Suggest Hỏi cách change IP không cần Reset moderm

modem của mình cũ quá bay hết tem mác nên không biết là loại gì, chỉ biết là vào modem bằng địa chỉ 192.168.1.1
nhưng vào đó nhiều cái quá không dám ấn bừa, không thấy save and reboot chỗ nào cả

Upvote 0
Start --> Run --> gõ cmd
trong cái DOS hiện ra gõ lần lượt
ipconfig ----> Enter
ipconfig /release ------> Enter
ipconfig /renew ----> Enter
rồi đợi tí nó đổi ip

Upvote 0
Còn tùy vào bạn đang xài loại modem nào post lên thì mọi người mới biết mà tư vấn chứ. Mình đang xài TP_Link, WR_741ND có chức năng đổi ip 5 giây là có 1 ip khác.:)

Upvote 0
Start --> Run --> gõ cmd
trong cái DOS hiện ra gõ lần lượt
ipconfig ----> Enter
ipconfig /release ------> Enter
ipconfig /renew ----> Enter
rồi đợi tí nó đổi ip
Tính không login đâu nhưng vì chú viết thế nên login vào. Biết thì nói không người ta làm không được lại um sùm lên nhé, cái đoạn này là change IP của máy không phải modem nhé chú. Mà nhiều khi DHCP của modem nó cũng chả change cho chú đâu (IP đang trống thì nó cấp phát lại thế thôi).
@chủ thớt: bạn xem IP của modem là IP nào, dùng web login vào modem, rồi reset (tùy modem thì sẽ có hướng dẫn cụ thể, google cái là có ngay thôi, mà bạn phải biết User & Pass để login vào modem nhé).

Upvote 0
Tính không login đâu nhưng vì chú viết thế nên login vào. Biết thì nói không người ta làm không được lại um sùm lên nhé, cái đoạn này là change IP của máy không phải modem nhé chú. Mà nhiều khi DHCP của modem nó cũng chả change cho chú đâu (IP đang trống thì nó cấp phát lại thế thôi).
@chủ thớt: bạn xem IP của modem là IP nào, dùng web login vào modem, rồi reset (tùy modem thì sẽ có hướng dẫn cụ thể, google cái là có ngay thôi, mà bạn phải biết User & Pass để login vào modem nhé).
Thì tiêu đề là change ip ko cần reset modem chứ gì =))
Là change ip thì đc rồi có gì đâu, mà cách này trc h sử dụng vẫn tốt mà

Upvote 0
cảm ơn bạn

Upvote 0

theo mình hiểu bạn đạo sỹ nói thì cách của bạn là change IP máy chứ không phải IP mạng
IP máy người ta gọi là gán IP động hay gì đó, còn IP từ mỗi lần reset modem mới là IP mạng

Upvote 0
Change ip mà không reset modem thì theo anh nghĩ nó là change IP của modem chứ không phải change IP của máy em ah. Renew thì nhiều khi DHCP của modem vẫn cấp phát cái IP cũ lại cho MAC của máy em đó.

Upvote 0
To hay dung CAI nay KO biet modem ban co lam DC KO
Vo cmd go
Telnet 'dia chi IP modem'
Dien user va pass enter
Go 'wan ADSL reset'
Vui vui nó tắt port telnet thì tèo nhé, hi hi cách này dành cho dân trên mức amater roài. Với lại cũng tùy vào loại modem nữa

Upvote 0

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
421,501
173,682
Latest member
NgocDuongc5

Most viewed of week

Most discussed of week

Most viewed of week