2 hướng :
theo bác Bill : c# cày tới nha. hoặc VB.Net hoặc f# hoặc WPF hoặc Silverlight ... 1 cái thôi.
còn theo anh em mã nguồn mở thì để viết Tool có thể học java. hoặc javascript (JQuery) . cái này rành html và php 1 chút là lợi thế.

Nếu có vấn đề cần hỏi, mọi thứ về lập trình, có thể PM hỏi mình.

Last edited by a moderator:
Reactions
96
MR
0.000
Tán thành, ngôn ngữ ko quan trọng, ý tưởng mới là vấn đề. Chúng ta thông qua ngôn ngữ để thể hiện ý tưởng thôi
Nhưng 12 mà bảo có thể code từng ấy ngôn ngữ thì chỉ dừng ở mức cưỡi ngựa xem voi chứ chưa được chuyên sâu. Dù sao cũng khuyến khích tinh thần
hjhj, cũng đc 2 năm kinh nguyệt đi code mướn rùi mà, năm lớp 6 e đã vọc pascal ;;)
Đang theo học chuyên ngành mmo
Mà hình như C++ có code trên win nữa mà :(, c++ mà command line là BC sao á

Lạy các bác chém gió .
!

Nếu bạn biết c++ thì có thể code Tool trên command line, chạy đen đen giống như cmd đó. nếu muốn làm giao diện có thể coi qua mô hình MVC cho c++.
Còn để viết được Tool có giao diện thì có thể chọn học c#. c# khá dễ học và viết nó khá giống với ngôn ngữ nói nên có 1 chút tư duy sẽ nhanh chóng học được.

theo bác Bill : c# cày tới nha. hoặc VB.Net hoặc f# hoặc WPF hoặc Silverlight ... 1 cái thôi.
còn theo anh em mã nguồn mở thì để viết Tool có thể học java. hoặc javascript (JQuery) . cái này rành html và php 1 chút là lợi thế.

F# bây giờ ở Việt Nam thành thạo chắc còn đếm trên đầu ngón tay đấy bác? :D

---------- Post added at 12:37 AM ---------- Previous post was at 12:36 AM ----------

hjhj, cũng đc 2 năm kinh nguyệt đi code mướn rùi mà, năm lớp 6 e đã vọc pascal ;;)
Command line không phụ thuộc vào BC hay Visual đâu bác. :D

Lạy các bác chém gió .
!

Ủa nói thế mà Yahoo đâu ?

---------- Post added at 01:14 AM ---------- Previous post was at 01:11 AM ----------

Không thấy ở Trên có người cười là :))
"chuyên ngành MMO"

hanhsl

Senior
Reactions
185
MR
0.008
em cũng đang học cntt học năm 2 rồi mới chỉ đến C thui. Em mún học phần mềm thì nên học gì tiếp theo. có lẽ học từ từ sẽ tốt hơn,

namit2507

Senior
Reactions
2,691
MR
0.002

Đi code mướn 2 năm, bik chơi cả php mà cãi với mình cái vụ display với remove, khó hiểu nhỉ

Còn mấy bạn đòi code tool thì về nhà lôi sách vở ra học đàng hoàng có khi hay hơn, phí thời gian vô ích
Học hành đã ko tới nơi tới chốn, thấy cái lạ, cái mới là tò tò theo. Nếu có người chỉ các chú tận tình thì cũng chưa chắc các chú theo được đến khi viết đc 1 cái gì đó đơn giản. Tập trung lo cho cái nghề chính của mình gòy làm gì khác thì tính sau nhé

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
423,967
176,443
Latest member
ww88sevents

Most viewed of week

Most discussed of week

Most viewed of week

Most discussed of week