( hỏi ) các phòng net hiện tại thụnh games gì nhất mọi người

Còn trả lời đúng trọng tâm câu hỏi của thớt thì với 1 ổ khoảng 80G thì bác nên cài: LoL, Fifa, Dota2, Cf, Aoe, Au + một vài game online khác như CSO, Cửu âm, SRO,... tầm đó ngốn của bác khoảng 40-50G gì đó thôi, còn dư lại bác thích làm gì cũng được nhưng nên để khoảng trống ~30G để máy chạy tốt hơn...
Ok tks bác
Mở tiệm net không đăng ký có bị phạt không anh em

Đục cáp mạng là sao cậu ?
Nó ngồi hí hoáy cái modem vs swicth của bác nhân lúc bác ko để ý chứ còn sao... 3p sau là cả quán sập mạng luôn. Gặp bọn biết biết tý nó tháo đồ còn có cơ hội lắp lại được, gặp thằng ko biết nó cầm cái búa đập bụp 1 phát thì bác có bắt được nó cũng chẳng làm sao đc.

Thực ra mình nghĩ không cần phải cài game gì đâu, cứ đầu tư mạng ngon ngon chút xíu rồi dán thông báo trước tiệm: "Xem XXX không còn là vấn đề" thì kiểu gì cũng đông thôi. Chỉ cực ở khoảng lau chùi trước mỗi tối đóng cửa :D

Nó ngồi hí hoáy cái modem vs swicth của bác nhân lúc bác ko để ý chứ còn sao... 3p sau là cả quán sập mạng luôn. Gặp bọn biết biết tý nó tháo đồ còn có cơ hội lắp lại được, gặp thằng ko biết nó cầm cái búa đập bụp 1 phát thì bác có bắt được nó cũng chẳng làm sao đc.
Cái này thi em ko loa
Mmo mà nên 24/25

Thực ra mình nghĩ không cần phải cài game gì đâu, cứ đầu tư mạng ngon ngon chút xíu rồi dán thông báo trước tiệm: "Xem XXX không còn là vấn đề" thì kiểu gì cũng đông thôi. Chỉ cực ở khoảng lau chùi trước mỗi tối đóng cửa :D
Chắc bác ấy đầu tư thêm khoang chơi riêng cho khoản này quá... Cơ mà chắc thu phí 10~15k/h cũng ko thằng nào phản đối đâu ;);)

Cái này thi em ko loa
Mmo mà nên 24/25
thế thì em cũng lạy bác, ngồi trông net cực lắm chứ bác. Lúc bác đi mang nước, thuốc cho khách thì nó phá làm sao h? Nó cắt chuột, bàn phím mất 5s bác à. XOng thì bác chỉ có đường đi thay thôi... Tóm lại mệt lắm bác à, khuyên chân thành đó!

- thịnh hiện nay lol, fifa, cf, 3q,dota 2
- làm bootrom đi, tự động cập nhật game đở cực hơn, làm hdd 1tg western black bh 5 năm chứa game thoải mái luôn.
- bootrom thì tầm 20 máy trở lên là ok rồi, tiết kiệm tiền mua 20 hdd lấy tiền mua con server tầm 13 chai, kéo tầm 30 máy trạm khỏe.
ở quê thì cũng 20 máy trở lên mới có ăn, ít hơn k nên mở vì không có thu nhập.

thế thì em cũng lạy bác, ngồi trông net cực lắm chứ bác. Lúc bác đi mang nước, thuốc cho khách thì nó phá làm sao h? Nó cắt chuột, bàn phím mất 5s bác à. XOng thì bác chỉ có đường đi thay thôi... Tóm lại mệt lắm bác à, khuyên chân thành đó!
Đù bọn nó phá đến vậy ah ? Căng nhĩ

- thịnh hiện nay lol, fifa, cf, 3q,dota 2
- làm bootrom đi, tự động cập nhật game đở cực hơn, làm hdd 1tg western black bh 5 năm chứa game thoải mái luôn.
- bootrom thì tầm 20 máy trở lên là ok rồi, tiết kiệm tiền mua 20 hdd lấy tiền mua con server tầm 13 chai, kéo tầm 30 máy trạm khỏe.
ở quê thì cũng 20 máy trở lên mới có ăn, ít hơn k nên mở vì không có thu nhập.
Chưa có vốn bạn ơi
Địng làm nhỏ rồi mở rộng từ từ

Đù bọn nó phá đến vậy ah ? Căng nhĩ
mình làm net và nghỉ rồi , ví dụ bác có ý định mở 10 máy thì gom 10 ổ cứng ,xài 1 2 ổ cứng cho máy chủ , máy chủ có thể là máy con the6m ty Ram , kéo 10 máy,không cần máy chủ ngon đâu , máy chủ vừa tình tiền,vừa làm máy chủ bootrom + boot traffic nếu chơi MMO thì ram tầm 4gb đến 8gb . còn 8 ổ cứng kia đem bán đi kiếm tiền mua ram .Không có ổ cứng tiết kiệm được 30% điện năng , tiết kiệm chi phí update , tiết kiệm hao mòn sản phẩm ....

Chưa có vốn bạn ơi
Địng làm nhỏ rồi mở rộng từ từ
Chỗ em thì chỉ có mấy cyber cạnh tranh được thôi, net nhỏ thì phải địa hình đẹp mới sống nổi (cổng trường đại học, chợ,...)....

Battlefield, GTA (Grand Theft Auto), COD (Call of Duty),.........:D
Nhiều lắm :D
Máy em 30 củ mới chơi được ở mức High thôi nhé, mấy máy tầm 10-12 củ củ khởi động lên chắc sập bác à... Mà mấy game này thì cài đến cái thứ 3 là full ổ 80G đó bác.......

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
421,468
173,642
Latest member
linhdung88vp

Most viewed of week

Most discussed of week

Most viewed of week

Most discussed of week